Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marando amgeukia Jaji Mkuu

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Zak Malang, Sep 3, 2010.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    • Amtaka aache kuikingia kifua CCM

    Na Mwandishi Wetu, Tanzania Daima

    SIKU chache baada ya mwanachama wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Mabere Marando, kuwahusisha vigogo wa CCM na ukwapuaji wa mabilioni ya fedha za Akaunti ya Malipo ya Madeni ya Nje (EPA), amemshukia Jaji Mkuu, Agustino Ramadhan, akimtaka aache kuikingia kifua CCM.

    Marando alisema kama Jaji Mkuu Ramadhan anataka kuingia kwenye siasa, ni vema akanunua sare za chama hicho na kupanda jukwaani kujibu hoja na tuhuma zinazoelekezwa kwa vigogo wa CCM wanaohusishwa na vitendo vya ufisadi.


    Akizungumza na Tanzania Daima, Marando alisema baadhi ya vyombo vya habari juzi vilimnukuu Jaji Mkuu akiwaonya wanasiasa akiwemo yeye (Marando) kuwa wanaotoa hotuba za kisiasa majukwaani juu ya kesi zilizo mahakamani wanafanya makosa.


    Marando alisema anasikitishwa na kauli hiyo kwa kuwa jaji mkuu si mwanasiasa na hapaswi kusikiliza maneno ya kisiasa na kuyatolea ufafanuzi kama hayajafikishwa mezani kwake.


    Alisema katika uzinduzi wa kampeni za CHADEMA, yeye (Marando) alisema watuhumiwa waliofikishwa mahakamani kwenye kesi za wizi wa EPA ni matawi tu na kuwataja baadhi ya vigogo wa CCM ambao walipaswa kuunganishwa katika kesi hizo kwa sababu wao ndio walioubariki wizi huo.


    Alisema kauli hiyo si kuingilia mwenendo wa kesi bali kuonyesha kuwa kuna mafisadi wengi ambao walistahili kufikishwa mahakamani, lakini hawajafikishwa kwa sababu ya kinga ya chama au wanatumia madaraka yao.


    "Jaji Mkuu anatumia kofia yake kuitetea CCM, anataka jamii ione ninachokifanya mimi na CHADEMA ni kosa, hii si sahihi, namuomba aache kubishana na mimi kuhusu masuala ya kisiasa," alisisitiza Marando.


    Marando alibainisha kuwa kuna chombo kinachoshughulikia nidhamu ya mawakili hivyo kama yeye atakuwa amefanya makosa chombo hicho kitamuita kumuonya na ikiwezekana kumuadhibu lakini si anavyofanya Jaji Mkuu.


    "Yeye kama ana hamu ya kupanda jukwaani si akanunue sare ofisi za CCM pale Lumumba ili tuweze kupambana naye kwenye uwanja unaostahili?" alisema Marando.


    Aliongeza kuwa Jaji Mkuu ni Jaji wa Mahakama ya Rufani, hivyo ana uwanja mpana wa kutolea uamuzi au ufafanuzi kesi inayopelekwa mezani kwake na si maneno yanayosemwa katika viwanja vya Jangwani au vinginevyo katika kampeni zinazoendelea hivi sasa.


    Alisema ufisadi ni hoja nzito ambayo haipaswi kupindishwa pindishwa au kutetewa na viongozi kwa sababu imewafanya Watanzania waendelee kuwa maskini katika ardhi yao, huku watu wachache wakitumia rasilimali za nchi kwa maslahi binafsi.


    Aliongeza kuwa kutokana na kutambua athari za ufisadi, CHADEMA imeamua kuuvalia njuga na kuwaumbua wale wote walioshiriki au wanaoendelea kutenda vitendo hivyo.


    Juzi baadhi ya vyombo vya habari, vilimkariri Jaji Mkuu Ramadhan kuwa kujadili kesi zinazoendeshwa mahakamani kwenye mikutano ya hadhara ni kinyume cha sheria na mahakama itachukua hatua dhidi ya watu wanaofanya hivyo.


