Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Masauni apitishwa kugombea ubunge 2010... Kweli CCM kiboko

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ochu, Aug 16, 2010.

  1. Ochu

    Ochu JF-Expert Member

    #1
    Aug 16, 2010
    Joined: May 13, 2008
    Messages: 972
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    MKOA WA MJINI MAGHARIBI
    i.Jimbo la Mtoni: Ussi Ame PANDU
    ii.Jimbo la Mfenesini: Nasib Suleiman OMAR
    iii.Kiembesamaki: Waride Bakari JABU
    iv.Jimbo la Dole:Sylvester Massele MABUMBA
    v.Jimbo la Magogoni: Issa Abeid MUSSA
    vi.Jimbo la Bububu:Juma Sururu JUMA
    vii.Jimbo la Dimani: Abdalla Sheria AME
    viii.Mwanakwerekwe: HajiJuma SEREWEJI
    ix.Jimbo la Fuoni:Said Mussa ZUBEIR
    x.Jimbo la Chumbuni: Perera Ame SILIMA
    xi.Jimbo la Kwahani:Dr.Hussein Ali MWINYI
    xii.Jimbo la Mpendae: Salum Hassan Abdalla TURKEY
    xiii.Mji Mkongwe: Nassor Juma MUGHEIRY
    xiv.Jimbo la Magomeni: Moh’dAmour CHOMBO
    xv.Jimbo la Kikwajuni: Hamad Yussuf MASAUNI
    xvi.Kwamtipura:Kheir Ali KHAMIS
    xvii.Jimbo la Amani: Mussa Hassan MUSSA
    xviii.Jimbo la Rahaleo: AbdallaJuma ABDALLA
    xix.Jimbo la Jang’ombe: HusseinMussa MZEE
     
  2. M

    Mtu Mmoja JF-Expert Member

    #2
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 18, 2010
    Messages: 596
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Mimi kinachonishtua ni kuona majimbo 19 kwa mkoa mmoja tena wenye watu wasiofikia hata nusu ya Dar es Salaam yenye wabunge 8!

    Mimi hapo formula zooote ninazo-apply zinafeli. Kweli muungano ni ishu nzito wakuu.
     
  3. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #3
    Aug 16, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,498
    Likes Received: 2,509
    Trophy Points: 280
    Huyu Masauni si alighushi vyeti imekuwaje tena
     
  4. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #4
    Aug 16, 2010
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,498
    Likes Received: 2,509
    Trophy Points: 280
    Huko ni karibu kila mtaa ni jimbo lina mbunge mmoja na mwakilishi mmoja utachoka mwenyewe, unaweza kukuta nyumba za wabunge wa majimbo tofauti zinatizamana au wanashare kibaraza.
     
  5. Lukolo

    Lukolo JF-Expert Member

    #5
    Aug 16, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 5,125
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Mtu mmoja upo sawa kabisa. Mimi pia nilikuwa najiuliza kama ni kila tarafa ni jimbo au kila kata ni jimbo? Hapa kuna utata mkubwa, kuna haja ya mabadiliko ya haraka, maana vinginevyo wabara tunaonewa.
     
  6. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #6
    Aug 16, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Alighushi "UJANA" amepewa nafasi ya "UTU UZIMA"!
     
  7. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #7
    Aug 16, 2010
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hayo ni maigizo ya kawaida tu toka CCM. wewe endelea kufuatilia tu
     
  8. Mtazamaji

    Mtazamaji JF-Expert Member

    #8
    Aug 16, 2010
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 5,972
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 0
    Umesema kweli mkuu lakini kuendeleza hata kama idadi ya watu ingekuwa kubwa mimi binafsi sioni kama ni sahihi kuwa majimbo nane hata dar es salaam. Mikoa mingi ina common problem za maji, elimu,afya, miundombinu, kilimo, ardhi.

    Ni sehemu chache utakuta zina specific problem kama kule tarime kwa walechonka na walenchari, kilmbero kuna wafugaji na wakulima. So ukiangalia kila mkoa can do with maximum ya wabunge wanne au watano.

