Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marufuku kubeba petroli kwenye vidumu

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Mtumiabusara, Apr 5, 2011.

  1. Mtumiabusara

    Mtumiabusara JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 18, 2009
    Messages: 473
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    MAMLAKA ya Udhibiti wa Huduma za Maji na Nishati (EWURA), imepiga marufuku matumizi ya chupa za plastiki (vidumu) kuhifadhi au kubebea mafuta jamii ya petroli, kwa kuwa zina uwezo mkubwa wa kulipuka.

    Pia imewataka wauzaji wa nishati hiyo katika vituo vyote vya mafuta nchini, kukataa kuhudumia wateja watakaohitaji petroli bila kuwa na magari yao vituoni kama njia ya kuwaelimisha juu ya athari za matumizi ya chupa au vidumu hivyo

    Source: Habari leo


    Maoni yangu

    1. Sisi tunaotumia magenereta kwenye biashara zetu na majumbani tufanye nini?
    2. Sheria hii inataka kutuaminisha kwamba mwenye gari akiishiwa mafuta ghafla basi ni mzembe. Tuchukulie mazingira kwamba umebakiwa na mafuta kidogo kwenye gari, lakini yanatosha kufika sheli iliyo umbali wa kama KM 25, then unafika na gari yako kwenye sheli hiyo, unakuta mafuta wameishiwa au hawa operate. The next sheli ni KM 25 zingine, uliskume gari mpaka huko?
     
  2. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    Ukiishiwa mafuta kwenye foleni utafanyeje? Vitz yangu geji ya mafuta haisomi
     
  3. mchakavumlasana

    mchakavumlasana JF-Expert Member

    #3
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 276
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    nimemsikia akihojiwa clouds fm asubuhi hii, nilichopenda kasema kuwa:-

    wenye majenereta ni vyema wakaenda nayo kujazia petrol station( hapa najiuliza haya majenereta makubwa utabeba?)

    wenye magari mhakikishe magari yana mafuta ya kutosha( so dada nazjaz na vitz yako ndo ujaze mafuta sasa)
     
  4. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,007
    Likes Received: 862
    Trophy Points: 280
    Wameshindwa kazi na sasa wanaanza kufuatilia 'non issues' kwenye sector ya nishati na mafuta!

    Anyway, wakikomaaa itabidi tutafute zile cans za chuma!
     
  5. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2011
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Kakurupuka huyu!
    Kasoma kwenye vitabu badala ya kuangalia mazingira halisi
     
  6. m

    msambaru JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    EWURA ni genge la wahuni na watu wanaokurupuka, eti wanasema wamefanya hivyo kwa kurejea mlipuko uliotokea DRC miaka iliyopita. hivi generator kubwa kama injini ya scania unaambiwa ulibebe mpk petrol station inakuwaje?
     
  7. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hivi Jerry Cans zilienda wapi?
     
  8. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kwani siku ya Wajinga (April Fools) huwa ni mwezi mzima wa NNE? Jenereta ibebwe kupeleka Petrol Station kwa ajili ya ku-refill? Kuna watu wanatumia kufikiri!!!
     
  9. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #9
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Bila kuogopa naweza kusema kwamba waliotoa tamko ni wapumbavu na hawana uhalisia wa hali ya mtanzania wa kawaida.... itabidi sasa majenereta tuyabebe kwenye bajaji kuyapeleka petrol stations

    hivi hawa watu wanafikiria kwa kutumia nini?
     
  10. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #10
    Apr 5, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    afadhali umewachana live

    mapumba kabisa
     
  11. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hivi kuna marufuku iliyowahi kutekelezeka bongo? The likes of basi leny7e abiria lisiingie nao kujaza mafuta 'sheli", marufuku kuchimba kokoto kunduchi salasala, marufuku kuvuta sigara hadharani, marufuku kujtembeza bidhaa mitaani etc. etc. Just uwendawazimu.......... Kesho mtasikia JK ansema wapunguze spidi!
     
  12. s

    sawabho JF-Expert Member

    #12
    Apr 5, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 4,121
    Likes Received: 484
    Trophy Points: 180
    Hili ndilo tatizo la watendaji wetu kutoa maamuzi bila utafiti, kama inavyooneka kuna huko kuishiwa mafuta kwa sababu geji hazisomi ingawa hili si tatizo sana. Lakini tatizo ni kwa hao wenye majenereta makubwa.

    Lakini kuna milipuko mingapi ambayo imesababishwa na hivyo vidumu? Nadhani ambacho wangezuia ni kupanda kwenye gari hasa la abiria ukiwa na hicho kidumu. Kama mtu unakaa karibu na kituo cha mafuta, ukaenda na kidumu chako kununua mafuta kwa ajili ya jenereta yako kuna tatizo gani hapo?
     
  13. m

    msambaru JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2011
    Joined: Mar 10, 2011
    Messages: 230
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 45
    EWURA ni tooth less Dog tusiwaogope, vidumu vimesaidia majuha wa vituo vya mafuta nao wanaminya sana ujazo wa mafuta bila kuwa na vidumu tena vinavyoonyesha mafuta yamefika ujazo gani.
     
  14. Diehard

    Diehard JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hawa jamaa hawajaaanngalia uhalisia wa nchi yetu.

    Vijijini wanatumia mashine za kukusaga nafaka zitumiazo mafuta je wabebe hizo mashine au jenereta (Angalizo jenereta nyingi hazichukui zaidi ya lita tano hizi zetu ndogo ndogo ila ni nzito kweli)
    Watu kama mimi natembea na dumu la lita 20 kwenye gari yangu na mara zote najaza lita 20 kwa kidumu kisha nikifika home ndio najaza kwenye gari hii huwa naifanya ili kuepusha jamaa kuchinja mafuta yangu maana wamebobea ukitaka ya elfu 10000 una wekewa ya elfu 7000
    Gari likiishiwa mafuta maana yake inabidi usukume mpaka petrol station?
     
  15. Lukansola

    Lukansola JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2011
    Joined: Sep 5, 2010
    Messages: 5,426
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Mnakumbuka level seat kwenye daladala, na speed governor je?
     
  16. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2011
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    wanatumia ile kitu kyabushaija ametwambia!!!
     
  17. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Ukiishiwa mafuta kwenye VITZ cc 1000 utakuwa mzembe wa mwaka na utastahili bakora kwa ubahili wako. Wapelekee mafundi watengeneze geji uwe huru.
     
  18. Kimilidzo

    Kimilidzo JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2011
    Joined: Jan 3, 2011
    Messages: 1,344
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    EWURA nao kwa kutoa matamko watakayoshindwa kuyasimamia tumewachoka. Hivi hawajui kila dereva taxi na bajaj ana kidumu cha kuwekea mafuta kwa kuwa wanajaza lita mbili au wakijitutumua mafuta ya elfu tano ie 2.55 lts
     
  19. AK-47

    AK-47 JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2011
    Joined: Nov 12, 2009
    Messages: 1,381
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    Sipati picha unafika kituo cha mafuta unakuta foleni ya majenereta kama 100, bajaj 80, pikipiki 120 ongeza na magari 60. Hivi kweli huko EWURA hakuna hata mtu mmoja mwenye akili timamu kweli ?
     
  20. N

    Ngo JF-Expert Member

    #20
    Apr 5, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 284
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Special gas can nazo haziruhusiwi?

    [​IMG]
     
Loading...