Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Masheikh wakutana kutoa hoja kuhusu muungano! Wanaukataa!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kasimba G, May 1, 2012.

  1. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Ya leo kali zaidi, Mashikh pamoja na watu wengine wanaojiona kuwa wana mapenzi mema na Zanzibar wamekaa na kutoa matamko kuwa ni haki yao kudiscuss muungano na kutoa muundo wanaoutaka na hata kuuvunja kwa kuwa wao ni Taifa mshiriki katika huo muungano.

    Masheikh na hao wanamageuzi wanasema eti ni upotoshaji wa makusudi unaofanya na baadhi ya viongozi waliopo madarakani kusema watu wanaodiscuss muundo wa Muungano ni wahuni na hawana kazi.

    My take: Wazanzibari hawautaki muungano, kwani kwenye mkutano huo wengi walikili hivyo,
    watanganyika wamekaa kimya, je wanautaka?

    Kura ya Muungano inahaja ya kupigwa ili kuondoa matatizo mengine yanayoweza kutokea baadae, muungano usiwe wa kulazimishwa kama ilivyo sasa, uwe wa hiari.
     
  2. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,650
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Kasimba G,

    Ndugu yangu kosa dogo ulilolionyesha kwenye post yako ni neno "wanaojiona kuwa wana mapenzi mema na

    Zanzibar"
    , sio sahihi kuwa biased unapoanzisha mada!

    Labda nikuulize swali ndugu yango:

    Je zanzibar sio mshirika katika huu muungano?

    Na wewe unakubaliana na hoja hakuna kuujadili muungano?

    Je si haki ya waznz kuukataa muungano pale wanapoona hawanufaiki nao?
     
  3. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Inahitajika hoja, yaani kiufupi nilikuwa nalainisha mjadara lakini sio mtazamo wangu! Si unajua kuwakilisha hoja!
     
  4. OKW BOBAN SUNZU

    OKW BOBAN SUNZU JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 17,498
    Likes Received: 4,696
    Trophy Points: 280
    Watoe pia tamko kuwa CHADEMA ndio chama bora 2010-2015
     
  5. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,568
    Trophy Points: 280

    Mbona hueleweki?! Hapo kwenye Blue na RED, ni nafsi mbili tofauti ndani ya mwili mmoja!!!! Kwenye Blue, unaonekana kuwakejeli na hapo kwenye RED unaonekana kuunga mkono....vipi?! By the way,

    All in all, don' undermind Zanzibaris or any person anayelilia haki ya kuwa na maoni huru kwenye suala la muungano!!
     
  6. U

    Uthman Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 53
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 15
    Wakubwa siamini kama Wazanzibari wote hawautaki muungano na wala si kweli kama watanganyika wote wanauependa muungano isipokuwa wako kimya tu.Ni vizuri kujadialiana.Kuna watu ambao ndani ya nafsi zao wanaamini zanzibar immemezwa kwenye muungano na inashindwa kufanya maamuzi yake ya kisera kama kuwa karibu na marafiki inaodhani wanaweza kuwasaidia.Vile vile Tanzania bara tumekuwa wagumu kuelewa kwamba Zanzibar ni taifa la kiislamu kwa hiyo liachie huru kudumisha utamaduni wake na kujiunga na jumuia za kiislamu.Kuwawekea kauzibe katika masuala ya dini yao ndio kumeleta choko choko zote hizi.

    Tujadilianeni kwa uwazi na kuheshimu ustaarabu wa kila upande.
     
  7. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Nimesha eleza hapo juu, ni uwasilishaji tuu!
     
  8. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Yeah, hata mimi nilipenda saana iwe hivyo, sijui ni kwanini viongozi wetu wanatuburuza kwenye hili, nadhani kura ya maoni ingekuwa nzuri saana ili ku resolve problem zinazoweza kutokea baadae
     
  9. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,053
    Likes Received: 384
    Trophy Points: 180
    tatizo kubwa la Muungano ni ccm. Wana uhakika wa wabunge 40 toka Zenj kwani upepo wa 2015 kwa Tanganyika lazima wazidiwe wabunge. Tafakari
     
  10. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Wako sahihi lakini unafiki wao ni kutomtaja aliyesema muungano usijadiliwe ambaye anajulikana kuwa ni Kikwete.
    Kitu kingine kinachonishangaza hawa wenzetu wazanzibari, wao wakiupinga muungano ni sawa lakini wanapotokea watu toka Tanzania bara wanapinga wanaonekana kama wabaguzi, refer Mh. Lissu bungeni.
     
  11. k

    kicha Senior Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    usilijue ilo tu. kumbuka ndo huyo huyo lisu alisema zanzibar inapendelewa bila ya kukumbuka kama zenji ni mshirika wa muungano, kwa iyo ulitaka achekewe tu, manaake mnaona hakosei.
     
  12. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Muungano kwa waTanganyika ni bila bila, uwepo au usiwepo hakuna tofauti. hatuwezi kupoteza muda kwenye hilo, si tunaomba waendelee kujitahidi ili wajitoe kwenye huu Muungano watupunguzie kiwingu.
     
  13. F

    FJM JF-Expert Member

    #13
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Hao masheikh na wadau wengine wanaopinga muungano wana mawasiliano yoyote na wale wabunge wa Zanzibar waliotukukana Mh. Lissu matusi ya nguoni? Na kama wana mawasiliano nawo, waliwatuma kufanya/kusema nini hasa kwenye bunge la Muungano?

    Kama sikosei bunge la muungano lina wabunge kama 60 hivi toka Zanzibar, sasa wanaweza kuwaambia hawa masheikh nini maoni yao kuhusu muungano na kwa nini walimtukana Lissu?
     
  14. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #14
    May 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kila Mara Mnazungumzia Wazanzibari hawataki huo Muungano; Mbona hamsemi kuhusu Wapemba?

    Ni lini hata wa Bara wameruhusiwa kuujadili huo Muungano? Sio Upande Mmoja Wabara Wengi pia hawaupendi Muungano

    Ni Uongozi wa CCM ndio unaoutaka huo Muungano...
     
  15. PENDING'ULA

    PENDING'ULA JF-Expert Member

    #15
    May 2, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ningechangia vizuri ningejua chanzo cha habari hii!
     
  16. K

    Kassim Awadh JF-Expert Member

    #16
    May 2, 2012
    Joined: Mar 12, 2012
    Messages: 879
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Mkuu Tume ya katiba,,unajua wanaokataaa kwamba Muungano usijadiliwe ni ccm ambao wewe ni member wao-magamba? Binafsi naona ni haki na vema kuujadili kwa mapana ili kama tunaendelea nao basi urekebishwe kuendana na uhalisia wa sasa kila pande ifurahie
     
  17. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #17
    May 2, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mashehe kama raia wengine wote wana haki ya kutoa mawazo yao sema kinachogomba ni kule kuelemea upande mmoja. Muungano kwa taifa letu si tatizo kama ufisadi. Wangejadili ufisadi na siasa za kibabaishaji kwanza ningewaelewa.
     
  18. Pharaoh

    Pharaoh JF-Expert Member

    #18
    May 2, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 840
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Mimi nataka serikali moja tu, ya Jamhuri ya Tanzania ili chokochoko za kupoteza muda ziishe, hata baada ya miaka 1000 hakuna wa kuigawa Tanzania tena.
     
  19. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #19
    May 2, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Wakristu wa Zanzibar wako upande gani katika hili?
     
  20. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #20
    May 2, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    wanasema zanzibar hakuna mkristo, hao wakristo ni watu kutoka bara. Huo ndio msimamo wa wenzetu
     
Loading...