Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mashahidi kesi ya ubunge Segerea wakiri makosa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by nngu007, Apr 4, 2012.

  1. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #1
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    [h=2]04 APRIL 2012[/h][h=3]
    [/h]

    Na Anneth Kagenda
    MASHAHIDI wa utetezi upande wa Jamuhuri wamekiri mbele ya Mahakama Kuu Kanda ya Dar es Salaam kufanya kosa la kisheria kwa kutosaini fomu za matokeo katika vituo vyao.
    Wakiongozwa na wakili wa Serikali Bw. Seth Mkemwa, mbele ya Jaji Profesa Ibrahim Juma, mmoja wa mashahidi hao, Bw. Omar Muhando (54), ambaye alikuwa Msimamizi wa Kituo cha Kombo namba 4A, Kata ya Vingunguti, alikiri kutosaini fomu yake.

    Alidai hakusaini fomu hizo kwa sababu ya uzee ambapo kosa hilo ameligundua baada ya kuoneshwa fomu hiyo mahakamani hapo.

    Alipoulizwa na wakili wa upande wa madai Bw. Peter Kibatala kuwa baada ya kumaliza uchaguzi na kukabidhi fomu kwa wahusika aliambiwa nini kuhusu fomu hiyo, Bw. Muhando alidai pamoja na kusahau, hakuambiwa kitu chchote.

    Shahidi mwingine Bi. Yusta Ngoda (30), alidai mahakamani hapo kuwa wakati wa uchaguzi huo alikuwa Msimamizi Mkuu wa Kata ya Vingunguti, Kituo cha Usisede, ambayo naye alikiri kusahau kuweka sahihi na jina lake katia fomu hizo.

    Akiongozwa na wakili Bw. Mkemwa, shahidi huyo alidai yeye haoni kama kutoweka sahihi ni kosa kwani fomu hiyo ina vielelezo vinavyoonesha imetoka Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC).

    “Mheshimiwa kama nilikosea kusaini fomu, waakala wa CHADEMA angeweka sahihi au angesema fomu namba 16 si halali kama ingekuwa na kasoro hivyo sikuona kama inakosa,” alidai.

    Alipoulizwa na wakili Bw. Kibatala kuwa wakati wa semina hakuambiwa kwamba kutosaini fomu hiyo ni kosa kisheria, Bi. Ngoda alijibu, “Niliambiwa lazima niisaini”.

    Shahidi mwingine Bi. Alvera Laurence (46) ambaye alikuwa ni Msimamizi Kituo cha Hali ya Hewa C, namba 5, Kata ya Kiwalani, alikiri kufanya makosa tisa katika fomu hiyo ikiwemo kutoweka saini, jina, tarehe ya kufunga na kutojaza nafasi zingine na kudai kisheria alifanya makosa.

    Alipoulizwa na wakili wa Serikali Bw. David Kakwaye, alikiri kufanya makosa hayo kutokana na uchovu, kuchelewa kuletewa gari na kuwaza jinsi atakavyobeba makasha yenye kura kichwani. Kesi imepangwa kuendelea leo.



     
  2. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #2
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Kitaeleweke tu.
     
  3. Power G

    Power G JF-Expert Member

    #3
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 3,879
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hii kesi inachelewesha jimbo la CDM tu.
     
  4. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #4
    Apr 4, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Hao ndio tunaowabebesha dhamana za kura zetu, wazee, wavivu, wajinga wa makusudi. Inaleta hasira sana kwanini walipokea posho zilizotokana na kodi zetu? Hata Tume nayo wazembe!
     
  5. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #5
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,189
    Likes Received: 11,479
    Trophy Points: 280
    :ranger:
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Tatizo la Mwizi baada ya muda unasahau ulivyoiba... sasa wanawauliza hawajui na walikuwa na Masanduku Mkononi
     
  7. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #7
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Vp kisukari cha mahanga kimesharudi normal?
     
  8. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #8
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,328
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Lububuva kastaafu kutokana na uzee wake lakini Rais akaona ni mtu pekee anayeweza kushika nafasi aliyonayo sasa, ninamchikia sana Mwenye kiti wa CCM
     
  9. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #9
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Stranger than fiction.

    Hii inaweza kutokea Tanzania tu...!!!
     
  10. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #10
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,951
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    mpaka 2014 majimbo yote ya ccm yatakuwa ni ya cdm taratiiiiiiiibu kuelekea magogoni,hodiiiiiii jk
     
  11. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #11
    Apr 4, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Nashangaa mtu akicheka mahakamani anahukumiwa hapohapo bila hata kujitetea, hawa wanaokiri makosa sijui hakimu anataka mtu mwingine aje ashtaki, "upelelezi ufanyike", alipwe sitting allowence, apate hongo ndio atoe hukumu! Period!!!
     
  12. d

    dotto JF-Expert Member

    #12
    Apr 4, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 1,714
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hizo fomu walizowakilisha zitakuwa feki zenye kumbeba jamaa. na huo wanaoongea ni uongo tu.
     
  13. K

    Kakubilo Kasota Senior Member

    #13
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 14, 2012
    Messages: 166
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wakuu mnao jua sheria, hivi mpaka hapo kunasababu ya kusubiri mashahidi wengine, nahisi kama ni upotezaji wa muda hivi?
    Anyway, kuna thead iliwahi kutupwa humu kusiana na ushauri alioutoa Bwana mkapa juu ya matokeo ya uchaguzi wa Arumeru, kwamba tume itangaze ccm imeshinda then Chadema wataenda mahakani na mahakama itaendelea kupiga tarehe tu; nadhani ndicho kinachotokea sasa.
     
  14. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #14
    Apr 4, 2012
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wazee kama hawa wanapaswa kustaafu!
     
  15. Patriote

    Patriote JF-Expert Member

    #15
    Apr 4, 2012
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 1,579
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Nepotism hiyo kiongoz, unakuta ndugu wa kiongoz anapewa mchongo wa kuwa msimamiz wa uchaguzi ilhali ni mjinga wa level hiyo kama walivyojipambanua wenyewe.
     
  16. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #16
    Apr 4, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,806
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    hivi hawa wote walifanya kosa linalofanana, yalabi jimbo twalila hiloooooo, hakuna cha mkono wa mtu au mguu wa paka, nilazima kieleweke.
     
  17. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #17
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    hapa hakuna namna ni kufanya uchaguzi tu......hukumu itolewe haraka sana
     
  18. 3squere

    3squere JF-Expert Member

    #18
    Apr 4, 2012
    Joined: Aug 2, 2011
    Messages: 929
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Walio fika makamani leo kusiliza tupeni yaliyotokea basi
     
  19. M

    Mkono wa Tembo Member

    #19
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu, nadhani kweli tunapoteza hela zetu za kodi kuendelea kufuatilia kesi ambayo tayari imeisha. Jimbo jingine ndani ya CDM
     
  20. I

    Izoba JF-Expert Member

    #20
    Apr 4, 2012
    Joined: Mar 19, 2012
    Messages: 222
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivi shahidi akikiri kufanya kosa tena la jinai mahakamani hatua gani inafuata?
     
Loading...