    Vyombo hivyo vilimkariri Jaji Mkuu akisema kuwa sheria iko wazi kwa wanaoingilia mwenendo wa kesi na mahakama itawawajibisha wanasiasa wanaofanya hivyo bila hata kungoja vyombo vingine vya dola kuwachukulia hatua wahusika.
     
  2. M

    MWANALUGALI JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2010
    Joined: Feb 1, 2010
    Messages: 601
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyu Jaji Mkuu vipi? inaelekea anatumika sana huyu!! kuna mtu hapa jamvini anaweza kuskumbusha ile kesi ya mgombea binafsi iliisha je? anatumika sana huyu !
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Tangu lini huyu aliacha ukada wa CCM? Mnasahau huyu alipata kuwa Makamu Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi ya Muungano (NEC) na pia Makamu Mwenyekiti wa ZEC katika chaguzi 3 -- yaani za 1995, 2000 nq 2005. Katika chaguzi hizo alonyesha u-CCM wake wa hali ya juu hasa mwaka 1995 NEC ilipovurunda uchaguzi kwa mkoa wa Dsm ili kuinufaisha CCM dhidi ya dhoruba la NCCR.

    Lakini achilia hii, pia alihusika katika uvurundwaji wa chaguzi zote 3 za Visiwani kwani alikuwa mshiriki mkubwa katika maamuzi ya ZEC katika kuinyima ushindi CUF. Isitoshe baada ya uchaguzi ule wa 2000 kulitokea mauaji makubwa kule Pemba, baada ya wana-CUF kufyatuliwa risasi za moto na polisi, wakati walipokuwa wanaandamana kwa amani kutokana na maamuzi yaki uonezi ya ZEC -- kwani kosa lao lilikuwa kudai tume huru ya uchaguzi. Hatukusikia hata siku moja huyu Jaji Augustine Ramadhani akilaani mauaji hayo au kukomment chochote kuhusu nayo.
     
  4. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huyo ni choka mbaya.
     
  5. m

    mwita ke mwita JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2010
    Joined: Aug 13, 2010
    Messages: 4,181
    Likes Received: 527
    Trophy Points: 280
    kwa hiyo inawezekana naye yupo kwenye mtandao wa J.M.K
     
  6. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Yupo kwenye list ya hawa

    Lt.Col(Rtd) J.M.Kikwete
    Lt.(Rtd)Y.Makamba
    Capt(Rtd)J.Chiligati
    Brg.Gen(Rtd)A.Ramadhan
    .
    .
    .
    and the lsi never end

    Failed and non-creered slodiers
     
  7. amba.nkya

    amba.nkya JF-Expert Member

    #7
    Sep 3, 2010
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 402
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Me sioni cha ajabu kwa viongozi wetu. Jaji mkuu amepoteza integrity kwa jamii ya TZ tangu alipotoa maamuzi ya kesi ya mgombea binafsi.
     
  8. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #8
    Sep 3, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,701
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145



    Huyo inaelekea ameogeshewa maji ya bendera ya CCM ili kote apitapo yeye ni CCM anasahau wajibu wake kama Jaji Mkuu kuwa haruhusiwi kushabikia chama chochote cha siasa hadi atakapo staafu! akiona hawezi vumilia aweke manyaka chini ya Ujaji Mkuu ainge kwenye siasa lakini kama amekalia hicho kiti hapaswi kushabikia Siasa.

    Kwenye RED hawezi sema chochote maana angewageuka wangemtuhumu kuwa sio Mtanzania na mengine mengi yangepandikizwa juu yake
     
  9. Nyange

    Nyange JF-Expert Member

    #9
    Sep 3, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 1,928
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huyo ni choka mbaya. Viongozi wengi hawajui kuweka mstari (line of demarcation) na siasa.
     
  10. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #10
    Sep 3, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,759
    Likes Received: 1,872
    Trophy Points: 280
    Anachojua kwa umakini ni kupiga piano pale St.Albans na baadae a warm handshake kutoka kwa Wazee Rupia na Malechela
     
  11. Oluoch

    Oluoch Senior Member

    #11
    Sep 3, 2010
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 134
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huyo Jaji mkuu ni mamluki na kada wa chama cha kijana. Anaipeleka nchi kubaya. Hajui misingi ya kazi yake ndo maana anaiendesha kisiasa. Jaji mkuu hatakiwi kuwa mwanachama wa chama cha siasa,sasa tumweleweje? Anatukumbusha machungu ya mgombea binafsi!
     
