Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mashairi ya CCM yamemponza Cheyo?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by emalau, Apr 4, 2011.

  1. e

    emalau JF-Expert Member

    #1
    Apr 4, 2011
    Joined: Apr 25, 2009
    Messages: 961
    Likes Received: 96
    Trophy Points: 45
    Nilifuatilia kwa makini mjadala wa katiba ulioendeshwa mlimani siku ya jumamosi, mjadala ulikuwa mzuri lakini kati ya mambo ya kukumbukwa na kutosahaulika ni mzee mapesa kushushwa jukwaani na wasikilizaji ambao hawakuridhishwa na maneno na mwelekeo wa mzee Cheyo. inawezekana kuna sababu nyingi zilizowafanya wananchi kumpigia makofi ya kuondoka hata baada ya Dr Kitila Mkumbo kuwasihi wamsikilize amalizie anglau neno la mwisho, lakini moja ya mawazo niliyonayo mimi ni kwamba alianza kuimba mashairi yaliyozoeleka na yanayotumika kukandamiza haki za watu.

    Mashairi haya moja ya hilo ni huu ubeti wa amani na utulivu, ubeti huu umekuwa ukitumika kuwanyamazisha watu wasidai haki zao katika nyanja mbalimbali. wakati wachangiaji wengi walikuwa wakikosoa muswada na kupendekeza marekebisho, yeye alijikita kwenye utetezi na msisitizo kwenye "amani na utulivu"

    Nafikiri hii ni wake up call kwa wanasiasa wengine watafute namna ya ku - rephrase hii slogan la sivyo wananchi washatambua kwamba mashairi haya ya amani na utulivu bila haki ni upuuzi mtupu.

    Naomba kuwasilisha wana JF
     
  2. Diehard

    Diehard JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yes nakumbuka hata Prince Bagenda alichemsha na wasomi walikuwa wanawashusha kistaarabu kwa kukupigia makofi bila kuchoka
     
  3. k

    kakoko Member

    #3
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hizi ni enzi za mwisho za siasa za Mzee mapesa,huyo bagenda alishakwisha
     
  4. M

    Mwathirika Senior Member

    #4
    Apr 4, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mbona ni dhahiri, na labda unasahau kwamba Mzee Mapesa yeye ndiye aliyebaki ktk chama chake lazima atafute mahali pa kuegamia. Mkague na Profesa pia, ana kipi sasa? Prince alikuwa mpinzani, ni nini walichobadilisha CCM mpaka ikufanye ururdi kule? Kama ulikimbia watu wakiiba 50/- sasa wanaiba 500/- unawakubali vp? Hawa wamebaki kuwa waganga njaa.
    Asante kwa hoja yako.
     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,892
    Likes Received: 1,332
    Trophy Points: 280
    huyo cheyo mbinafsi sana nakumbuka wakati ule wa kujiongezea mishahara wabunge alikuwa anatetea sana karibia kutoa chozi,..sielewi wanaomchagua ubunge wawazaga nini,..lakini huyo si mmoja wa wale ccm B
     
  6. m

    mbezibeach Senior Member

    #6
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Alikuwa analipa fadhila za kuchaguliwa u-enyekiti wa kamati ya bunge.....Huyu mzee keshachanyikiwa...Binafsi nilifurahishwa sana na Mtatiro alivyopresent mada.
     
  7. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2011
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,038
    Likes Received: 375
    Trophy Points: 180
    The days for Cheyo have gone! Namhurumia
     
  8. S

    SUWI JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2011
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 539
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
     
  9. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #9
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,698
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    am tired
     
  10. n

    ndutu Member

    #10
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  11. B

    ByaseL JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 2,218
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Mbunge wa zamani wa Vunjo Bwana Kimario aliwambia UVCCM kwamba kama wanafikiri bado wapo relevant wajaribu kwenda kuhutubia UDSM waone kama hawatazomewa. Nadhani zomea zomea ya Price Bagenda na Cheyo ni fundisho tosha. Hata hivyo CCM walikosea sana kumtuma Bagenda maana ni mamluki kama alivyo Tambwe Hizza. Huwezi kueshimiwa kama ukiwa mamaluki.
     
