Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marekebisho ya kiuchaguzi au shambulio kwa demokrasia?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by John Mnyika, Jan 11, 2010.

  1. John Mnyika

    John Mnyika Verified User

    #1
    Jan 11, 2010
    Joined: Jun 16, 2006
    Messages: 715
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ujumbe toka kwa Tundu Lissu: "Muswada wa Matumizi ya Uchaguzi hauna malengo ya kuzuia fedha chafu katika uchaguzi na wala haujadaiwa hivyo na walioutunga. Hakuna kifungu hata kimoja kwenye Muswada wenyewe kinachokataza matumizi ya fedha za wizi au za madawa ya kulevya au za wakwepa kodi katika Uchaguzi. Wala haukatazi fedha za wageni. Hakuna kifungu hata kimoja kinachokataza fedha zinazotoka katika serikali au taasisi za kibeberu au mashirika yake au wananchi wa nchi hizo.

    Lengo lake kuu ni kuzuia wapinzani - wawe wa vyama vya siasa au katika civil society - kupata fedha kutoka nje (hata kama ni kutoka kwa raia wa Tanzania walioko Kenya au Uganda!) au kutumia fedha zao wenyewe kama ziko ndani au nje ya nchi yetu. Huu ni Muswada hatari sana na kama kuna anayefikiri wanamtandao wameacha kuwa wanamtandao anaota ndoto au anataka na sisi tuote ndoto!

    Naatambatanisha paper niliyoiwasilisha juzi katika Kongamano la DDC Mlimani Park. Nitafurahi kama nitathibitishwa kwamba nimekosea katika uchambuzi na conclusions zangu." Mwisho wa kunukuu

    Ps: Nataka nianze kutafsiri uchambuzi husika kwenda kwenye lugha ya kiswahili. Ukiwa tayari nitawaletea. Au kama kuna ambaye unaweza kujitolea kutafsiri kwa haraka zaidi tafadhali anijulishe kupitia mnyika@yahoo.com au 0754694553.

    Zingatieni kwamba vikao vya kamati za bunge vinaanza wiki hii, miswada hii nadhani itajadiliwa na kamati husika wiki ijayo. Hivyo, maoni na msukumo wa umma kuhusu suala hili ni jambo la dharura, na ni muhimu usambae kwa wadau wengi iwezekanavyo kwa haraka sana. Kwa jinsi serikali ilivyotangaza inaonyesha dhamira ni kupitisha katika kikao cha bunge kinachoanza karibuni.

    Sambamba na muswada huu, pia kuna muswada mwingine wa sheria inayogusa masuala ya 'usalama wa taifa'.

    Nawatakia mjadala mwema

    JJ
     

    Attached Files:

  2. Facts1

    Facts1 JF-Expert Member

    #2
    Jan 12, 2010
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeisoma hiyo paper, mapendekezo yaliyomo yanamnyima kabisa mgombea na chama chake haki ya msingi ya kushiriki katika uchaguzi hasa katika msingi wa kutoa na kupokea misaada iwe ya kifedha ama mali nk. Mgombea haruhusiwi kutumia fedha zake binafsi kupokea misaada toka nje miezi mitatu kabla ya uchaguzi isipokuwa toka kwa chama chake tu wala chama hakiruhusiwi kupokea msaada wowote miezi mitatu kabla ya uchaguzi.

    Kama ndivyo hivyo naona muswada utainufaisha CCM kwa kiasi kikubwa kutokana na yenyewe kuwa na vyanzo vingi vya mapato, pia Katibu Mkuu wa chama amepewa uwezo wa kutengua jina lolote la mgombea kwenye chama chake hata kama jina litakuwa limeteuliwa kwenye kura za maoni.

    Nionavyo mimi CCM imenusa na kuona kuwa kuna uwezekano wa kutokea mtafaruku mkubwa hasa wakati wa kura za maoni sasa inajihami ili iweze kuwadhibiti wale watakaopita kwa mzengwe ndiyo maana imeleta mswada huu. Lakini kwa kufanya hivyo watakaoumia zaidi ni wa vyama vya upinzani maana vinategemea misaada mingi zaidi toka kwa wahisani hasa wa nje.
     
  3. O

    Ogah JF-Expert Member

    #3
    Jan 12, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hivi ni "nani" anayeandika hii miswada "kama huo" inayopelekwa huko bungeni........?
     
  4. Facts1

    Facts1 JF-Expert Member

    #4
    Jan 12, 2010
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    Nafikiri serikali inatoa mapendekezo kwa njia ya muswada na kuupeleka bungeni kabla ya kupitishwa na kuwa sheria baada ya kuridhiwa na raisi.
     
  5. John Mnyika

    John Mnyika Verified User

    #5
    Jan 13, 2010
    Joined: Jun 16, 2006
    Messages: 715
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0

    Nadhani swali la Ogah lilikuwa satarical!

    Tuendelee na mjadala

    JJ
     
  6. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna miswada mingi sana iliwahi kuletwa kama na kipindi kama hiki katika kuelekea uchanguzi mkuu, Miswada kama ya Takrima, Sheria ya kupinga matokeo ya uchaguzi na yule anatupasa kuweka kama milioni 5 hivi. Mimi naona mambo kama haya watu wote kwa pamoja inatupasa kukataa kufanya mambo ya ajabu. Na pia serikali kama ndio hivyo itoe fedha kwa wagombea wote kupitia vyama vyao na CCM iachane kutumia dola na kuwa chama dola ili kuwa na fair ground kwa vyama vyote, hali itakuwa mbaya sana kwa vyama vya upinzania
     
  7. Luteni

    Luteni JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2010
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 2,275
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 0
    Mimi huwa najiuliza hivi kwa nini hii miswaada huwa inaletwa kipindi cha mwisho kabisa muda mfupi kabla ya uchaguzi wana ajenda gani walikuwa wapi kipindi cha miaka mitano? basi kama ndo mchezo wenyewe huu itakuwa kila kabla ya uchaguzi sheria zinabadilika kutokana una upepo wa kisiasa ndani ya CCM, huu mchezo wa kucheza na sheria si mzuri kabisa mwisho wataingilia katiba shame on you.
     
  8. Next Level

    Next Level JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2010
    Joined: Nov 17, 2008
    Messages: 3,160
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Definately CCM is clearing ''its own'' way to UFISADI.........!
     
  9. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #9
    Jan 13, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Jamani.let us discuss critically,this is a very serious issue.Tusipojadili kwa mapana haki ya nani CCM watatawala milele.Huu mswada ni mgumu sana kwa vyama vya upinzani,ni rahisi kwa ngamia kupita kwenye tundu la sindano kuliko kwa vyama vya upinzani kushinda uchaguzi huu kama mswada huu utakuwa sheria.mwenye masikio na asikie.
     
Loading...