Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marekebisho ya sheria ya hifadhi za mfuko wa jamii yamekiuka haki za binadamu

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Indume, Jul 29, 2012.

  1. Indume

    Indume Member

    #1
    Jul 29, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 79
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ndugu wana JF,Nimesoma na kufuatilia kwa makini Marekebisho ya Sheria yaHifadhi za jamii na nimegundua kuna masuala ya msingi ambayo hayakuzingatiwa.Ukiangalia Katiba ya nchi ibara ya 21, inatakiwa mwananchi ashirikishwe katikamaamuzi mbalimbali lakini katika hili la mifuko ya jamii ushirikishwajihaukuwepo, na kama ulikuwepo basi ulikuwa kidogo sana.
    Ukiangalia kile kinachosemwa katika marekebisho ya sheriahii kuwa mwanachama atakuwa na haki ya kukopeshwa nyumba. Hebu fikiria kima chachini cha mtanzania wa leo, atachangia shilingi ngapi ili iwe collateral naakopeshwe nyumba?? Unadhani kama ndo anaanza kazi akiwa na miaka 35 na ana kimacha chini unadhani atakopeshwa hiyo nyumba atakapokuwa na miaka baada ya 55wakati huenda hiyo nyumba itakuwa na thamaniya shilingi million 50?? Na kwa nini mtu alazimishwe kukopa nyumba?? Kuna sirigani hapo?? Kwa nini wasiongelee labda bishara zingine tofauti na nyumba??
    Life expectancy ya Mtanzania ni miaka 45. Ina maana kuwawachangiaji wa mifuko ya kijamii huenda wasifaidike na michango yao maanawengine watakuwa wametangulia mbele ya haki. Kwa hali hii inaonekana kuwasheria hii inalenga michango yetu iwe madai ya mirathi. Na kama lengo nikumsaidia mchangiaji basin i vema akapata mafao yake mara tu anapoacha kazi,kufukuzwa ama mkataba kuisha illi aweze kujishughulisha na shughuli zingine kwaufanisi zaidi akiwa na nguvu chini ya miaka 55.
    Hebu tumuangalie huyu mchangiaji ambaye leo ana miaka kama30 au 40 anaacha kazi au mkataba unaisha na anaamua kwenda shule kozi yoyote kujiendeleza kielimu. Kwa marekebisho haya yasheria itambidi asiende shule asubiri awe na miaka zaidi ya 55 ndoakajiendeleze kielimu. Unadhani kwa kipindi hicho ambacho atakuwa amekaaanasubiri kufikisha miaka 55 unadhani akili yake itakuwa bado inawaza kwendashule? Hapo ni lazima juhudi zifanyike ili kumwezesha mchangiaji huku awezekwenda shule akiwa na nguvu mapema. Maana kwa hali halisi ya Tanzania akiwa namiaka 55 kama ataamua kuchukua digree atakuwa na miaka 58, akiongeza na mastersatakuwa na zaidi ya miaka 60. Je wapi ataajiriwa tena wakati kila sikumatangazo ya kazi toka serikalini huwa wanasema mwombaji wa kazi asizidi miaka35??
    Pesa yetu inashuka thamani kila siku. Je marekebisho hayahayakuzingatia pale baada ya miaka 55 kama kutakuwa na ongezeko la pesakulingana na kushuka kwa thamani ya shilingi yetu.
    Mwisho hebu tuwaangalie wachangiaji ambao kwa namna Fulani niwagonjwa kiafya (mfano Ukimwi) auwategemezi wao ni wagonjwa na wanategemea mafao hayo yawasaidie kwa matibabu.Kwa marekebisho ya sheria hii itawabidi wasubirie hadi wafikishe miaka 55 ndowaende hospitalini kwa matibabu. Kwa hali halisi watakuwa huenda wamekufa.Ndugu zangu kwa mtazamo wangu naona haki za binadamu (Haki ya kuishi)haikuangaliwa hapa. Pia serikali hii iliyopo madarakani haina record ya kulipamafao. Ebu jikumbushe na rejea jinsi wazee wastaafu wa lililokuwa shirikisho laAfrica Mashariki. Toka mwaka 1977 wengine hawajalipwa! Itakuwa wewe wa 2012,itakuchukua hadi 2097!
    Serikali imepewa dhamana ya kutunza michango ya wanachama wamifuko ya jamii tu. Ni vema wachangiaji washirikishwe kila inapohitajika kuwepokwa marekebisho mbalimbali nan i vema mchangiaji ndiye aamue muda wa kuichukuana namna ya kuitumia kwa kuzingatia maisha halisi ya mtanzania wa leo. Naomba marekebisho ya sheria ya hifadhi zajamii yasianze kutumika ili wachangiaji ndio watoe namna ya kuendesha mafaoyao/michango yao.
    Nawasilisha na nipo tayari kukosolewa!!
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Jul 29, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    KuNa haja ya kufuatilia zile hansard wakati wanapitisha hii sheria
    Maana haingii akilini waliipitishaje hii bungeni
     
  3. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #3
    Jul 29, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,043
    Likes Received: 380
    Trophy Points: 180
    wapuuzi tu! Wameiba EPA haziwatoshi.
     
  4. Thanda

    Thanda JF-Expert Member

    #4
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 1,915
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Wateule wachache walio-qualify katika "mradi" huu ni pamoja na Rais...ndio maana alisaini haraka akijua yeye ametangulia umri...Pili tuna Rais ambaye hana haja ya kujali maslahi ya watu anaowaongoza,!! Akifika mbele ya haki "Atawajibika kujibu maswali mengi ambayo ki ukweli, sidhani kama atakuwa na majibu". Hivyo basi itabidi malaika wa zamu wamuwajibishe.
     
  5. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #5
    Jul 30, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,046
    Likes Received: 550
    Trophy Points: 280
    Kuanzia ssra,rais aliyesain na wabunge waliopitisha huu utumbo sidhani kama walivaa viatu vya wafanyakazi na kwakujua hilo ssra wakawarubuni wabunge kwamba wao haiwahusu ndio maana wakaunga hoja mojakwamoja,pili ssra watambue kuzuia fao la kujitoa linapingwa sio tu na wana migodi hata sector nyingine tunapinga huo ungese!!
     
Loading...