Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marekani kuna 'Demokrasia ya kweli' ????

Discussion in 'International Forum' started by The Boss, Oct 27, 2012.

  1. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #1
    Oct 27, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    Ukitazama jinsi Electoral college zilivyokaa
    na jinsi vyombo vya habari vilivyokuwa na influence na jinsi pollsters walivyo
    hivi unaweza sema kweli kuna demokrasia na kila kura ina nguvu?
    wananchi ndio wenye final say?
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Oct 27, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Demokrasia ya kweli ipo lakini juhudi za kununua/kupotosha matokeo ya kura pia zipo.
     
  3. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #3
    Oct 27, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Hamna kitu mkuu wanapikaga hata matokeo hawa, si unakumbuka mchuano wa Bush na John Kerry kule Florida?
     
  4. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #4
    Oct 27, 2012
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280

    mimi siamini electoral college ni demokrasia kwa kweli
    ni usanii mtupu
     
  5. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #5
    Oct 27, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Don't mind the electoral college. It is the popular vote that carries the day inspite of the shennanigans of 2000.
     
  6. simplemind

    simplemind JF-Expert Member

    #6
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 10, 2009
    Messages: 9,779
    Likes Received: 1,210
    Trophy Points: 280
    Democracy ipo tena pevu kweli kweli ndio maana Obama alishinda urais japo anayo asili ya Kenya. Hili haliwezi kutokea Afrika kamwe -oh huyu sijui mmalawi ,oh sijui mrundi vipi atutawale!
     
  7. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #7
    Oct 27, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,605
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Kwakweli kule hakuna Demokrasia ya kweli....ni pesa yako tu ndio inayoamua. Angalia sasa hivi kuna wagombea uRais wengi tu lakini wanaopewa muda wa hewani ni wagombea wawili tu, Obama na Romnesia....Hii yote ni kwa sababu hawa wengine hawana uwezo wa ki-fedha....
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Oct 27, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    zamani maybe lakini sio sasa hivi, sasa hivi kuna uonevu ile mbaya..si unasikia story kua kuna sehemu ambazo zina watu weusi wengi wanadanganywa kuhusu siku ya kupiga kura, early votes kuna sehemu ambazo unakuta wanazizuia watu wasipige kura mapema na ukiangalia hizo sehemu ni zile zenye wanachama wa democrats so ukija kuangalia kwa undani uonevu na uchakachuaji hata marekani upo usifanye mchezo na power kila mtu anataka chama chake kichukue dollar so they'll do whatever it takes to win the white house

    tatizo la electoral votes ni kwamba unaweza ukute ule upigaji kura wewe umepigwa na watu wengi lakini electoral votes ukashindwa...mfano wakati wa bush na kerry...kerry alipigiwa kura na wamarekani wengi kuliko bush lakini inavokuja kwenye electoral counting bush alimshinda kerry


    [h=2]Total needed to win: 270[/h] [​IMG]
    270
    Obama total:
    237

    Unallocated Electoral Votes : 95
    Romney total:
    206


    [​IMG]




















































    HI
    AK
    FL
    NH
    MI
    VT
    ME
    RI
    NY
    PA
    NJ
    DE
    MD
    VA
    WV
    OH
    IN
    IL
    CT
    WI
    NC
    DC
    MA
    TN
    AR
    MO
    GA
    SC
    KY
    AL
    LA
    MS
    IA
    MN
    OK
    TX
    NM
    KS
    NE
    SD
    ND
    WY
    MT
    CO
    ID
    UT
    AZ
    NV
    OR
    WA
    CA

    Safe Obama

    Leaning Obama

    Toss up

    Leaning Romney

    Safe Romney

    Proportional (ME & NE)



    Watch as James Carville explains his electoral map"> You can create your map by using different scenarios as a starting point.

    CNN Electoral Map

    This map is CNN's best estimate of the key states that will likely decide the 2012 presidential election. The map will be updated as the campaign progresses.

    unacheki obama ana 237 romney ana 206 kwa mmoja wapo kushinda urais inabidi afikishe 270 unallocated ziko 95 sasa hizo ndio hasa ziko kwenye zile swing states ambazo ndio wanazigombania sasa hivi kila yuko kwenye campaign coz hizo 95 ndio zitakazodecide nani anakua Rais wa marekani mwezi ujao
     
  9. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #9
    Oct 28, 2012
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,275
    Likes Received: 596
    Trophy Points: 280
    Hapa nadhani unaongelea mpambano wa mwaka 2000 kati ya George W, na AL Gore ndo ulioleta songombingo. Bush na Kerry ilikuwa 2004 na Bush alishinda Florida pasipo kuiba kura!.
     
  10. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #10
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Inawezekana hujui siasa za Marekani!
     
  11. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #11
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,561
    Likes Received: 141
    Trophy Points: 160
    Demokrasia ni kitu kinachotumiwa na wajanja kupata wanachotaka....ila demokrasia ya kweli ipo nyumbani kwangu na mama ngina ndiye atakayetoa ushuhuda. Huu wa kisiasa ni magumashi matupu. Al Gore anajua what does that mean.
     
  12. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #12
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Jambo la kutia wasiwasi ni kuwa mtu anaweza kupiga kura zaidi ya mara moja. Mzaliwa wa Florida anayeishi Ohio anaweza kutuma absentee ballot Florida lakini siku ya uchaguzi akapiga kura Ohio! Hilo ni mojawapo ya mambo ninayomlaumu Obama kwani alikuwa ameahidi kuwa atasimamia mabadiliko ya upigaji kura pamoja na gharama zake (election financing reforms) lakini hakufanya hivyo!
     
  13. N

    Nonda JF-Expert Member

    #13
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,855
    Likes Received: 1,165
    Trophy Points: 280
  14. N

    Nonda JF-Expert Member

    #14
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 30, 2010
    Messages: 11,855
    Likes Received: 1,165
    Trophy Points: 280
  15. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #15
    Oct 28, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Inawezekana
     
  16. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #16
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,224
    Likes Received: 364
    Trophy Points: 180
    Wanaiba sana kura hawa wahuni, kama wale Wafanyabiashara wakubwa wasipokutaka huna chako, ndio mambo ghadaf alikua anasema eti watu wanasema Demokrasia wakati Mgombea anashinda kwa asilimia 50 the rest hawamtaki ila wao wanaona sawa kama ni Afrika wanaleta silaha wanasaidia kuanzisha vita...wazungu watu washenzi na wanafiki wakubwa kabisa
     
  17. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #17
    Oct 28, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 282
    Trophy Points: 180
    Ugomvi wa kura kule Florida ulitokea mwaka 2000 baina ya Al Gore na George Bush na kusababisha Bush ashinde kwa kura kama 560 tu. Wakati John Kerry anagombea mwaka 2004, ugomvi wa kura ulikuwa Ohio na wala haukuwa mkubwa sana. Kwa hiyo post yako inaonyesha kuwa hujui matukio yanayosimulia siasa za Marekani. Samahani kama nimekwenda nje sana.
     
Loading...