Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mashangingi ya CHADEMA!!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kigarama, Apr 11, 2012.

  1. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #1
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    CHADEMA ilitoa hoja za msingi sana wakati wa Kampeni za Mwaka 2010 na zikakubalika na wananchi wa Tanzania.

    Mgombea Urais wakati huo MH: Willbroad Peter Slaa na wagombea wa nafasi za Udiwani na Ubunge walikuwa wanatoa tuhuma kwamba serikali iliyopo madarakani inafuja fedha za wananchi kwa kununua magari ya kifahari aina ya Land Cruiser VX na V8 wakati fedha hizo zingetumika vizuri zingeleta maendeleo kwa wananchi. Katika kukoleza hoja hiyo ikaaminishwa kwamba kama CHADEMA ikishika madaraka basi magari hayo ya kifahari yatauzwa na madala yake yatanunuliwa magari madogo ya bei rahisi.

    Slaa alikuwa anasema aina ya magari yanayotumiwa na Wakuu wa Wilaya na Mikoa thamani yake ni sawa sawa na gari moja kujenga Zahanati Nne vijijini. Wanachi waliambiwa kwamba magari hayo yatauzwa na fedha itakayopatikana itatumika kuwekeza kwenye Elimu.

    Baada ya uchaguzi wa Mwaka 2010 viongozi wa CHADEMA hawatumii VX au V8 kwa matumizi ya kichama na yao binafsi, au thamani ya magari hayo imeshuka baada ya wao kuanza kuyatumia?

    UKIKEREKA SEMA UPENDAVYO!!
     
  2. D

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,492
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 160
    Akili yako mbovu,chadema iliadress yale yanayonunuliwa kwa kodi za watz.kuelewa kugumu sana ndgu yangu...kiazi
     
  3. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Acha kufikiria kwa kutumia ma***** huko vijijini utaenda na Corolla au GX 100?
     
  4. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,269
    Likes Received: 1,264
    Trophy Points: 280


    Hapo kwenye red ni kuwa ukiwa magamba uwezo wa kufikri kwa kutumia akili unakoma.
     
  5. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,181
    Likes Received: 1,420
    Trophy Points: 280
    Hujaeleweka mkuu, kama hawatumii vx na v8 sasa tabu ipo wapi??
     
  6. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #6
    Apr 11, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,317
    Likes Received: 237
    Trophy Points: 160
    Kazi ipo! Kwahiyo kununua Gari lako binafsi kuwe kuna sera kitaifa?MmmmmH!
     
  7. Kigarama

    Kigarama JF-Expert Member

    #7
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 23, 2007
    Messages: 2,476
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nazungumzia "consistency" ya chama kwenye mambo wanayoyapigania wakati wa Kampeni. Kusema akili yangu mbovu hakuondoi ukweli kwamba hata hayo mashangingi ya CHADEMA yananunuliwa na kwa kodi za wananchi. Wewe hujui kuna baadhi ya wabunge kabla ya kuwa wabunge hata Baiskeli walikuwa hawana uwezo wa kununua.

    Unajisahaulisha kwamba wabunge wote walipewa mkopo wa shilingi Milioni 90 na ofisi ya Bunge kwa ajili ya kununulia magari yao?
     
  8. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #8
    Apr 11, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    MBOWE anatumia gari la kiongozi wa upinzani bungeni (KU) aina ya Land cruser V8 alilotangaza kurudisha bungeni na kweli alirudisha lakini kalichukua kimya kimya bila kutuambia ameamua kulichukua......siasa bana.


    Dk. Slaa anadaiwa kulipwa mshahara zadi ya milioni 7 kwa mwezi ambao unazidi mshahara wa mbunge.


    Tukipata maelezo yao dhidi ya tuhuma hizi itapendeza.
     
  9. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #9
    Apr 11, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo ya chadema yamenunuliwa kwa kodi za wakenya au?
     
  10. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #10
    Apr 11, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,074
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    kwa hiyo vijijini wanaenda wabunge na viongozi wa chadema tu basi,ccm,cuf tlp hapana!kweli wazee mnajipenda sana.
     
