Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Masaa ya driving licence TZ

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by NATA, Jun 17, 2011.

  1. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #1
    Jun 17, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kuna uhusiano mkubwa wa madereva kutokufahamu sheria na ongezeko la rushwa
    Madereva wengi hawajui haki zao kisheria kunamakosa mengine mtu unapewa muda kuyarekebisha na kunamengine ni ya fine direct.

    Mie binafsi ningependa kufahamu hizo sheria na hili ongezeko la kodi ni uchochezi wa rushwa zaidi.

    Kwa yeyote mwenye kuzijua hizi sheria please saidia...

    1. Kwa mfano mtu ukiwa umesahau driving llicence yako nyumbani na ukakamatwa unakuwa na masaa mangapi ya kuweza kuiwakilisha trafiki?
    2.
     
  2. M

    MZAWATA JF-Expert Member

    #2
    Jun 17, 2011
    Joined: Feb 10, 2011
    Messages: 555
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    masaa 24, sheria inaelekeza hivyo. kwa hiyo polisi wa usalama barabaran akikukagua na kwa bahati mbaya ukawa umeisahau basi atakupa 24hrs za kuipeleka leseni yako kituo chochote cha polisi kuthibitisha kwamba una lessen
     
  3. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #3
    Jun 17, 2011
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Siku moja nilikamatwa na kijana mmoja traffik polisi na kuniambia nimwonyeshe leseni yangu. Ni kamwambia kwamba sina leseni kwa wakati huo lakini akitaka nitamletea. Akanipandishia ni kwanini naendesha gari bila leseni. Nikamwambia sijasema sina leseni ila sijatembea nayo. Akanipeleka kwa mkubwa wake aliyekuwa amekaa pembeni na kunishtaki kwamba nimemfokea. Ilibidi huyo mkubwa wake atumie busara kuniruhusu niondoke.

    Ukweli ni kwamba hata baadhi ya traffik polisi hawajui hii sheria ya kupewa saa 24 kupeleka leseni yako endapo utakuwa haujatembea nayo.

    Tiba
     
  4. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #4
    Jun 17, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Thank you !
     
  5. ABBY HAMZA

    ABBY HAMZA Member

    #5
    Oct 27, 2016
    Joined: Aug 28, 2016
    Messages: 41
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 15
    Sio hiyo tu polisi wetu hawazijui au wanapuuzia sheria nyingi tu sometimes ili kutengeneza mazingira ya rushwa
     
  6. Junior. Cux

    Junior. Cux JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2016
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 5,044
    Likes Received: 646
    Trophy Points: 280
    wakikupa hizo saa 24 za kupeleka leseni unawaachia dhamana yoyote!?? au ndo unaondoka na kila kitu, vipi kama usiporudi!?
     
  7. M

    Mtoto Tajiri JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2016
    Joined: Sep 29, 2014
    Messages: 307
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    mara nyingi inatakiwa uache gari nakuifuita lesseni yako!kuendesha gari bila lesseni kwa Tanzania inaweza kuwa ni kosa la kawaida ila kwa nchi kama mozambique ni kosa la Jinai!Jela miezi sita na faini 1ml
     
  8. Tiba

    Tiba JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2016
    Joined: Jul 15, 2008
    Messages: 4,502
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Kaka sheria ndio inasoma hivyo. Wa napashwa wawe na mfumo unaowawezesha kumtrace mtu endapo anashindwa kufika kituo cha Polisi kama alivyotakiwa.

    Tiba
     
  9. a

    alphonce.NET JF-Expert Member

    #9
    Nov 1, 2016
    Joined: Jul 19, 2013
    Messages: 590
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    Usichukulie mambo kirahisi hivyo, sheria inampa polisi mamlaka ya kukamata gari na kuipeleka kituoni mpaka mhusika atakapoleta leseni
     
  10. Dreson3

    Dreson3 JF-Expert Member

    #10
    Nov 1, 2016
    Joined: Aug 23, 2012
    Messages: 1,777
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Screenshot_2016-05-30-10-19-56.png
     
  11. Samcezar

    Samcezar JF-Expert Member

    #11
    Nov 1, 2016
    Joined: May 18, 2014
    Messages: 950
    Likes Received: 489
    Trophy Points: 80
    Umekosea mkuu.....sio kuwakilisha ni kuwasilisha.......
     
Loading...