    Yaani inaonyesha NEC inakidhi kiu ya kisiasa kwenye kuweka majimbo. Sasa Kama huo mkoa wa kikwajuni wakifuta majimbo matatu ni kiasi kikubwa cha pesa kinaweza kuingia kwenye maendeleo bila kuathiri kitu chochote.
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Aug 16, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    The population of Zanzibar on August 16th 2010 is approximately 1,190,022. (Extrapolated from Tanzania populations of 40,000,000 on August 7th 2009 and 43,739,000 on February 3rd 2010, and a Zanzibar population of 1,070,000 on February 8th 2010.)
    When you dig dip unakuta DSM tuko almost 4mil.
    Yaani hakuna correlation kabsaaaaaaaaaaaaaaa
    Unaweza kuta kila kata ina mbunge
     
  10. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #10
    Aug 16, 2010
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Hivi huu mkoa wa mjini magharibi si una watu chini ya laki tatu? maana unguja na pemba watu hawafiki hata 1.5ml na wapiga kura wote hawafiki hata laki sita. Inakuwaje kila watu elfuishirini wawe na mbunge wao na mwakilishi? who pays this fellas kama si tanganyika?

    muungano ufe, it is too much
     
  11. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #11
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mi ni muungano siupendi kwa sababu una maswali mengi yasiyokuwa na majibu. Hivi kwa nini tunahonga nafasi za ubunge Zanzibar?
    Sehemu ambayo ingekuwa na Mbunge mmoja au wawili kule Zanzibar lakini utakuta kuna wabunge zaidi ya 20. DHANA YA UWAKILISHI WA JINSI HII KWELI HAIELEWEKI.

    Baada ya Uchaguzi labda tushikie bango hali hii ili tupate maelezo
     
  12. Jethro

    Jethro JF-Expert Member

    #12
    Aug 16, 2010
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 2,187
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 145
    Usikute wameogopa kuvuruga mambo wakati ndio wanayarekebisha yawezekana Masauni ananguvu huko Zenji wakuu.
     
  13. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #13
    Aug 16, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 25,555
    Likes Received: 1,610
    Trophy Points: 280

    na wewe mzazi angektupa ulipomnyea utotoni ungekuwa jf leo??
     
  14. K

    Kapwani JF-Expert Member

    #14
    Aug 16, 2010
    Joined: Nov 17, 2009
    Messages: 668
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uvccm mpooooo sasa hivi mtampokea waziri ktk serikali ya mapinduzi mh masauni...atapita kuwasalimia one day hapo....na kusaini kitabu cha wageni km nh waziri.....na baada ya miaka kadhaa waziri kiongozi.....na kwasababu ni mtoto wa kigogo katika siasa tulizonazo sasa anaweza kuwa rais......
    mix with yours
     
  15. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #15
    Aug 16, 2010
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Chiligati anasema kuwa Mwakalebela ameenguliwa kwa sababu anashutumiwa kuwa alihonga kupata kura kwa hiyo kimaadili ya CCM ni mtu asiyewafaa; sasa huyu Masauni alifanya kosa la jinai la kugushi vyeti vya kuzaliwa ambalo ni kosa vile vile kimaadili lakini ccm inampitisha kugombea ubunge!! Hizi double standards zinawasaidiaje hawa wenye chama na zinaleta picha gani juu ya serikali ya chama hiki kuweza kutoa haki sawa kwa raia wote?
     
  16. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #16
    Aug 16, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Halafu kughushi hati za serikali ni kosa la jinai lakini hakufanyiwa lolote na serikali, hasa baada ya rais kusema eti "tutamtafutia kazi nyingine."
     
  17. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #17
    Aug 16, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    ukiambiwa yai viza ukilipasua linanuka,
    usilipasulie ndani!!! tehe tehe tehe !! hawa ccm wameoza wote
     
  18. Kaduguda

    Kaduguda JF-Expert Member

    #18
    Aug 16, 2010
    Joined: Aug 1, 2008
    Messages: 586
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 60
    Naaam! Aliahidiwa kazi, nadhani hii ndo kazi ile iliyosemwa! Kesho kutwa ni mh. waziri ndani ya serikali ya muungano!!
     
Loading...