Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Masahihisho Kwenye Umri Wangu.

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by PakaJimmy, Mar 19, 2010.

  1. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #1
    Mar 19, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Wadau, napenda kuuliza swali baada ya maelezo yafuatayo!

    Mtoto anaanza uhai toka siku ya kwanza anatungwa mimba, hili bila shaka halina ubishi.

    Anakua hadi umri wa miezi 9(with more or less) na kuzaliwa.
    Kwanini akizaliwa tunafuta umri wake alioishi tumboni akiwa hai, na kuanza kuhesabu siku 1 nakuendelea?
    Kwanini tusingeendeleza ile miezi tisa ili tuwe na umri sahihi wa mtu?

    Unajua kwamba mtu yeyote anakuwa na umri aujuao yeye, plus miezi 9ambayo haisemwi?

    Kwanini inafanyika hivi?
     
  2. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #2
    Mar 19, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Pakajimmy leo umeenda mbali sana nadhani umeingia Nyuma ya ubongo..Mie sijui cha kusema..
    Lakini Tofautisha mimba nakitu kilichoisha toka Tumboni tayari...
    wanasayansi waje watufafanulie zaidi
     
  3. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #3
    Mar 19, 2010
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa sababu ndo siku ya kwanza anavuta pumnzi ya dunia ndo hapo hapo anaanza kuishi duniani asipo vuta pumnzi ya dunia anakufa hapo hapo anakuwa mfu huyo mtoto.
     
  4. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #4
    Mar 19, 2010
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 864
    Trophy Points: 280
    'Umri' unaanzia pale mtu anapozaliwa. Tukitaka kuanzia mimba ilipotungwa mbona kutakuwa na utata sana kwa sababu mara nyingi hatuwezi kujua kwa urahisi (katika accuracy ya siku au saa) siku/muda ambao mimba ilitunga.

     
  5. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #5
    Mar 19, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kaka hapa umetoa point! Hata mimi cjui ni kwann!
     
  6. Mhache

    Mhache JF-Expert Member

    #6
    Mar 19, 2010
    Joined: Jun 20, 2008
    Messages: 346
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Ni jambo tata sana kusema umri uanze pale mimba inapotunga. Kuna watu wanakuwa na mimba siku kadhaa au hata miezi bila kujua ni wajawazito. Labda mtoa mada atupe kigezo kinachoweza kutumika kutambua siku na saa mimba inapotungwa.
     
  7. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #7
    Mar 19, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Hiyo wala si ishu kama tutaamua kuhesabu icluding umri wa tumboni!
    Itakuwa ni rahisi- yaani mtu anazaliwa, tayari ana miezi 9, then aendeleze kuanzia pale...!
     
  8. gwambala

    gwambala Member

    #8
    Mar 19, 2010
    Joined: Mar 10, 2010
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    pakajimmy mi nakuunga mkono hapo hususani ukirudi kwenye swala la kesi za mauaji ya wanawake wenye mimba iliyofika kama miezi 6 hivi,ujue huwa mimba hiyoo inahesabiwa kama ni mtu mzima au si hivyoo?
     
  9. Ngalikihinja

    Ngalikihinja JF-Expert Member

    #9
    Mar 19, 2010
    Joined: Sep 1, 2009
    Messages: 14,571
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Issue ipo pale pale.............. kwamba hii ni miezi tisa.unaanza kuhesabu tota lini...??? maana wengine inaonekana wanazaliwa na miezi saba na wengine mpaka miezi 16............

    By the way........... kwa nini hesabu za umri ziishie pale tu mtu anapokufa.........??? hivi wewe ambaye umefiwa na mzazi wako, may be alikufa akiwa na miaka .....say 40......... na wewe kwa sasa una umri wa mika 50 na bado upo hai...nani mkubwa...???
     
  10. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #10
    Mar 19, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mtoto akiwa tumboni mwa mama anakuwa bado ni sehemu ya mama, hata kama ni kiumbe hai, na ndo maana anaitwa "mimba" mpaka pale atakapozaliwa. Kuzaliwa ndiko kunamtenga yeye kama nafsi na mama yake. Kuanzia hapo ndipo tunaanza kuhesabu umri wake wa kuwa hapa duniani; ndo maana tunasema "nina miaka ya . . . ya kuzaliwa" na si "miaka . . . ya uwepo". Akiwa tumboni mwa mama yake bado hayupo duniani, bali tumboni mwa mama. Kube kuzaliwa ndo point of reference, na si kutungwa mimba.
     
