Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marufuku, marufuku are we siriazi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Nyambala, Jan 18, 2011.

  1. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #1
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    1. 04-02-2006 - Mifuko ya plastiki marufuku

    Source Bofya hapa
    Serikali imechukua hatua kali na za haraka kudhibiti uharibifu wa mazingira nchini. Katika hatua hizo, serikali imepiga marufuku utengenezaji, uagizaji, uuzaji, ununuzi na matumizi ya mifuko ya plastiki laini na ile ya kufungia maji ya kunywa na maji ya matunda.


    2. 07 September 2007 - Wauza mifuko ya plastiki watupwa jela Dar

    Source Bofya hapa



    3. 18 -01- 2011 - Pinda apiga marufuku mifuko ya plastiki

    Source Bofya hapa

    My Take:

    1. Ina maana ile marufuku ya Dr. Shein ilikuwa imefutika (haifanyi kazi?)

    2. Marufuku (Ban) za serikali ni lini zitaanza kuheshimiwa, nakumbuka pia kuna marufuku kuingiza gari ya abiria ikiwa na abiria kituo cha mafuta Vp imetekelezeka?

    3. Hawa wakuu hawaoni wanaingia katika mtego wa kutoaminiwa na wala kutokuchukuliwa kiumakini matamko yao? Maana inaonekana ni kusemasema tu?

    4. Hizi marufuku huwa zina lengo la kumfurahisha nani?
     
  2. Quinine

    Quinine JF-Expert Member

    #2
    Jan 18, 2011
    Joined: Jul 26, 2010
    Messages: 6,491
    Likes Received: 2,503
    Trophy Points: 280
    Unategemea hizo amri zitekelezwe na nani wakati wanaozivunja ni hao hao, kwani hawamjui mwenye kiwanda hadi waje kukimbizana na vibaka kariakoo wenye mifuko mitano mkononi ya sh. 100.
     
  3. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #3
    Jan 18, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    I liked this one.
     
  4. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #4
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kauli za huyu mtoto wa mkulim mwenzetu huyu, uchungu wake kutetea maisha yetu duni na uthabiti wa hatua anazozichukua mimi tayari naona mdororo mkuuuubwa!!

    Tena anapokubali kutangaza mambo ambayo yanatuongezea machungu ya maisha kama Dowans ao kutokuwajibisha mtu yeyote kashfa ya Arusha hapo tena ndio mimi wala!!!!!!!!
     
  5. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #5
    Jan 18, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    So analytical and critical,duh
     
  6. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #6
    Jan 18, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    nani atawachangia hela za kampeni zao wakifunga viwanda vyao?
     
  7. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,680
    Likes Received: 265
    Trophy Points: 180
    mkuu... source inasema hivi.......


    "WAZIRI Mkuu wa Mizengo Pinda amesema ipo haja ya kupiga vita matumizi ya mifuko ya plastiki nchini kwa kuwa inachangia kwa kiasi kikubwa uchafuzi wa mazingira.
    Waziri Pinda alisema hayo mjini Dodoma juzi wakati akifunga mkutano maalum wa taifa wa Jumuiya ya Tawala za Mikoa Tanzania (ALAT) ulifanyika kwa siku tatu".


    pia pinda hajatoa specs za mifuko inayopigwa marufuku.... kama vile opp.., pp..,pop pep..... na sizes in microns 3microns au
     
  8. Sungurampole

    Sungurampole JF-Expert Member

    #8
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 17, 2007
    Messages: 988
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ukweli ni kwamba TZ hatuko serious na lolote lile -ukitaka kujua tembelea nchi hata majirani zetu mabao wako serious utagundua wao wakishapitisha inabaki utekelezaji sio majadiliano na uchakachuaji : mfano Rwanda
    - wamesema Mifuko ya plastick marufuku -hupiti mpakani ukiwa na mfuko na inatekelezwa hivyo
    - Wanasema kama sisi mwendesha pikipiki yoyote avae helmet- hutoki barabarani bila helmet yako na abiria. Hapa Tz trafic police anapanda pikipiki bila helmet na yuko bize anenforce traffic law.

    Kweli tunahitaji Tanzania Mpya itakayokuwa serious
     
Loading...