Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marando kuibomoa CCM

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Nsololi, Aug 31, 2010.

  1. N

    Nsololi JF-Expert Member

    #1
    Aug 31, 2010
    Joined: Mar 8, 2007
    Messages: 251
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tuesday, 31 August 2010
    Geofrey Nyang'oro

    KADA wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (Chadema), Mabere Marando ametamba kuitikisa CCM na serikali yake kwa hatua yake ya kuwahusisha viongozi wa nchi na ufisadi wa Akaunti ya madeni ya nje (Epa)uliofanyika Benki Kuu.

    Lakini CCM wamesema bado wanatafakari kauli hiyo kwa makini ili kuona hatua inayofaa kukichukulia chama hicho cha upinzani.

    Juzi, Marando alirudia kauli hiyo na kusema bado anaamini kuwa mafisadi wa kweli hawajafikishwa mahakamani.

    Alisema hayo kwenye mkutano uliofanyika katika viwanja vya Bunju Dar es Salaam kuzindua kampeni za mgombea ubunge wa Jimbo la Kawe kupitia Chadema, Halima Mdee.

    Katika mkutano huo Marando alisisitiza kuwa watu waliofikishwa mahakamani si mafisadi, bali ni matawi ya ufisadi.

    Huku akishangiliwa na umati wa watu Marandu alisema " Jana (Juzi) nilipozunguzia hili (TBC) walikata mitambo yao,sasa leo narudia tena na hapa hukuna mitambo siju watakata nini,"alisema Marandu na kucheka.

    "Niliwaambia kumfunga Liyumba, kumshitaki Maranda na wengine ambao kesi zao ziko mahakamani kwa sasa siyo suluhisho la ufisadi hapa nchini, nasema hivyo sababu wale waliofikishwa mahakamani ni matawi tu na mafisadi ni mti mkubwa ambao unatakiwa kung'ongewa"alisema Marando.

    Mafisadi hali ni wale waliotajwa na Dk Slaa waziwazi katika viwanja vya Mwembe Yanga, alitaja majina yote na kuonyesha Watanzania wote kuwa kumbe wizi uko hata (Bot) mahali ambapo Watanznaia hata siku moja hamukuamini kama kuna wizi unafanyika,"alisema.

    Akifafanua maana ya ufisadi alisema "mafisadi maana yake ni viongozi wanaotumia nafasi zao kuchota fedha za umma zilitengewa kwa ajili ya ujenzi wa huduma za kijamii kama shule ,Zahanati,barabara n.k na kuzitumia wao binafsi na marafiki zao.

    Katika mkutano huo pia Marando aliwaasa wakazi wa Kawe kutochagua wagombea wa CCM na NCCR Mageuzi kwa kuwa hawatakuwa na msaada wa kimaendeleo kwenye jimbo hilo.

    Kuhusu Mgombea Ubunge kupitia NCCR Magezuzi James Mbatia Marando alisema ndiye aliyesababisha yeye kukihama chama hicho.

    "Mimi ni mkazi wa jimbo hilo, maendeleo ya jimbo hili yananihusu, nilimwambia Mbatia kama atagombea Ubunge katika jimbo nitakihama chama hicho kwa kuwa yeye hana uwezo wa kuongoza na amekiua chama hicho"alisema Marando.

    Alisema amekihama sababu anajua mgombea huyo kupitia NCCR Mageuzi hana uwezo wa kuongozi kutokana na kushindwa hata kufuatilia matatizo makubwa ya ardhi yaliyowakumba wakazi wa eneo hilo huku akiwa kama mwenyekiti wa chama hicho na mkazi wa Jimbo hilo.


    Kwa upenda wake mbunge wa zamani wa Jimbo la kishapu kupitia CCM Fred Mpendazoe ambaye kwa sasa anawania Ubunge wa Jimbo la Segerea kupitia Chadema alikitabiria kifo chama chake cha zamani aliposema kifo hicho kinatokana na kukumbatia rushwa na ufisadi.

