Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marejesho ya Mkopo wa vyuo vikuu

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rimbocho, Sep 18, 2010.

  1. r

    rimbocho Member

    #1
    Sep 18, 2010
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu zanguni wana JF, ninaomba kueleweshwa kidogo juu ya urejeshaji wa mkopo wa vyuo vikuu
    1. Ni kwa nini wanasiasa waliweka seal yaani watakao lipa ni wale walio maliza vyuo vikuu kuanzia 1994 na kuendelea na si vinginevyo?
    2. Je mtu kusoma na kupata kazi si moja ya mapato ya serikali kwani katika mshahara kila mwezi unalipa kodi ambayo ni moja ya vyanzo vikubwa vya mapato ya nchi?
    3. waliokuwepo bungeni wakati wa kupitisha hoja hiyo walikuwa ni wale waliomaliza chuo before 1994?
    4. Kwa wale ambao hawana mkataba na serikali wa namna walivyokopeshwa je watarudisha nini na kwanani kwani bodi miaka ya 1994 ilikuwa haipo, na pia kulikuwa hakuna mkataba na wanafunzi hao wa enzi za no bodi ya mkopo?
     
  2. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #2
    Sep 18, 2010
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    Shhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhy....nyamaza! usilikumbushe hili, naona kama llimesahaulika
     
  3. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #3
    Sep 19, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,489
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    usimwamshe aliyelala.....
     
  4. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #4
    Sep 19, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,089
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    hahaha.... rimbocho!! hoja hii hebu tulia kwanza. taratibuu usiwaamshe
     
  5. M

    Mayolela JF-Expert Member

    #5
    Sep 19, 2010
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 383
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mbona wameshaanza kudai,mie nakatwa kwenye mshahara toka July10.Kudai mafisadi wala??
    nchi hii sijui kunakwenda wapi?He Mungu tusaidie waja wako.Usome kwa shida,kazi upate kwa shida,wao waje wakukate pesa kwa ajili ya kampeni chafu za Mama,mtoto .
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    Sep 19, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kweli wanakata @ mwezi!
     
  7. DICTATOR

    DICTATOR JF-Expert Member

    #7
    Sep 19, 2010
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 392
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mkuu hata mimi nashangaa sana hii system sijui jamaa wanatupeleka! wapi Mimi nimeingia 2004 hapo UDSM, sijasaini form zozote za mkataba wa kurudisha pesa mpaka niliposaini nadhani ilikuwa 2007, cha ajabu nadaiwa toka mwaka 2004.

    I hate this Fraud system, inachanganya sana na unapokuwa unasoma nako hautulii darasani kazi kufuatilia mikopo muda mwingi, ukija kutulia darasani nako Lecturer naye hatulii anafuatilia makato bodi ya mikopo, akitulia darasani, vifaa hakuna vya kufundia, what the hell is that?

    Ukiuliza, bodi bado ina changamoto nyingi ambazo muda si mrefu watazimaliza, sasa miaka kibao inapita na majibu hayo hayo.

    Serikali ya mafisadi inatumia hela nyingi sana kuingia madarakani jamani, utadhani watanzania tumelogwa kuendelea kuwapa kura. Hivi kwa nini watanzania tusiamue kutoa adabu mwaka huu, DR Slaa hakika utashinda! vijana wajitokeze wapige kura, hata madingi wapenda ccm wapigeni mkwara waitose ccm mwaka huu.

    Sitaki kusema ccm hakuna wenye moyo wa uzarendo lakini kama mzalendo yuko ndani ya samaki waliooza wote wameoza. Hakuna huruma tena, MADINGI, MAMAZA wanaipenda ccm kwa sababu ya buku tano na kumi kumi za mida hii ya uchaguzi.


    China and Korean don't have tolerance margins for Fraud people, ni kunyongwa tu! ndiyo maana saizi wezi wa kichina wamekimbilia nga'ambo kama Africa ili kutuibia, Lakini sisi tunasema wameonewa.
     
  8. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #8
    Sep 19, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 481
    Trophy Points: 180
    kama wamesahau hivi
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    Sep 19, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,180
    Likes Received: 296
    Trophy Points: 180
    Jamani mimi nakatwa toka 2007 kama 11,000 ivi kwa mwezi wakati wakati namaliza 2004 hakuna form tuliokubaliana kuwa nitalip.SERIKALI YA KIDHALIMU BWANA.
    Alafu hata hawasemi mpaka sasa wamekusanya kiasi gani na inatumika kufanya nini?
    CCM dhambi ya kuwanyonya ata maskini itakula kwenu chezeni na mafisadi bse ata Mungu hawatambui but kilio cha maskini waweza pata laana
     
