Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mashehe wa Bara Ongozeni harakati za kuupinga Muungano; Tanganyika isiidhulumu Zanzibar

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mzee Mwanakijiji, May 30, 2012.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,466
    Trophy Points: 280


    Nawasihi mashehe wa bara wafuate mfano wa wale wa Zanzibar; watuongoze kupinga Muungano ili Zanzibar iwe huru. Haiwezekani watu wa Tanganyika (wakiwemo mamilioni ya Waislamu) wawe wanawadhulumu Waislamu wa Zanzibar kwa kuendeleza Muungano. Tafadhalini mashehe kwa hili hata miye nitawaunga mkono!! Muungano umalizwe kusiwepo na dhulma, ukandamizaji na uonevu unaofanywa na Watanganyika (Waislamu kwa Wakristu) dhidi ya Wazanzibari!

    Kabla hamjanirukia... there is a point am making...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #2
    May 30, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,493
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    una lako jambo
     
  3. Safety last

    Safety last JF-Expert Member

    #3
    May 30, 2012
    Joined: Mar 24, 2011
    Messages: 4,195
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Wanasubiri chadema watoe tamko ,wapate cha kuongea
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    May 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,466
    Trophy Points: 280
    mbona liko wazi - muungano umefika wakati uvunjwe. Kwa vile harakati za kupinga Muungano Zanzibar zinaongozwa na mashehe ninaamini watu sahihi bara kuweza kuongoza harakati za kuvunja Muungano ni mashehe vile vile.
     
  5. MPAMBANAJI.COM

    MPAMBANAJI.COM JF-Expert Member

    #5
    May 30, 2012
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Udini ndo taabu kwenu-mf. makanisa na muungano vinahusiana vipi?jazba za kushinikizana nazo ni kikwazo mtambuka wa kuelewa na kuchambua mambo!je unamaanisha waislamu wote waende Zanzibar na wakrosto wote wabaki Bara? ni vyema kuuchambua ukwlei na kuweka dhana ya udini pembeni..very frastrating statments
     
  6. Z

    ZeMarcopolo JF-Expert Member

    #6
    May 30, 2012
    Joined: May 11, 2008
    Messages: 13,543
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Hueleweki lengo lako ni nini hasa? Hata wewe utawaunga mkono??????????? who are you? Na kwa lipi umekuwa huwaungi mkono?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #7
    May 30, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    hivi Zanzibar kuna mashamba ya Viazi?

    Hivi Zanzibar wanazalisha umeme kiasi gani?

    Tanganyika ina import nini kutoka Zanzibar?

    Mtoto akililia wembe mpeni jamani.
     
  8. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #8
    May 30, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    MM,

    Masheikh wa Tanganyika wapambane na mfumo kristo unaongozwa na kanisa katoliki kuendelea kuwakandamiza waislamu na fitna zinazozunguka. Masheikh za zanzibar wanatosha kuwatoa jasho nyie wafuasi wa kanisa katika suala la muungano hawahitaji masheikh wa kutoka Bara.
     
  9. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #9
    May 30, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Huu ni uhaini!.
    Nimemkumbuka Nyerere, angekuwepo, tusingefika hapa!. Tukiwaambia JK is a weak president, watu hawataki kukubali!.
    Hao masheikh wa kukundi cha Uamsho, wanakuwa tolerated under pretex ya religious tolerance hivyo kutenda vitendo vya jinai ya uhaini kwa muda mrefu na kuachwa hivi hivi wakiangaluwa!. Lakini wafuasi wao walipofanya jinai ya violence, ndipo wakakamatwa!. Kwa huu udhaifu wa JK, sasa sio tena CCM itamfia mikononi nwake, bali sasa muungano unataka kumpasukia!.

    Mzee Mwanakijiji please stop this reciplicles za kihaini, japo muungano wenyewe sio halali, lakini "the end justifies the meas"!.
     
  10. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #10
    May 30, 2012
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    are you satirical or are u serious? kwa nini mashehe tu wazungumzie muungano, wakati muungano sio suala la kidini/udini bali la kisiasa? au ndo unawakumbusha mashehe kuwa muungano si wa kuzungumzwa kidni bali kisiasa?
     
