Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Masaki flats bounce back

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by taffu69, Oct 6, 2008.

  1. taffu69

    taffu69 JF-Expert Member

    #1
    Oct 6, 2008
    Joined: Feb 26, 2007
    Messages: 2,090
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 135
    Naamini lile sakata la kuvunjwa kwa majengo ya Empire Properties Ltd (Masaki) litakuwa na impact mbaya kwa Serikali siku za usoni.

    Niwakumbushe habari hizi:

     
  2. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #2
    Oct 8, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwenye hizo nyumba nasikia kuna mkono wa EL
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Feb 23, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Najua wengi mmeshasahau na labda hata wengine hawajui kiliwahi kutokea. Baada ya jengo la Chang'ombe Village kuporomoka na kuua kulifuatia soul searching na kuanza kubomolewa kwa majengo mbalimbali mengine yakidaiwa yalikuwa yanajengwa kinyume cha sheria na bila ya vibali husika. Mojawapo ni jengo lililokuwa pale Masaki (kona ya Mwaya na Toure)..

    Sasa habari ambazo zimeanza kutiririka siku hizi chache ni kuwa wamiliki wa jengo hilo wameshinda kesi?? na Manispaa ya Kinondoni itajikuta inawalipa fidia.
     
  4. Recta

    Recta JF-Expert Member

    #4
    Feb 23, 2010
    Joined: Dec 8, 2006
    Messages: 854
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mkuu, ubomoaji wa jengo lile ulinitia huzuni sana. Visingizio vilivyotumiwa na manispa vilikuwa hafifu sana, na vilidhihirisha wazi kabisa kuwa maamuzi yalifanywa kwa kukomoa na/au kudhulumiana tu.

    Moja ya sababu zilizotolewa na Manispa ya Kinondoni kuhusu kubomoa jengo lile ni kwa kuwa mwenye jengo alijenga kinyume na kibali cha ujezi alichokuwa nacho (Building Permit). Hata alipothibitisha kuwa alikuwa na kibali sahihi, viongozi hao walikipinga na kumchukulia hatua afisa wa manispa aliekitoa.

    Vile vile walisema amejenga majengo mawili badala ya moja, na pia urefu wa majengo yale haukuwa umehidhinishwa na mamlaka husika. Vyote hivyo vilithibitishwa na mwekezaji kuwa si sahihi.

    Wakabomoa na mali nyingi ziliibiwa katika zoezi hilo. Kwa maana, walisubiri hadi jengo limekwisha kabisa, furniture zimewekwa na matangazo ya upangaji yameanza kufanywa ndipo walipoingia na kutekeleza uharibifu huo mkubwa. Ni aibu sana kwa mamlaka za nchi kuwa na maamuzi ya kiuonevu kiasi hicho.

    Kwa mtazamo wangu, nilidhani manispa ya Kinondoni ingefanya yafuatayo;

    1. Wangemzuia kujenga kabla hajafika katika hatua za mwisho,

    2. Wangempiga fine kubwa kama kweli alikuwa amekiuka matakwa ya hati yake ya ruhusa ya kujenga (building permit). Na hata wangetaifisha kama sheria zinaruhusu,

    3. Mamlaka ilitakiwa kujua kuwa kubomoa jengo lile ni hasara kubwa kwa mwekezaji na kwa Taifa. Pesa nyingi za kigeni zimetumika katika kununua samani zilizokuwa ndani ya jengo lile na kuharibiwa. Pesa nyingi zaidi zimetumika katika ujenzi.

    4. Mamlaka ilitakiwa kujua kuwa, ajira nyingi ambazo zingepatikana kutokana na biashara/uwekezaji ule zilipotea na serikali ilipoteza nafasi ya kupata kodi kutokana na mapato ya uwekezaji ule.

    5. Mamlaka ilitakiwa kujua kuwa, kwa kubomoa jengo lile imeharibu mazingira na uzuri wa mandhari ambapo jengo lipo.

    6. Mamlaka ilitakiwa kujua kuwa, kwa kubomoa jengo lile ilishusha matumaini ya mwekezaji kuendelea kuwekeza nchini mwake, na kuwafanya wengine waliojua kuhusu utekelezaji huo kusita kuwekeza.