  12. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #12
    Sep 3, 2010
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kaka umelenga penyewe. Nchi inaendeshwa KIJESHI umesahau wakuu wa mikoa na wilaya wengi ambao ni makamanda wa jeshi, viongozi wa CCM nao pia akiwamo Kanali Abdulrahman Kinana, Capten John Chiligati, Kapteni George Mkuchika the list goes hadi ngazi za chini kabisa. Lakini pia huju Jaji yuko katika hatua za kustaafu, usishangae ukasikia zaidi ya hayo kabla na baada ya kustaafu kwake. MUNGU ATATUNUSURU NA KUWAONEA HURUMA WATANZANIA KWA KUENDELEA KUBEBESHWA MATATIZO WAKATI WANYO RASILIMALI NA WATU WA KUTOSHA.
     
  13. PJ

    PJ JF-Expert Member

    #13
    Sep 3, 2010
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 297
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Sio inawezekana bali ni mmoja wao ndio maana akapewa Ujaji Mkuu kama fadhila.

    Hivyo bado ana mawazo ya kimtandao na kuendelea kuulinda ufisadi
     
  14. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #14
    Sep 3, 2010
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Marando amgeukia Jaji Mkuu

    • Amtaka aache kuikingia kifua CCM

    na Mwandishi wetu


    SIKU chache baada ya mwanachama wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Mabere Marando, kuwahusisha vigogo wa CCM na ukwapuaji wa mabilioni ya fedha za Akaunti ya Malipo ya Madeni ya Nje (EPA), amemshukia Jaji Mkuu, Agustino Ramadhan, akimtaka aache kuikingia kifua CCM.


    Marando alisema kama Jaji Mkuu Ramadhan anataka kuingia kwenye siasa, ni vema akanunua sare za chama hicho na kupanda jukwaani kujibu hoja na tuhuma zinazoelekezwa kwa vigogo wa CCM wanaohusishwa na vitendo vya ufisadi.

    Akizungumza na Tanzania Daima, Marando alisema baadhi ya vyombo vya habari juzi vilimnukuu Jaji Mkuu akiwaonya wanasiasa akiwemo yeye (Marando) kuwa wanaotoa hotuba za kisiasa majukwaani juu ya kesi zilizo mahakamani wanafanya makosa.


    Marando alisema anasikitishwa na kauli hiyo kwa kuwa jaji mkuu si mwanasiasa na hapaswi kusikiliza maneno ya kisiasa na kuyatolea ufafanuzi kama hayajafikishwa mezani kwake.


    Alisema katika uzinduzi wa kampeni za CHADEMA, yeye (Marando) alisema watuhumiwa waliofikishwa mahakamani kwenye kesi za wizi wa EPA ni matawi tu na kuwataja baadhi ya vigogo wa CCM ambao walipaswa kuunganishwa katika kesi hizo kwa sababu wao ndio walioubariki wizi huo.


    Alisema kauli hiyo si kuingilia mwenendo wa kesi bali kuonyesha kuwa kuna mafisadi wengi ambao walistahili kufikishwa mahakamani, lakini hawajafikishwa kwa sababu ya kinga ya chama au wanatumia madaraka yao.


    "Jaji Mkuu anatumia kofia yake kuitetea CCM, anataka jamii ione ninachokifanya mimi na CHADEMA ni kosa, hii si sahihi, namuomba aache kubishana na mimi kuhusu masuala ya kisiasa," alisisitiza Marando.


    Marando alibainisha kuwa kuna chombo kinachoshughulikia nidhamu ya mawakili hivyo kama yeye atakuwa amefanya makosa chombo hicho kitamuita kumuonya na ikiwezekana kumuadhibu lakini si anavyofanya Jaji Mkuu.


    "Yeye kama ana hamu ya kupanda jukwaani si akanunue sare ofisi za CCM pale Lumumba ili tuweze kupambana naye kwenye uwanja unaostahili?" alisema Marando.