  11. kamtu33

    kamtu33 JF-Expert Member

    #11
    May 30, 2012
    Joined: Mar 15, 2012
    Messages: 948
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 45
    Mkuu hata mimi nitawaunga mkono kuwapa wazenj uhuru wao. Ila mkuu ukiangalia sana sisi Watanganyika ndo tunautaka huo uhuru kwani wao wana Zenj yao ss Tanganyika iko wapi??????......... Naumia sana.
     
  12. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #12
    May 30, 2012
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Pasco,

    Kwani humfahamu Mwanakijiji ni mdini? Mbona hajasema Maaskofu wasaidieni masheikh wa zanzibar (tena ni baadhi na sio wengi) kudai na kupata wanachokitaka. Kwanini imekuwa of interest zanzibar mbona hazisemei fujo zilizotokea Mwanza mpaka misahafu ikachomwa moto na msikiti au kule waathirika ni waislamu? Huu ni uchochezi na fitina na hapo hampati zama za propaganda na ujinga zilishapita zamani siku hizi kila mtu mjanja na muelewe na nini unachotaka kukifanya.
     
  13. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #13
    May 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,466
    Trophy Points: 280

    Naam!! Ndio mfumo huu huu ambao unakandamiza Waislamu wa Zanzibar kwa kutumia Muungano. Hivyo, ni muhimu kwa wanaopinga Mfumo Kristu kupiga vita Muungano vile vile kwani ni vitu vinavyoenda pamoja.
     
  14. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #14
    May 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,466
    Trophy Points: 280
    I plead guilty! kama maneno yangu haya madogo yanalingana na uhaini na wanaofanya hivyo Zanzibar wanaambiwa ni haki yao basi neno haki limepoteza maana. Uhaini siyo hawa viongozi waliotengeneza mazingira ya kuvunja Muungano? Wameshindwa kuuokoa miye nawaambia kile kilicho obvious - tena kutoka kwa mtu ambaye ameutetea muungano sana na a pan-africanist to the core - it is about time to say 'let Zanzibar go'! Tuanze tu mahusiano ya nchi mbili kama tunavyohusiana na Malawi, Iran, Kenya na Uingereza na nchi nyingine duniani. Kwanini uwe ni uhaini to state the obvious?

    Halafu unajipinga mwenyewe; kama unaamini Muungano siyo "halali" uhaini unakuwepo vipi? Kama ndoa haipo mtu akisema muachane utadai vipi talaka?
     
  15. Elisha Ray

    Elisha Ray JF-Expert Member

    #15
    May 30, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 300
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    kuna harufu ya udini udini tuuuu hapa....!!
     
  16. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #16
    May 30, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,466
    Trophy Points: 280

    kwani miye ni msemaji wa kila mtu na wa kila kitu? wengine nao si wanaweza kusema na wanayo haki ya kusema? Au mpaka niseme mimi ndio kipate umuhimu? Ukitaka maaskofu waunge mkono mashehe Zanzibar sema tu; miye nitakuunga mkono.
     
  17. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #17
    May 30, 2012
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    Mwanakijiji sio mdini, sasa kama kule Zanzibar masheikh ndio wanaongoza katika hizo harakati iweje hawaambie maaskofu! Halafu kitu kingine acha uongo kama kitu hujui ni bora ukae kimya kuliko kueneza uongo ni lini msikiti umechomwa Mwanza! Kama unaongelea fujo zile za lumala huko Mwanza ni vizuri ukauliza chanzo ni nini kuliko kukurupuka! Na kuanza na kudanganya watu!
     
  18. TUKUTUKU

    TUKUTUKU JF-Expert Member

    #18
    May 30, 2012
    Joined: Sep 14, 2010
    Messages: 11,849
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 145
    Mkuu nakuheshimu sana,lakini kwa hili naomba nitofautiane na wewe,labda utoe ufafanuzi zaidi mimi sioni hata kidogo uhusiano uliopo kati ya kudai uhuru wa zanzibar na swala la ukristo,kama kuna lililofichika tafadha liwekeni wazi tupate kuelewa!
     
  19. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #19
    May 30, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kwanini usiwaambie Maaskofu na Mapadri?

    Huu ni ufataani mkubwa sana.
     
  20. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #20
    May 30, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Kwa nini mashekhe na wala si watanganyika?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Thread Status:
Not open for further replies.
Loading...