    Sasa angalia hasara nyingine ambayo serikali itapata kutokana na maamuzi mabovu.
     
  5. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #5
    Feb 23, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    LIPO JAMBO MOJA LA KUJIFUNZA BAADA YA KADHIA HIYO.

    jiji limekua na tabia ya kuwavunjia wakazi wake majengo siku ya Ijumaa jioni, hii inazuia wamiliki husika kwenda mahakamani kuweka zuio la mahakama, wamefanya hivi miaka mitatu nyuma kwenye airport Night club, wakafanya hivyo kwenye ile club ya usiku pale Kamanyora Sinza JIRANI NA HOTEL 92, na wamefanya hivyo pia Kipawa.

    maeneo hayo yote watu wamepata hasara nyingi, wamekua wakikwepa mfumo halali wa kisheria.
    hapo mbali, najua hata yale makaburi ya pale ILALA jirani na Karume stadium yatang'olewa Ijumaa jioni kuamkia Jumamosi.

    sasa wajifunze kuwa wastaarabu na kuheshimu haki za Wenzao.
     
  6. Kinyambiss

    Kinyambiss JF-Expert Member

    #6
    Feb 23, 2010
    Joined: Dec 2, 2007
    Messages: 1,373
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    JF is biased.. Dont believe me?

    Well I hear ni la lile Jitu Patel.. still feel sorry for him? lol DDnt think so. Kilichofanyika ni kinyume na sheria.. Lakini Jitu inasemekana alimnunua hadi Magufuli akawa anamtetea in cabinet..lakini Lowassa was pissed..lol. Eti alidai yeye anaweza kujenga ata baharini na serikali haiwezi sema chochote. Lakini manispaa ilifanya uharibiufu mkubwa sana pale, waliiba ma microwave na ma A/C lorry zima and many other appliances. Ile ilikua ni majungu japokuwa majungu yenyewe yalikua kadi ya fisadi wa EPA na fisadi mwenza wa Richmond, kuuza kipande cha ikulu arusha, etc.. and the wheels on the..... go round and round..Brap!
     
  7. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #7
    Feb 23, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Masahihisho;
    Maghorofa yale mawili ya Masaki yalivunjwa hata kabla ya jengo ya Chang'ombe Village kuanguka. Amri ya kuyavunja majengo yale haikutokana na kuanguka kwa jengo la Chang'ombe Village.

    Kilichopelekea kuvujwa kwa majengo yake ni mmiliki wake kukiuka masharti yaliyokuwemo kwenye hati ya ujenzi (building permit). Yeye aliomba kujenga majengo mawiliya ghorofa tatu, lakini baadaye akabadilisha kujenga majengo mawili yenye ghoroga nane!
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Feb 23, 2010
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Inasikitisha jinsi ile sentence ya "two wrongs wont make it right" inavyothibitishwa kwa vitendo kutokana na watu waliokosa uangalifu kwenye baadhi ya maamuzi...

    Ni bora serikali ingezichukua na kuwapa senior staffs wakati saga linaendelea, sasa tumepata hasara kubwa kwani serikali itakalimika kulipia hadi furniture za lile jengo
     
  9. Tumain

    Tumain JF-Expert Member

    #9
    Feb 23, 2010
    Joined: Jun 28, 2009
    Messages: 3,158
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Nilijua watashinda kwasababu lowassa alikuwa ametoa maigizo hayo ili amuharibu mmiliki kibiashara, kwakuwa majengo yale yako karibu na apartment za lowassa masaki..na alikuwa ametangaza competitive price..
     
  10. N

    Nanu JF-Expert Member

    #10
    Feb 23, 2010
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,224
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    yule jamaa alionyesha vibali vyote then kinondoni wakasema siyo vyakwao na wakaendelea na kubomoa. Sasa kama ameshinda wale waliokataa vibali wako wapi? Inatakiwa wawajibishwe kwa kuleta hasara na pia kutosimamia kazi yao vizuri.
     
