Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mario Puzo v/ James hadley chase

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by PARRIE KIJIKO, Sep 15, 2012.

  1. PARRIE KIJIKO

    PARRIE KIJIKO Senior Member

    #1
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wale wasomaji wa novel hasahasa "crime fictions" hayo majina hayatakua mageni kwenu,wote wawili ni marehemu kwa sasa
    baadhi ya kazi za puzo ni 'the godfather','the dark arena'the sicilian etc
    baadhi ya kazi za chase ni 'no orchids for miss blandish','i'll get you for this',safer death etc.
    Je,kwa mtazamo wako kazi za nani ni nzuri zaidi na ni mwandishi yupi alikua mzuri zaidi(the best)?
     
  2. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #2
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    niliwahi soma kitabu cha James Hadley Chase kilikua na title "There is Always a Price Tag" sio siri nilipenda story yake jamaa yuko juu sana
     
  3. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #3
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Mario Puzzo ana Novels kama kumi na sita tu.., ingawa The Godfather, The Sicilian na Last Don zilikuwa a work of art lakini kama unaangalia consistent na genius when it comes to writing ni wachache wanaoweza kufanya maajabu aliyofanya chase.. anavyo vitabu zaidi ya tisini na vyote ni masterpieces.. na story ni touching na tofauti tofauti..

    Ukilinganisha na Mario Puzzo (aliyeandika kuhusu Mafia) utaona kwamba he had more materials to work with more readily.., You can argue kwamba maybe just maybe kwamba Godfather was a Bestseller kuliko vitabu vya Chase lakini Chase was more consistent anyway its hard to compare they are all good authors lakini Chase was out of this world by being consistent... and I can say he might have been a better author (maybe with same materials Chase might have written a better Godfather than Puzzo)
     
  4. PARRIE KIJIKO

    PARRIE KIJIKO Senior Member

    #4
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hahahahahaha,hiyo Godfather ya chase si ingepoteza ile radha ya kisicili?ie yale majina,miji etc,nway nahesabu kura hapa
     
  5. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #5
    Sep 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    I have not read even a single novel of James Hadley...let me take interest....
     
  6. PARRIE KIJIKO

    PARRIE KIJIKO Senior Member

    #6
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    and what about puzo?
     
  7. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #7
    Sep 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    I have read Godfather, The Sicilian and last Don. But the Godfather is still my favorite among the three
     
  8. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #8
    Sep 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Hivi Sidney Sheldon je?
     
  9. PARRIE KIJIKO

    PARRIE KIJIKO Senior Member

    #9
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kina santino,sony,fredo, na michael,hahahahaha!the last don nayo ni hatari
     
  10. Hercule Poirot

    Hercule Poirot JF-Expert Member

    #10
    Sep 15, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 256
    Trophy Points: 180
    nimesoma vitabu karibu 20 vya jhc..mtunzi wa aina yake kwa aina ya lugha anayotumia na jinsi anavyowaelezea characters wake kwa lugha rahis na ya kisanii...sijawahi msoma m.puzo ngoja nitafute vitabu vyake...sidney sheldon ...na my favrt agatha christie- master of crime novels are also brilliant authors
     
  11. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #11
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Ni kweli ndio maana nikasema information zake kuhusu mafia zilimfanya aweze kutoa kitu safi, ila nina uhakika kama tungewapa same materials waandike Chase angetoka ontop.., kwakweli Chase is a genius (alafu unajua kwamba Puzzo alikuwa on verge of Bankruptcy na kufilisika ndio akakaa vizuri akatoka na Godfather) all I can say his experience more than his writing capabilities zilisaidia
     
  12. PARRIE KIJIKO

    PARRIE KIJIKO Senior Member

    #12
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tofauti ya chase na wenzio ipo njenje we kwa mfano ona title 'i'll burry my dead' yani hadi udenda unakutoka bt puzo mara nyingi alitumia title nyepesi sana
     
  13. PARRIE KIJIKO

    PARRIE KIJIKO Senior Member

    #13
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huyu nae ni mzuri 'if tommorow comes' z my best kwa huyu jamaa!
     
  14. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #14
    Sep 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    But the way Godfather was well organized and alot to learn from the way he was running his family in crime business
     
  15. sun wu

    sun wu JF-Expert Member

    #15
    Sep 15, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 2,026
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    One of my favourite author na sio kwamba ameandika pekee (pia ametengeneza some of brilliant tv series) I dream of Jeannie ikiwa moja wapo

    Story za Sydney ni brilliant and masterpiece.., lakini nadhani ni vigumu kwa kiumbe yeyote kuweza kutengeneza more than 90 books na vyote vikawa out of this world.., Ingawa labda kuvipanga kwa uzuri wa story na touching stories na creativity huenda vitabu vya Sydney vikawa juu zaidi (Ingawa yeye anavyo vichache kuliko Sydney) ila Binafsi I prefer Sydney to Chase ingawa namvulia kofia Chase
     
  16. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #16
    Sep 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    The Godfather is the sum of all wisdom....
     
  17. j

    jeneneke JF-Expert Member

    #17
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 5, 2012
    Messages: 764
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Aloo nimeiona hii thread moyo ukanilipuka kwa furaha,da jamani i love these things Godfather, The Sicilian and last Don. Yani niliagizaga Nairobi with a lot of money akaniazima ndugu yangu hakurudisha tena .i wish to reread them again and again,especially the Godbaba jamani hapa bongo naweza kuvipata wapi?
     
  18. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #18
    Sep 15, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    That is very true The Boss. The running of crime empire with that brilliance required total wisdom....and even the way he passed on the power to Michael...
     
  19. PARRIE KIJIKO

    PARRIE KIJIKO Senior Member

    #19
    Sep 15, 2012
    Joined: Jul 22, 2012
    Messages: 110
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    When it come tu ujuzi wa uandishi,lugha tamu my vote kwa chase bt when it cames kwenye kuongelea ile mafia life,ukauzu?aaah puzo is the best!.sidney ni mzuri coz aliweza hama akaunganisha sphere mbili tofauti au tatu ambazo zote ni core ndani ya kitabu kimoja ie love+crime+politics ma zote kwa usawa,he is the best too
     
  20. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #20
    Sep 15, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    The Godfather kinatumika business school pia...
    it is more than a book........ni one of top 100 books of all time
     
Loading...