Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marmo:jukumu la kuwarudisha wanavyuo kwenye vituo vyao vya kupigia kura ni la nec..!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by urasa, Oct 18, 2010.

  1. u

    urasa JF-Expert Member

    #1
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 435
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tukisema watawala wetu ni vichwa maji wanasema tunawatukana na kuhatarisha amani ya nchi,hivi hili tamko la waziri marmo lina mwelekeo upi haswa?anasema nec ni taasisi huru na hawezi kusemea juu ya wanavyuo ambao hawataweza kupiga kura tokana na vyuo kufungwa,kwanza anasema:
    • serikali haijamzuia mwanachuo kwenda kupiga kura kwenye kituo alichojiandikisha,akisahau hao wanavyuo wanaishi kwa boom toka serikalini na si waajiriwa
    • nec ndio yenye jukumu la kuwarudisha hao wanafunzi,hivi kuna uhusiano gani wa nec na wanavyuo?kwanini serikali inakimbia kivuli chake?hao wanafunzi wanawekewa pesa za kujikimu na nec?
    sasa huyu ni waziri anatoa majibu kama hayo,anataka tumwelewe vp?
     
  2. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #2
    Oct 18, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Lazima Marmo ajibiwe ipasavyo!
     
  3. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #3
    Oct 18, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,383
    Likes Received: 2,440
    Trophy Points: 280
    Kama wanavyuo wenyewe wamekubali kutokupiga kura na wanakaa nyumbani wakiombea serikali "iwape" haki yao well.. hawana mtu mwingine wa kumlaumu.
     
  4. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Natamani kweli kupiga kura kwa mara ya kwanza na ya mabadiliko Tanzania, lakini nitafika vipi dar es salaam toka Tarime maana kukaa huko si mchezo razima uwe na kiasi cha kutosha!familia ina watoto kibao ukisha pata mkopo ndio umepunguza mzigo kwa mzazi tuna pata wapi hela kama bodi ya mkopo haitoi hela twende????

    Maana chuo kimesema accomodation wanatoa kwanzia sasa, ina kua vipi bodi isitoe hela twende chuo kupiga kura?
     
  5. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 476
    Trophy Points: 180
    Hapo umeongea ndugu yangu lakini jibu ni kuchagua Dr. Slaa na Chadema waje kuisafisha nchi hii kiupya kabisa
     
  6. M

    Misterdennis JF-Expert Member

    #6
    Oct 18, 2010
    Joined: Jun 4, 2007
    Messages: 1,435
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji kasema hapo juu kwamba.... ni jukumu lenu wanavyuo ku ipressurise serikali(ccm) iwape haki yenu ya kupiga kura.
    Mkinyamaza hakuna wa kuwasemea.! Naungana nae kabisa kwamba wanavyuo popote walipo wanatakiwa waseme na waonekane kusema kwamba wanataka haki yao ya kupiga kura ... wasitegemee serikali(ccm) itawapa hiyo haki bila kuidai
     
  7. MWANA WA UFALME

    MWANA WA UFALME JF-Expert Member

    #7
    Oct 18, 2010
    Joined: Sep 10, 2010
    Messages: 578
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata huko ni mbali sana, cha kujiuliza kwanza ni kwanini vyuo vibadilishiwe ratiba kipindi hiki cha uchaguzi?. Wanatengeneza tatizo halafu wanajifanya ni gumu kutatua. Ni unafiki wa ccm pamoja na nec yake.
     
  8. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #8
    Oct 18, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135

    Wengi tumejikita kufungua vyuo kama njia mbadala ya wanafunzi kupiga kura vyuoni lakini tunasahau kwamba vyuo vikifunguliwa wanafunzi wanaonza mwaka wa kwanza hawataweza kupiga kura vyuoni kwa kuwa walijiandikisha majumbani mwao kabla ya kupata nafasi ya masomo lakini pia kuna wanafunzi wa mwaka wa mwisho waliomaliza masomo yao walijiandikisha chuoni na sasa wako majumbani mwao. Kwa vyovyote vile, wanafunzi wa mwaka wa kwanza na wa mwisho waliomaliza masomo hawatapiga kura hata kama vyuo hivyo vitafunguliwa. Suala hili si la kukurupuka bali kutafuta jibu la kudumu.
     
  9. kaburunye

    kaburunye JF-Expert Member

    #9
    Oct 18, 2010
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 675
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Marmo ana presha ya uchaguzi. Nasikia jimboni mambo hayamwendei vizuri
     
  10. M

    Mp Kalix2 JF-Expert Member

    #10
    Oct 18, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 4,444
    Likes Received: 545
    Trophy Points: 280
     
  11. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #11
    Oct 18, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kupiga kura wanavyuo sio ishu, ishu ni kuwa je serikali ina hela za kuendesha nchi? Hela zote wamezipeleka CCM kufanyia kampeni, na hata hivyo vyuo vikifunguliwa leo hawana hela za kuwapa kukidhi mahitaji yao na ndio maana wakawapa likizo ndefu ili ccm itumie hela kwenye kampeni.Mi nashauri tume ya uchaguzi iwaruhusu kuchagua hata rais tu huko waliko wala sio madiwani na wabunge.Shime wanavyuo msirudi nyuma kwa hili, kura zenu ni muhimu sana kwetu, chagueni CHADEMA ili tulete madabiliko ya kweli.
     
  12. X

    XWASSAU New Member

    #12
    Oct 18, 2010
    Joined: Aug 16, 2010
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Si shangai sana kauli ya Marmo. Ndivyo walivyo vciongozi wengi wa CCM. Waziri wa Elimu ya juu aliwahi kusema kuwa wanachuo wanapaswa kuzingatia elimu na waachane na siasa. Hii yote ni kwa sababu tu ya hofu waliyonayo wana CCM kwa kuwa wanajua wazi sehemu kubwa ya wanavyuo wengi CCM si chaguo lao. CCM ina tawi lake Mzumbe japo liko nje ya Chuo UDOM nako, je wanavyuo wakiwa CCM ni sawa lakini wakiwa wa vyama vingine ni jinai? siku zote mfa maji haachi kuhangaika. Bunge liliopita CCM lilikuwa na Viongozi wa madhehebu ya dini kama wabunge lkn Karatu kumsimamisha mgombea toka ktk dhehebu la dini imekuwa ishu kuwa viongozi wa dini wabaki kuwalea waumini wao na wasiwe wanasiasa. Je hiki chama kina dira kweli? Siwaelewi
     
Loading...