  11. Chakaza

    Chakaza JF-Expert Member

    #11
    Feb 23, 2010
    Joined: Mar 10, 2007
    Messages: 18,719
    Likes Received: 9,427
    Trophy Points: 280
    Kama ni kuwajibishwa ujue ni kunyang'anywa madaraka au kuhamishwa kituo cha kazi basi. Hatimae kodi za walalahoi ndizo zilipie fidia hiyo badala ya kupewa huduma muhimu za kijamii. Ndio maana naiota sana China na sheria zake.
     
  12. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #12
    Feb 23, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Jaribu kukumbuka kauli ya Lowassa ya kumtimua kazi yule Msanifu wa majengo wa wilaya ya Temeke na hivyo tu ulikuwa ni sifa za Nguvu mpya na Ari mpya ambayo leo ni kitendawili tu na misamiati
     
  13. nguvumali

    nguvumali JF Bronze Member

    #13
    Feb 23, 2010
    Joined: Sep 3, 2009
    Messages: 4,793
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    kila jambo nnchi hii linalofanywa na sekta ya UMMA lina mapungufu, swali Je kufanya kazi serikalini kunapunguza uwezo wa kufikiri ama serikali inawaajili wafanyakazi vimeo, walioiba mitihani ? nini tafsiri ya failures hizi ndani ya serikali yetu.?
     
  14. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #14
    Feb 23, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    iko kazi.Wameshinda kesi,kivipi,hebu tudadavulie.
     
  15. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #15
    Feb 24, 2010
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45

    Hapo umenena mkuu, nami nakuunga mkono. Ingawa china kila kitu feki lakini si SHERIA, SILAHA na SUMU - UKIVIDHARAU HIVYO UTAONDOKA.

    ..............................................
    Amani yetu inatumiwa vibaya
     
  16. Recta

    Recta JF-Expert Member

    #16
    Mar 1, 2010
    Joined: Dec 8, 2006
    Messages: 854
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35

    Nyuma ya majengo yale kuna ofisi za ubalozi wa Afrika Kusini, ambazo ziko katika nyumba ya Lowassa.

    Kuna baadhi walikuwa wakisema kuwa, sababu za kuyabomoa majengo yale ni kwakuwa yalikuwa yanazuia upepo mwanana uliokuwa ukifika kwenye nyumba hizo za Waziri Mkuu wa zamani. Na hiyo ndio ikawa hasira ya kiongozi huyo iliyosababisha kuamuru kuvunjwa kwa majengo yale.
     
  17. M

    Mwafrika JF-Expert Member

    #17
    Mar 1, 2010
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,491
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji nawe umezidi sana kuwafuatilia waislamu. Unataka Lowasa abadili dini awe mkristo ndiyo umpe pumzi?
     
  18. M

    Mkandara Verified User

    #18
    Mar 1, 2010
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kichekesho kikubwa ni kwamba jirani yake tu limejengwa jengo jingine kubwa na refu kuliko hilo lililodaiwa kuwa refu na kujengwa kinyume cha sheria ya ujenzi ktk eneo hilo!
     
  19. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #19
    Mar 1, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Hapa nachapa bia bardiiii na aliyekuwa victim wa lowasa jengo la changombe. Kashinda na bia zinashuka tu kama kawa.
    Mwenye jengo la masaki ilikuwa wazi lazima ashinde. Mtuhumiwa pekee aliykuwa a.ebaki naye ambaye alikuwa ni mwajiri wa manispaa ameshashatangulia mbele ya haki RIP dadangu mpendwa.
     
  20. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #20
    Mar 1, 2010
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Wako wapi wanaotetea haki za kutopitishwa umeme? Maamuzi mabovu na yenye ubabaishaji ni jambo linalowa-affect watz sio kikundi cha watu, wakwapi tuwaone wamepiga kambi nje ya mlango wa meya wakitaka maamuzi yenye akili?

    Offf point lakini. Najua kuna watu watshambulia humu.
     
Loading...