Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mashitaka 8 kati ya 9 'tupa kule' kesi ya kupinga matokeo ilemela, kesi yahairishwa walalamikaji wai

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Oct 21, 2011.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    TUESDAY, OCTOBER 18, 2011

    MASHITAKA 8 KATI YA 9 'TUPA KULE' KESI YA KUPINGA MATOKEO ILEMELA, KESI YAHAIRISHWA WALALAMIKAJI WAINGIA MITINI




    [​IMG]

    Wakili Tundu Lisu akitoa maelezo ya mwenendo wa kesi hiyo huku mteja wake Mbunge Highness Samson (wapili kuia) akimsikiliza kwa makini.

    Kesi namba 12/2010 yakupinga matokeo ya uchaguzi mkuu jimbo la ilemela mkoani Mwanza iliyompatia ushindi mbunge kupitia tiketi ya CHADEMA bw. Highness Samson imeahirishwa tena leo jioni katika mahakama ya rufaa jijini humo.


    [​IMG]

    Wakili T. Lisu (kulia) akiwa ameambatana na mteja wake mbunge H. Samson wakitoka kwenye ukumbi wa mahakama.

    Kati ya mashitaka tisa yaliyofunguliwa dhidi ya mbunge wa sasa wa Ilemela mashitaka nane yametupiliwa mbali na kubaki shitaka moja tu ambalo ni dai la watu wapatao laki moja na elfu kumi na nne kudaiwa kuzuiwa kupiga kura.


    [​IMG]

    Shitaka hilo lililosalia linaonekana kukosa nguvu kwani linafananishwa na kesi ya uchaguzi ya mwaka 1995 ya bw. Silvester Masinde na Pius Msekwa, ambapo Mahakama ya Rufaa Tanzania iliamuru kuwa kura ambazo hazikupigwa au hazikuhesabiwa kugawanywa kwa uwiano wa asilimia walizopata wagombea kwenye uchaguzi.


    [​IMG]

    Mashitaka nane yaliyofutwa ni pamoja na kufanyika kampeni kwenye vituo vya kupigia kura na makanisani siku ya kupiga kura, wafuasi wa chadema kuzuia watu wasipige kura, mgombea wa chadema na mawakala wake kutoa rushwa kwa kujenga visima kwa wapiga kura na kutoa vinywaji na vyakula kwenye misiba, mahela yalitolewa kwenye eneo la Manguruwe, mshtakiwa mbunge pamoja na mawakala wake walinunua shahada za wapiga kura, kulikuwa na mabadiliko ya vituo vya wapigia kura vituo vya soko la Kirumba na kwenye viwanja vya Furahisha, jingine ni kuwa kuna mawakala wa Sangabuye na Buhongwa hawakula kiapo cha kutunza siri.


    [​IMG]

    Mfanyabiashara maarufu jijini Mwanza Jack Fish' akiteta jambo na mh. mbunge na wakili wake mara baada ya kuahirishwa kwa kesi hiyo ambapo inategemewa kusomwa tena Ijumaa hii 21oct2011.


    [​IMG]

    Matokeo ya uchaguzi huo yanayopingwa ni kuwa Highness Samson aliweza kutangazwa kuwa mshindi wa kiti cha ubunge wa jimbo la Ilemela kwa kumshinda Anthony Diallo wa CCM kwa kura
    31,269 dhidi ya kura 26,270 hii ikiwa ni tofauti ya kura 4,999.
     
  2. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #2
    Oct 21, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Namwamini sana tena sana TUNDU LISSU angalia kesi ya kupinga Ushindi wake ilivyo tupiliwa mbali tena hatua ya kwanza kabisa
     
  3. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #3
    Oct 21, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    Magamba fitna zitawaua, wasicheze na peoples power!
     
  4. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #4
    Oct 21, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Habari nyingine zinashangaza sana! Yaani ccm wanalalamika wananchi kuhongwa msosi, kuzuiliwa kupiga kura, mawakala kula kiapo, kununua shahada, kujengewa kisima! Kama walijua ni makosa na wamefungulia mashtaka huko mwanza ilikuwaje wakayafanya hayohayo Igunga. Wao walivyokuwa wanagawa mahindi na kununua shahada huko Igunga huku wakijua ni makosa walikuwa wanategemea nini kwenye kesi baadae!? Huu si ujinga wa Abunuasi wa kukata mti uliokalia!? Shame on U!
     
  5. S

    SEAL Team 6 JF-Expert Member

    #5
    Oct 21, 2011
    Joined: Jun 10, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hadi kieleweke.
     
  6. Cha Moto

    Cha Moto JF-Expert Member

    #6
    Oct 21, 2011
    Joined: Jul 2, 2011
    Messages: 946
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kila kitu wanataka wao, CCM bwana
     
  7. MAGEUZI KWELI

    MAGEUZI KWELI JF-Expert Member

    #7
    Oct 21, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 1,925
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    We are a winner always
     
  8. n

    ngwendu JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 1,968
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Wadau hapo kwenye red naona kama vile panahusika nchi nzima. hawa jamaa walipiga kampeni kwenye masinagogi kwa kenda mbele nchini kote. Angalia sehemu kubwa ya majimbo waliyoshinda, wengi wa wapiga kura wanahusika sana na hilo. Ndugu zangu niwaase na niiase nafsi yangu, hii ni hatari iliyoko mbele yetu. mdharau mwiba......
     
  9. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,054
    Trophy Points: 280
    Suala kubwa na gumu zaidi....kwa CDM ni kujipanga na kuwa wamoja kuelekea 2015 maana najua mamluki wapo na watajitahidi kuharibu...chama kudhoofisha la sivyo naona wabunge nusu kwa nusu uchaguzi ujao!!demokrasia kwenda mbele
     
Loading...