Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mashtaka ya "Obstruction of Justice"

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Mzee Mwanakijiji, Feb 1, 2011.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Feb 1, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Hivi katika sheria zetu tunayo mashtaka kama haya au yanayofanana na haya na nini kinahitajika ili kuyathibitisha?
     
  2. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Yapo kwa ujumla yanapatikana kati ya kifungu 102 na 114 A cha kanuni ya adhabu sheria namba 16 ya sheria za Tanzania ( Penal Code), sio rahisi sasa hivi kusema hiyo obstruction of justice inaangukia kati ya vifungu hivi.

    If you may come up openly on the particulars.
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Feb 8, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nazungumzia kwa mfano, Polisi au chombo chenye mamlaka ya kuchunguza jambo fulani kinapowekewa zengwe kama kufichwa au kudanganywa au kuzugwa ili kutopata ukweli au hata kuzuiwa physically.
     
  4. Ngambo Ngali

    Ngambo Ngali JF-Expert Member

    #4
    Feb 8, 2011
    Joined: Apr 17, 2009
    Messages: 3,123
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Sheria haiko wazi sana kwenye hilo, ila unaweza kuomba judicial review na kuomba order ya mandamus ambayo ni amri inayolazimisha chombo cha umma kuperform duty yake pale wanapopuuza na au kuzembea kuperfom duty hiyo. Wadaiwa watakuwa AG katibu mkuu wa wizara husika kwa mfano mambo ya ndani na mdaiwa wa tatu atakuwa Inspekta Jenerali wa polisi.
     
Loading...