    Aliongeza kuwa Jaji Mkuu ni Jaji wa Mahakama ya Rufani, hivyo ana uwanja mpana wa kutolea uamuzi au ufafanuzi kesi inayopelekwa mezani kwake na si maneno yanayosemwa katika viwanja vya Jangwani au vinginevyo katika kampeni zinazoendelea hivi sasa.


    Alisema ufisadi ni hoja nzito ambayo haipaswi kupindishwa pindishwa au kutetewa na viongozi kwa sababu imewafanya Watanzania waendelee kuwa maskini katika ardhi yao, huku watu wachache wakitumia rasilimali za nchi kwa maslahi binafsi.

    Aliongeza kuwa kutokana na kutambua athari za ufisadi, CHADEMA imeamua kuuvalia njuga na kuwaumbua wale wote walioshiriki au wanaoendelea kutenda vitendo hivyo.


    Juzi baadhi ya vyombo vya habari, vilimkariri Jaji Mkuu Ramadhan kuwa kujadili kesi zinazoendeshwa mahakamani kwenye mikutano ya hadhara ni kinyume cha sheria na mahakama itachukua hatua dhidi ya watu wanaofanya hivyo.


    Vyombo hivyo vilimkariri Jaji Mkuu akisema kuwa sheria iko wazi kwa wanaoingilia mwenendo wa kesi na mahakama itawawajibisha wanasiasa wanaofanya hivyo bila hata kungoja vyombo vingine vya dola kuwachukulia hatua wahusika.

    Source: http://www.freemedia.co.tz/daima/habari.php?id=18975
     
  15. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #15
    Sep 3, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    patamu hapo, chuma kimeshika moto nani wa kukikamata kwa mikono? twen zetu Marando!!
     
  16. Kamakabuzi

    Kamakabuzi JF-Expert Member

    #16
    Sep 3, 2010
    Joined: Dec 3, 2007
    Messages: 1,347
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hukumu aliyoitoa katika kesi ya mgombea huru, ilimwacha 'uchi' kabisa, alijionyesha wazi kuwa yeye ni gwanda la kijani katika joho la ujaji. Jamii haimwamini tena! Alijipotezea yeye mwenyewe heshima ya jaji kiongozi na hivyo sasa hastahili kukemea wengine.
    Isitoshe Marando aliloongea si kesi zilizo mahakamani - aliongelea wale ambao hawajapelekwa mahakamani,
    Jaji mkuu kama hata kusikia unasikia kwa 'makengeza'! inasikitisha.
    Ulipotoa hukumu ile watu walisema -loo sasa tutakimbilia wapi? Ulipaswa kulijua hilo kabla ya kutoa hukumu. Mahakama ya rufaa tena jopo la majaji walipaswa kusoma mazingira mbalimbali ya kesi ile kabla ya kutoa hukumu au hukujua kuwa hukumu yako ni sheria tayari?
     
  17. TzPride

    TzPride JF-Expert Member

    #17
    Sep 3, 2010
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 2,255
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Aluta continua............................
     
  18. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #18
    Sep 3, 2010
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hivi mangapi yamekuwa yakizungumzwa na kuandikwa katika magazeti kuhusu kesi mbali mbali zilizopo mahakamani lakini huyu Jaji hakuwahi kukemea. Mfano hai ni ile kesi ya Zombe -- jinsi mambo ya mahakamani yalivyokuwa yanaripootiwa na baadhi ya magazet!!! Ungeweza kusema Zombe angehukumiwa kunyongwa mara kumi!! Sikuwahi kumsikia Jaji huyu akiyakemea hayo magazeti.
     
  19. sblandes

    sblandes JF-Expert Member

    #19
    Sep 3, 2010
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 1,339
    Likes Received: 187
    Trophy Points: 160
    Ni bora anyamaze kimya kwa huu muda uliobaki,historia itamhukumu.
     
  20. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #20
    Sep 3, 2010
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Hivi Serikali ilikata rufaa kupinga hukumu ya Zombe kama walivyokuwa wamenuia?
     
Loading...