  11. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #11
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hizi tuhuma porojo,jifunze maana ya tuhuma huenda matumizi yake huyajui.
     
  12. p

    peter tumaini JF-Expert Member

    #12
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2012
    Messages: 575
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kabla ya kurukia mada fanya utafiti ujue kama CDM wana hayo mashingingi sio mtu kachoka ku-masaburi ana rusha uzi hapa na wewe unarukia bila kujua ukweli wake.CHOKA KUFANYA KAZI USICHOKE KUFIKIRIA.
     
  13. Loy MX

    Loy MX JF-Expert Member

    #13
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 26, 2012
    Messages: 1,265
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    usikurupuke tofautisha kati ya magari serikali ambayo yananunuliwa kwa kodi za wananchi na magari ya binafsi.
     
  14. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #14
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,253
    Likes Received: 1,922
    Trophy Points: 280
    si utumie lugha inayoeleweka,
    utachanwa bure hapa kisa husomeki.
     
  15. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #15
    Apr 11, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Sijui watu huwa mnapasi vipi mtihani kama kujieleza kwenyewe ndio huku. Hata maana ya mkopo hamuielewi?
     
  16. s

    suli Member

    #16
    Apr 11, 2012
    Joined: Feb 13, 2012
    Messages: 50
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    ila ni ukwel kwamba kabla ya kuwa wabunge baadh ya wabunge wa cdm walikuwa na escudo na sasa wana mashangingi ! as long as wamenunua kwa pesa yao , hamna shida!
     
  17. kabila01

    kabila01 JF-Expert Member

    #17
    Apr 11, 2012
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 940
    Trophy Points: 280
    Mbunge wangu wa CHADEMA alikua anatembelea Nissan Terrano. mwezi mmoja baada ya kuapishwa kavuta VX. Nadhani wangeanza kutuonyesha wao kwa vitendo ili tuweze kuwaamini wanayoyasema pindi watakapochukua nchi. kama wao tu ndani ya chama wameanza kuonyesha matabaka hali kadhalika wakichukua nchi itakua hivyo hivyo. wenyeviti wa matawi hawana hata baiskeli ye kufanyia shughuli za chama wao wameongeza matumizi kwa kujinunulia magari ya gharama. hii ndio siasa ya Bongo
     
  18. p

    peterslayer Member

    #18
    Apr 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 19
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Issue si vx v8 bali issue ni strata nani apewe lipi ni aibu la waziri mkuu linapofanana na mkuu wa wilaya. Kuna alternatives nyingine za suvs kama land rover,vw audi mercs bmw land cruiser lx hardtop.
    Lets say waziri mkuu apate vx v8 , mawaziri kawaida vx plain, naibi waziri say vw toareg wakuu wa mikoa landrover puma wakuu wa wilaya suzuki grand vitara na kadhalika.
    Shida ni kwamba hakuna daraja nani apate lipi.
    As well govt iki diversify pool ya magari itaweza kutathmini magari gani ni reliable running costs durability na vitu kama hivyo. Naona hiyo ndio hoja ya msingi hatuwezi condemn bila kuwa na suggestion kwa hao procurement officers wavivu wa kufikiri.
     
  19. M

    Massenberg JF-Expert Member

    #19
    Apr 11, 2012
    Joined: Jun 4, 2011
    Messages: 923
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 180
    Nakumbuka Slaa alitaja zaidi ya mara moja kuwa bei ya gari moja (hayo unayoyapigia kelele) ni zaidi ya shilingi milioni 200, je, kuna gari lolote CDM imelinunua kwa bei hiyo, ili hoja yako ipate uhalali wa kujadilika?
     
  20. N

    Ndyali JF-Expert Member

    #20
    Apr 11, 2012
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,215
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    mkuu Kigalama , ccm nailinganisha na Nabii Kibwetele wa Uganda na wewe ni muumini wake,subiri kuchomwa moto maana sumu manazolishana bado hushituki kicha cha mwenda wazim kajisemea mzee Rukusa.
     
Loading...