  11. Felixonfellix

    Felixonfellix JF-Expert Member

    #11
    Mar 19, 2010
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 1,682
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    pengine tuwapate physicians watusaidie katika hili
    hii kitu ni ngumu sana kwa fikra za kawaida
    hata hivyo barikiwa kwa mada hii.
    tusubiri michango zaidi
     
  12. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #12
    Mar 19, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Kama sikosei Korea wanaanza kuhesabu kuanzia mimba yani mtoto akizaliwa bas anakuwa na mwaka mmoja, ila kwetu hiyo hatuna!!
     
  13. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #13
    Mar 19, 2010
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wakianza kuhesabu kuanzia wakati wa kutungwa mimba itakuwa ngumu sana kupata exact time/day/date/hour ya mtoto huyo kutungwa mimba kwa vile wengine wanafanya tendo la ndoa mara kadhaa kwa siku au kwa usiku mmoja tena kwa intervals. Katika mazingira hayo si rahisi kusema mtoto ametungwa muda gani, hivyo kuweza kuanza kuhesabu umri wake. Itawezekana pale watu watakapoanza kufanya tendo la ndoa kwa mpango unaoeleweka na kuweka rekodi zao wazi. Tena hii itakuwa nzuri sana kwani wale vibaka wa mapenzi wanaotunga wake za watu mimba itakuwa rahisi kuwakamata au kuwadhibiti ili wasifanye uhuni huo tena.

    Lakini kwa sasa ambapo waafrika wengi grafu ya tendo la ngono ilivyo juu hivi itakuwa ngumu kwa hakika kujua ni tendo lipi la saa ngapi kati ya matendo labda matano limetunga mimba hii. Kazi kwelikweli. Tukubali tu kuwa kuhesabu kuanzia kuzaliwa ndiyo njia nzuri na yenye uhakika kamili kwamba - tuseme - mtoto amezaliwa saa 5.59 za usiku wa tarehe 18.03.2010 na ndiyo tunaanza kuhesabu umri wake.
     
  14. Mama Nim

    Mama Nim Senior Member

    #14
    Mar 19, 2010
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na wanaochelewa kuzaliwa wanazaliwa na miezi 10 je? Na wale wanaozaliwa prematurely?
     
  15. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #15
    Mar 19, 2010
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Wanauliza tarehe ya kuzaliwa. Hii huwa ni safi kwani wengine huzaliwa baada ya miezi 6, 7, 8 na wengine hadi 10. Sasa kipi kitumike kama standard?

    Pia ingelikuwa hivyo, ingelibidi swali liwe "date of conceive". Tatizo hii tarehe kuwa wanawake wengi duniani huwa hawafahamu. Sasa utafahamu vipi kuwa ulitungwa mimba siku fulani kiasi kwamba una miezi tisa kweli na siyo miezi 8 na siku 23 na robo?
     
  16. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #16
    Mar 19, 2010
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,490
    Likes Received: 770
    Trophy Points: 280
    PJ swali lako ni zuri sana, ila uko kwenye hatari ya kubadilisha standard ambazo zinatufanya tuwe na system.

    wa mfano nani aliyekuzuia wewe kusema una miaka X na miezi 9?? sioni tatizo wewe kufanya hivyo, swali lako ni kuwa unataka kubadilisha standard, then questions may continue

    Nani aliyesema upande huu uitwe kusini, kaskazini , maksariki au magharibi?
    Nani aliyetuamulia tuite leo jumatatu na leo jumamosi
    Nani ........

    Naona dalili ya mtoto mtukutu hapa!
     
  17. Noname

    Noname JF-Expert Member

    #17
    Mar 19, 2010
    Joined: Feb 8, 2010
    Messages: 1,269
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Jimmy mbona unaanza unataka kutupeleka miezi tisa mbele bana...
     
  18. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #18
    Mar 20, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Nimegundua kitu hapa...Watu wana hofu na umri!...huh!.............Kwanini tuogope kuonekana wa umri wetu sahhihi?...uNNECESSARILY skeptical of the truth!
     
  19. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #19
    Mar 20, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kaka PJ mi hata sijaona kinachokusumbua akili............ lika kitu kina definition yake............... usijaribu kulazimisha definition fulani i-fit vitu unavyotaka wewe bali acha kila definition iangukie eneo lake..........

    date of birth (DOB) ibaki date of birth na definition of age ibaki as defined accordingly.............. sasa ukianza kutaka tarhe ya kutungwa mimba, tengeneza definition nyingine alkini whenever you are asked your DOB please give your DOB or otherwise you will be regarded as cheating ............... u ll infact be in trouble................

    these are demographics.............. consult the professional for more details..........................
     
  20. A

    Akili Kichwani JF-Expert Member

    #20
    Mar 20, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 1,500
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    mkuu umemaliza................ asiyetaka kujua shauri yake................
     
Loading...