  12. k

    kayumba JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 655
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Serikali ya JK iwe makini na maamuzi yake, kama haina nia ya Katiba mpya ni bora iseme mapema kuliko kuwatia hamasa wananchi na mwishowe wakaamua kudai katiba ya kweli! Na yeyote atakayesimama kutetea usanii katika suala la katiba mpya atakumbana na wananchi ambao ndiyo wenye nchi!
     
  13. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #13
    Apr 4, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
     
  14. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #14
    Apr 4, 2011
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180

    Yale yale ya ccm.. eti amani! amani my foot tuna amani gani na maisha haya? unajua watu kama cheyo ni wa kuogopa sana kwani wanafaidika na mfumo uliopo ndio maaana wanakesha wakinywa bia pale Q bar! hawaoni hata wananchi wanateseka kiasi gani huku mitaani, wananunua mkate mary brown wakati pale tandale watu wnanunua mkate kwa mangi tena kwa kuhesabiwa slices!!!
     
  15. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    cHEYO NI MZANDIKI, MNAFIKI NA MTU ASIYEJUA AFANYACHO... :bored: Yeye hufuata upepo unaompeleka kwenye ulaji, basi!!!
     
  16. Maishamapya

    Maishamapya JF-Expert Member

    #16
    Apr 4, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ninachongoja ni kuona jinsi watakavyoimba mashairi hayo huko bungeni kuanzia kesho na hasa muswada utakapowasilishwa rasmi. Je, wataendeleza uzandiki wao wa kuiandama CDM au watasimama kwenye hoja yenye maslahi kwa Tanzania ya kesho?
     
  17. s

    smz JF-Expert Member

    #17
    Apr 4, 2011
    Joined: Dec 18, 2010
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wanasiasa wa aina ya cheyo ni hatari sana. Huyu mzee alikuwa maarufu enzi za 1995 wote tunajua hili. Sasa hivi hana lolote, nadhani hata biashara zake zote zimesha -collapse, hana pa kushika kabaki mpambe wa ccm. hana jipya huyo. Yeye ndo mwenyekiti wa UDP na ndo mbunge pekee wa chama chake. Sijui wananchi wa Bariadi walitumia kigezo gani kumrudisaha bungeni tena awamu hii. Nadhani kosa hili watalijutia sana.

    Namshauri mzee Cheyo kama hakubaliani na nguvu ya umma, ni afadhali kunyamaza kuliko kuchangia kwa kuegemea kwenye serikali iliyoko madarakani, ni aibu, lazima akubali waTZ wamebadirika sana, wameshajua haki zao zote.

    Ni afadhali kusinzia bungeni kama anavyofanya John Komba kuliko kuchangia utumbo.
     
  18. m

    motenya Member

    #18
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Serikali ya kikwete kama ina dhamira ya dhati ya kupatikana kwa katiba mpya ni sharti izingatie mawazo ya watz na sio mawazo ya serikali yao ambayo haina mvuto kwa watz,serikali yake ielewe watz wa leo wanaelewa kinachoendelea ndani ya serikali yake.angalizo "endapo watafikiri ccm ndo yenye nchi hii na kusahau watz basi wategemee kuondoka kwa gharama yoyote kwani watz tumechoshwa na staili hii ya uongozi usioangalia maslahi ya watz".
     
  19. m

    motenya Member

    #19
    Apr 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2011
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Tuache ushabiki wa ccm kwa kwa masuala yanayolihusu taifa hili kwani TANZANIA itakuwepo hata bila ccm, hivyo zama za kutishana zimepitwa na wakati kwa wale wote walioshiriki kuaandaa mswada wenye mapungufu ya wazi ya kutaka kubeba ccm na serikali yake.
     
  20. m

    mndeme JF-Expert Member

    #20
    Apr 4, 2011
    Joined: Sep 2, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Cheyo hana lolote atuachie nchi hii, asipige propanda zake
     
Loading...