    Akizunguza wakati wa uzinduzi huo Mpendazoe ambaye alikuwa msemaji wa kwanza kwenye kampeni hizo alisema kitendo cha CCM kukumbatia mafisadi ni dhambi na hukumu ya dhambi ni mauti.

    "CCM haitapasuka tu bali itakufa kabisa sababu imekumbatia rushwa na rushwa ni dhambi malipo ya dhambi ni mauti"alisem Mpendazoe

    Katika mkutano huo Mpendazoe aliwataka wakazi wa Bunju na Watanzania kwa ujumla kutochagua CCM kwakuwa serikali inayotokana rushwa haina uwezo wa kufanya maamuzi magumu kama kushughulikia mafisadi
     
  2. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #2
    Aug 31, 2010
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Marando naona kaamua,ila kama sina imani nae vile asije akawa kaja kuspy.
    Ila Dr aminia kama kaja spy atamstukia soon
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Aug 31, 2010
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    aiseeee!
     
  4. Oluoch

    Oluoch Senior Member

    #4
    Aug 31, 2010
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Safi sana Marando,mapambano yanaendelea.
     
  5. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #5
    Aug 31, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    marando endelea na kata funua mpaka kieleweke
     
  6. Jile79

    Jile79 JF-Expert Member

    #6
    Aug 31, 2010
    Joined: May 28, 2009
    Messages: 8,754
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 145
    KUMBE DAWA YA TBC NI KUTOWAITA KWENYE MKUTAnoi si mnaona kule bunju mambo yameenda safi wala tbc hawakukata mitambo tena.................KWELI NAAMINI HAKI HAIPATIKANI KWA SIKU MOJA.....
     
  7. M

    Mtu B JF-Expert Member

    #7
    Aug 31, 2010
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 922
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huyu Marando ataibomoa CHADEMA, kuweni makini sana na huyu jamaa haaminiki
     
  8. M

    MzeePunch JF-Expert Member

    #8
    Aug 31, 2010
    Joined: Jun 8, 2009
    Messages: 1,412
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Haya mawazo ya u-spy yanapandikizwa na CCM kwa makusudi kwa sababu wanafahamu kuwa Marando hana breki katika kufichua jambo lolote analolijua. Ni mtu shupavu asiye na chembe ya woga. Huyu ni mpiganaji wa ukweli! Endelea kamanda Mabere Marando, tupo nyuma yako.
     
  9. Tonge

    Tonge JF-Expert Member

    #9
    Aug 31, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 696
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Marndo wa ukweli bwana, anaspy nini huyu ameamua kujifunga mabomu na kwenda sambamba na Dr Slaa.Pipooooooooooooooos Pawaaaaaaaaaaaaaaa.
     
  10. Hero

    Hero JF-Expert Member

    #10
    Aug 31, 2010
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 570
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35

    I wish wa-tz wangefunuliwa na kupewa maamuzi niliyonayo mimi!
    Tuitose ccm, wakae benchi alafu tuwape nafasi akina Slaa watuonyeshe njia!
     
  11. M

    Magezi JF-Expert Member

    #11
    Aug 31, 2010
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    CHADEMA wakae wakijua Marando ni spy wa CCM kwa hiyo kazi kwao tumekwisha wapa angalizo siku nyingi sasa kama wanamng'ang'ania shauri lao.
     
  12. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #12
    Aug 31, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Acha uongo! Marando ni mtu makini na muadilifu hawezi kuwa wa double standards. Mtu ambaye nina wasiwasi naye ni Shibuda, wasimwamini sana kwa sababu alishadai kwamba yeye ni rafiki wa karibu wa JK!
     
  13. Hero

    Hero JF-Expert Member

    #13
    Aug 31, 2010
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 570
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ni kweli uyasemayo, wana ccm wanampaka matope kwa kuwa M Marando amekuwa mwiba kwao!
     
Loading...