Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Marafiki!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Lizzy, Mar 9, 2011.

  1. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #1
    Mar 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Marafiki ni sehemu muhimu sana kwenye maisha ya kila mmoja wetu.Kila siku tunashauriana ishu za mapenzi..tunapeana tahadhari na kushauriana pia kufarijiana ila nadhani swala la urafiki hatulipi uzito ipasavyo!!!

    Kama tunavyolipa umuhimu swala la kuchagua nani anafaa kua mpenzi wako ndivyo ilivyo muhimu kuchagua marafiki pia.Kuna aina za marafiki ambao wakati mwingine inabidi tukae mbali nao....marafiki wagomvi, waongo,wafitini, wachonganishi,wambea,wenye wivu kiasi cha kutopenda maendeleo yako, wasio na heshima n.k

    Ndani ya wiki mbili nimeshuhudia
    .....wasichana wawili wanaoitana marafiki, wanaochekeana wakiwa pamoja wameharibiana mambo yao vibaya sana.

    .....Mwingine alikua na tatizo na mwenzake kama watu wazima badala ya kuyamaliza wenyewe akafikisha mpaka taarifa ambazo hazikupaswa kwa mzazi wa mwenzake.Hao ni watu wazima ila bado wanakua kama watoto!!!

    .....Mwingine amembeza mwenzake kwamba hana busara.

    Kwenye makundi yote hayo matatu hamna heshima ya kweli, urafiki uliojaa mapenzi ya ukweli wala ukomavu wa akili.Siku zote sio vizuri kua rafiki na mtu ambae hajakomaa kiakili sawa na wewe kwasababu ni rahisi sana kutokuelewana nayo inaweza kupelekea chuki inayoweza kuharibu kabisa utu wa mtu....mkaishia kuchukiana maisha!!

    Kitu kingine ni kwamba mara nyingi watu unaoonekana nao wanakudefine ulivyo...inawezekana kabisa sivyo ila kama mtu hakufahamu anachukulia kile anachoona au kusikia kuhusu kundi lile la wadada/wakaka kama tabia yako binafsi...kwahiyo kaa mbali na watu usiopenda kuhusishwa nao!

    Nwyz nimeona tu tukumbushane umuhimu wa kuchagua marafiki.Kua rafiki na mtu unaeelewana nae lugha...heshimianeni na mpendane.Ukishamwita mtu rafiki yako then unakua na jukumu la kulinda hadhi/sifa ya mwenzako badala ya kuiharibu, kumpa moyo badala ya kumvunja, kumpa faraja badala ya kumpa wakati mgumu, kumheshimu badala ya kumdaharau, kumtunzia siri badala ya kuivujisha n.k.
    Tupendane!!

    Nawakilisha!!!
     
  2. Remmy

    Remmy JF-Expert Member

    #2
    Mar 9, 2011
    Joined: Jun 9, 2009
    Messages: 4,581
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Asante kwa ushauri mzuri. Tumekuwa tukiwasema vibaya marafiki zetu.
     
  3. Washawasha

    Washawasha JF-Expert Member

    #3
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,368
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    nawapenda sana marafiki wa kweli kwa maana 2nasaidia sana ktk matatizo yetu.
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Mar 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Inabidi tuache!Either unampenda mtu au humpendi...unamheshimu au humheshimu!
     
  5. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #5
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Jaman naomba niongee ukweli,mm kila nikiona jina la Lizzy humu ndani na post/comments zake I can't control mapigo yangu ya moyo.
     
  6. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #6
    Mar 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hehehe!Kwanini tena jamani?
     
  7. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #7
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Sijui kwann jmn,yan sijielewi kbs!!
     
  8. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #8
    Mar 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Mmmh!Basi pole!
     
  9. Rogie

    Rogie JF-Expert Member

    #9
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 4,751
    Likes Received: 725
    Trophy Points: 280
    Asante bibie.
     
  10. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #10
    Mar 9, 2011
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    [​IMG]
     
  11. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #11
    Mar 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mpenndwa Lizzy, kwa kweli kwenye jukwaa hili unamudu kila somo. hogera na asante sana.

    ila nafikiri nichangie hapo nilipoweka bold kuwa binafsi naamini kuwa marafiki hawachaguliwi, bali hutokea tu maishani mwa mtu kutokana na muingiliano na mtandao (network) wa mawasiliano na watu wengine katika jamii. kama alivyo jirani, rafiki pia hachaguliwi. ni muhimu kuwa mwangalifu na marafiki kwa kujidhibiti hulka na tabia zako wa wale marafiki unaoona mienendo yao si mizuri ili usije kaitumbukiza kwao na kujikuta unaharibikiwa.

    ni rahisi kuchagua kazi au mahali pa kuishi, lakini sio rafiki au jirani.

    ubarikiwe mpenzi

    Glory to God
     
  12. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #12
    Mar 9, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Cyber-Frienship = E-Friendship = Marafiki?
     
  13. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #13
    Mar 9, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,781
    Likes Received: 1,674
    Trophy Points: 280
    Lizzy sante sana my dear
    hata mie nimejifunza mengi..
    hopeful many members and visitor
    will get a chance to read this.
    God bless
     
  14. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #14
    Mar 9, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    I love you Lizzy ..
    Hii Topic yako imenifanya nitafakari mengi sana be blessed ,Nimemkumbuka rafiki yangu ambaye mungu alimpenda zaidi ya mie nilivyompenda
    Kila nikiwaza chozi linanitoka .
     
  15. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #15
    Mar 9, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Nawajali rafiki zangu, huwa ni kimbilio langu la kwanza ninapohitaji ushauri ambao siwezi kuuomba kwa familia.
    Ahsante lizzy.
     
  16. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #16
    Mar 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Asante Miss Judith...unayosema ni kweli kwamba huwezi kwenda mahali uanze kuchagua yule na yule ila ukishakua karibu na mtu ukagundua kwamba ana tabia usiyopenda sana unaweza kuchagua kuachana na urafiki ule au la!Asante tena kwakuniweka sawa!Be blessed!
     
  17. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #17
    Mar 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    What are you on about?Hata huyo wa cyber space kama ana umuhimu kwako nae ni rafiki pia!
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Mar 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Asante mama wa kwanza!I love you too!Pole kwa kumpoteza rafiki yako mpendwa!
    Be blessed!
     
  19. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #19
    Mar 9, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Well said Lizzy marafiki ni watu muhimu katika maisha yetu, mimi binafsi nadiriki kusema kusema hapa JF i made friends ambao kwa kweli wamenisaidia sana kimawazo na pia kwa ushauri mzuri wanaonipa hasa pale ninapokuwa nina tatizo fulani kwa kweli nachoweza kusema ni kuwa si cha kuwalipa lakini that bondship niliyonayo na hao marafiki wamekuwa kama ndugu kwangu maana wengine hadi nimeweza kukutana na familia zao nikimaanisha wake zao pia na watoto pia wamenipa ushauri wa kutosha kuhusiana na mambo mbali mbali ya kimaisha
     
  20. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #20
    Mar 9, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    well said lizzy, wakati mwingine marafiki ni wa msaada kuliko hata ndugu. tatizo linakuja kama mkijakorofishana halafu akawa hana busara na uvumilivu kama ulivyosema, anatumia siri zako zote kuwa silaha za kukuangamiza.
     
Loading...