  10. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #10
    Sep 19, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,259
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    vyuo vimefungwa sasa hizi , kwa sababu ya uchaguzi na vikifunguliwa wewe utaona wanafunzi watakavyohangaishwa na bodi ya mkopo. Nitshangaa kama baadhi ya wanafunzi nao wamevalishwa makofia na kuuza kura zao ilihali kama wakkipa ccmakamba wanajua kitakachowapata
     
  11. K

    Kakalende JF-Expert Member

    #11
    Sep 19, 2010
    Joined: Dec 1, 2006
    Messages: 3,260
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Sh sh sh ... Let the sleeping dogs continue sleeping!
    Wale wote waliosoma kabla ya Bodi ya Mikopo kuundwa majina yao hayako kwenye database ya wanaodaiwa na sioni kama serikalini kuna mtu mwenye wazo la ku-retrieve hizo data.
    Ushauri wangu, kama una nia ya kupigania uongozi wa siasa jipeleke mwenyewe ukalipe, lakini kama ni mbeba box kama mimi usipoteze muda wako na hilo deni.
     
  12. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #12
    Sep 19, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hiyo mikopo walipe wale watakaoipigia kura CCM
     
  13. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #13
    Sep 19, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,089
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    kwani unadiwa na wewe..?! mi nafkiri wanakopeshwa kuanzia chuo kikuu.. TU! coz mtu aliyesoma na kufika chuo kikuu awezi akaropoka pumba kama hizi
     
  14. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #14
    Sep 19, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    uchaguzi ukiisha na serikali ya ccm ikishinda tu...hili suala litaanza tena kujadiliwa kinagaubaga!
     
  15. Chromium

    Chromium JF-Expert Member

    #15
    Sep 19, 2010
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 597
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Bora CHADEMA waingie tuondokane na kero hii! Jamani si nasikia utafiti umewapa asilimia 47 za ushindi na CCM 41%?:lol:
     
  16. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #16
    Sep 19, 2010
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,089
    Likes Received: 1,111
    Trophy Points: 280
    hehehe.... typical uneducated chadema supporter ! kidogo wanamwaga matusi
     
  17. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #17
    Sep 19, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,768
    Likes Received: 4,522
    Trophy Points: 280
    Hakuna anayedaiwa labda wanakukata kwa makosa mpwa, nilishaandika sana hapa ukumbini kuhusu hii na nikanukuu pia baadhi ya machapisho kuwa...kama tunachangia tena chini ya sera ya uchangiaji huduma, basi hatudaiwi! Hakuna sehemu yoyote "kisheria" iliyosema kuwa tumekopeshwa, yote yanaonyesha kuwa ni costshare otherwise kama unalipa na serikali nayo ilipe... USIDANGANYIKE MPWA, AU njoo tugange njaa hapa kwene ze eni gioo zzzz! huku hawajafika bado
     
  18. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #18
    Sep 19, 2010
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Kijana Elli kwa wale wafanya kazi wa Serikali ni kweli huwa wanakatwa fedha za kurejesha mkopo huo kwa mwezi.

    Nyinyi ambao hamukatwi basi mumebahatika.

    Sasa jee munataka bado elimu iendelee kuwa bure hamutaki hata kuchangia kidogo? Serikali itaweeza kukidhi mahitaji hayo kweli?

    Enzi zile tulikuwa tunachangia kwa kwenda jeshini na kujenga taifa bure mwaka mmoja, na kupata mshahara kidooooogo sana ambao ulikuwa unatosha kwa chakula tu. Hiyo gari ndiyo ilikuwa unaiona kwa barabarani tu na waliokuwa nazo walikuwa wakieleweka wanafanya kazi gani.

    Ndio wastaafu wa enzi zile hawakuweza kumiliki hata nyumba.
     
  19. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #19
    Sep 19, 2010
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 23,768
    Likes Received: 4,522
    Trophy Points: 280
    Ni kweli unachosema ila ninaxhosema ni kwamba, hatukukopeshwa kwani serikali haikopeshi bali ni uchangiaji, that means, serikali na sisi tunachangia... hapo ndo kwene tatizo, kuchangia si vibaya endapo tungekua tunachangia kwa njia inayoeleweka na sikulazimisha kuchangia kiujanja ujanja, mfano; mimi ninalipa P.A.Y.E na makato mengine kwa sera inayoeleweka na si kwa kigezo kwamba nilikopeshwa, serikali hainidai ila labda tunadaiana, au tunadaiwa ndo maana ya cost-share mpwa.

    karibu kitimoto mpwa,
     
  20. MAWANI

    MAWANI Member

    #20
    Sep 19, 2010
    Joined: May 12, 2009
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika Kampeni za sasa, ni chama gani kimesema kikiingia madarakani kitawasamehe wale "wadaiwa wa serikali" wa mikopo ya elimu ya juu? Ingekuwa ni hit kubwa.
     
Loading...