Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marufuku ya kusafirisha Abiria Na Malori

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mlachake, May 23, 2011.

  1. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #1
    May 23, 2011
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,588
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Muda huu nimepata Breaking news kuwa kuna Lori Moja linalosafirisha abiria kuwapeleka mnadani limepata ajali na watu wasiopunguo wanne wamepoteza maisha maeneo ya pawaga mkoani Iringa.

    kama kumbukumbu zangu ziko vizuri, Miaka ya hivi karibuni kuna ajali kama hii ilitokea mkoani Tanga ambapo wanafunzi walipoteza maisha kwenye ajali ya Fuso.

    Kwasababu Tanzania hii Mpaka jambo litokee ndio ichukuliwe tahadhari, Serikali ilipiga marufuku usafirishaji wa abiria kwa kutumia malori.

    Sheria za trafic ziko wazi kabisa. Gari linaloruhusiwa ni ambalo limesajiliwa kwaajili ya kubeba abiria tu. yaani PSV.

    Ninachojiuliza hasa, Ni kwanini jeshi letu la polisi limekua likifumbia Macho hii tabia ya Malori kubeba zaidi ya Abiria 50 kwenda minadani? nimetembea mikoa ya Iringa, Mbeya na Mara. na mikoa yote hii, tabia hii imeshamiri sana.

    Tunaomba serikali Muliangalie hili. Muangalie Jinsi ya kunusuru maisha ya wafanya biashara hawa. najua wanapanda haya malori kwa kukosa njia Mbadala.

    Au mnaona hii sheria inakibana Chama tawala katika kupeleka wanachama kwenye mikutano?
     
  2. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #2
    May 23, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Juzi tena watoto wa shule wamefariki!

    Sijui wanasubiri nini kutoa tamko godamn it!
     
  3. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #3
    May 23, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,530
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Hata haya PSV yapo yasiyostahili kubeba abiria kwa sababu ya ubovu uliovuka mipaka.
    Pale kimara mwisho kuna basi na tax zinafanya biashara ya abiria kwenda Bunyokwa zinachangisha elfu mbili kila gari kwa ajili ya kuwalipa polisi traffic wayafumbie macho.
    Utasikia tu wakija na kanuni zao za zima moto pindi tu moja litakapochinja abiria wote.
    .
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    May 23, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180

    Mkuu hapa unazungumzia polisi wa usalama
    Kweli hii marufuku ipo na ni kinyume cha sheria ila kwa bongo ni mpaka jambo litokee ndio wanachukua hatua
    Ukienda mikoa ya Shinyanga, Mara, Iringa, Singida yaani ni balaa malori unayokutana nayo yamejaza mizigo na abiria mpaka akina mama na watoto wamekaa juu ya mizigo hiyo
    Ni hatari sana na yanapita hata mbele ya polisi ila hakuna hatua yoyote inayochukuliwa ni mbaya sana
     
  5. S

    Sharo hiphop JF-Expert Member

    #5
    May 23, 2011
    Joined: May 17, 2011
    Messages: 662
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ila kiukweli magamba yametawala kila mahali, sio kwenye chama tu, lazima wavue magamba kotekote.
     
  6. A

    Analytical Senior Member

    #6
    May 23, 2011
    Joined: Mar 7, 2011
    Messages: 149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Magari yenyewe ya kubebea watu huko vijijini yapo? Nakumbuka wakati tunasoma Sekondari shule yetu ilikuwa na lori ambalo tulikuwa tunajidai nalo kweli. Na hili lililetwa na serikali. Hili lori si tu tulilitumia sisi pekee, lakini wanafunzi wa kanda nzima kwenda kwenye hafla mbalimbali, na lilikuwa linajaza kwelikweli. Tunashukuru Mungu halikutokea la kutokea.

    Si hilo tu, kuna wakati serikali ilipiga marufuku watu kusimama kwenye daladala. Lakini nadhani practically nalo hili haliwezekani. Fikiria daladala za kwenda Gongo la Mboto, gap iliyopo kati ya supply na demand, halafu ulete sheria ya level seat?

    kwa Tanzania nadhani bado sana. Saa zingine tunahitaji kuwa na local bylaws na kuruhusu malori kupakia watu lakini kwa masharti fulani. Vivyo hivyo daladala. La sivyo tutakuwa tunafanya ze commedy, kila ikitokea ajali tunajifanya kupiga marufuku, na ukipita muda tunafumba macho.
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    May 23, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo hiyo marufuku ni mwiba kwa ccm?
     
  8. Y

    Yakuonea JF-Expert Member

    #8
    May 23, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 599
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    tuangalie zaidi maisha binadamu na si propaganda.....
     
  9. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #9
    May 23, 2011
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Hii marufuku ya kusafirishia malori inatolewa mara ngapi? kweli Tanzania hatupo serious kabisa!!..kutwa kutoa matamko, vitendo zero!
     
  10. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #10
    May 23, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,091
    Likes Received: 6,753
    Trophy Points: 280
    la washule ni huku kinyerezi tena mtoto alipewa gari na wazazi akachukue maji,sijsdkia amechukuliwa hatua gani wala nini au ni chchm inauma sana kwa kweli!
     
  11. L

    LAT JF-Expert Member

    #11
    May 23, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    pilau za mikutano ya ccm zitachacha nini...?
     
  12. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #12
    May 23, 2011
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,562
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    Sheria iko wazi kuhusu kusafirisha abiria lakini tatizo mamlaka za kusimamia sheria ziko weak na raia wanaamua kuvunja sheria safari bado ni ndefu kufiakia tanzania tuitakayo
     
Loading...