Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapitio ya wimbo: JKT Taarab - Chura

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Ms Judith, Jan 4, 2012.

  1. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    wapendwa,

    nimeweka wimbo wa CHURA wa JKT Taarab kwenye lik hii hapo chini:

    http://www.jamiiforums.com/entertainment/208761-chura-jkt-taarab-walitisha-sana-enzi-hizo.html

    naomba tujadili usahihi wa maneno hayoo yaliyokolezwa rangi nyekundu

    1.
    mimi nafikiri badala ya kusema nilikisia, ilipaswa kusemwa nilidhania au nilifikiria, manake makisio ninayoyajua mimi ni "estimates" kwa kiingereza na haiwezekani kwa vyovyote vile kuwa dhana iliyoko kwenye hilo shairi ni "estimate"

    2.
    na hapo kujing'atua, ukiachilia mbali msuala ya vina na mizani, tusema mwalimu nyerere aling'atuka au naye alijing'atua madarakani??

    3.
    kuhusu "kujitosa pembeni", hapo pembeni ni wapi, ni kisimani au nje ya kisima, na kama ni nje ya kisima, inawezekana kitu au mtu kujitosa nchi kavu? au kujitosa lazima iwe majini (kisimani/mtoni/ziwani/baharini nk)?

    4.hiyo sentensi nadhani iko sawa kisarufi, ila kimantiki ni suala la tafsiri ya neno nyumbani na wakati tu kwamba kwa wakati wa sasa, haisisitizwi kuwenda kuoa nyumbani na kwa wakati huu mtu aweza kuoa popote hata nchi za ng'ambo.

    pia baadhi ya mila haziruhusu kuona nyumbani (close relatives). japo kishairi inaeleweka kuwa ililenga kubalance vina na mizani, isipokuwa kama dhana ya neno nyumbani kama inavyotumika, imelenga dhana sawa na "home town/city/country" nk vinginevyo kama ni close relative itakuwa jambo lisilowezekana kwa mila nyingi za kiafrika

    nyie mnaonaje wapendwa?

    mbarikiwe sana

    Glory to God
     
  2. c

    chama JF-Expert Member

    #2
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 8,006
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Lugha ya kishairi mara nyingi hainyooki la ujumbe hufika kama inavyotakiwa, pamoja na yote umemwelewa Chura?

    Chama
    Gongo la Mboto DSM
     
  3. mtemiwaWandamba

    mtemiwaWandamba JF-Expert Member

    #3
    Jan 14, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Hii ni fasihi. Na katika fasihi watunzi hutumia maneno anuai hata ya lugha za kigeni ili mradi wapate vina muafaka katika mpangilio wake. Na katika muktadha huo inafika wakati wanaweka maneno kimakosa, sasa hapo hunabudi msomaji ufahamu nini maudhui ya Mtunzi au Mwandishi. Lugha ni Fasihi . Lakini umelielewa Shairi maana yake?
     
  4. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #4
    Nov 3, 2012
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,393
    Likes Received: 573
    Trophy Points: 280
    Mjadala uendelee...
     
  5. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #5
    Nov 3, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,711
    Trophy Points: 280
    Mkuu chama wa Gongs,

    Hebu fanya maarifa hapo, huyu chura ni nani? mi mpaka leo bado kumjua

    Natanguliza shukrani

    Asprin
    Boko Basihaya, DSM.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Asprin

    Asprin JF-Expert Member

    #6
    Nov 3, 2012
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 42,171
    Likes Received: 4,711
    Trophy Points: 280
    Mkuu mtemiwaWandamba,

    Tafadhali saidia mimi kujua maana ya huu ushairi. Huyu chura ni nani anazungumziwa?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Ukwaju

    Ukwaju JF Bronze Member

    #7
    Nov 3, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 7,750
    Likes Received: 358
    Trophy Points: 180
    Ms Judith katika thread yako ya kwanza nimeona umetoa like kwa SOBY kuwa ni kiharage
    kila mahali kiharage huwa kipo km hakiukung'olewa na kinakaa karibu na kisima kwa vile hudhaniwa huwa ni mlinzi kinatisha sana kwa umbo lakini si lolote hadi hii leo hakizuii lolote na ukitaka kuteka maji chenyewe huondoka na kushangilia mafuriko
    Ubeti wa 2.
    Mwenzenu nilikisia ni mlinzi kisimani,
    mtu utamzuia maji akiyatamani
    Akaja dada Rukia na ndooye mkononi,
    chura ukajing`atua ukajitosa pembeni
    Hizi ni lugha za kughani mashairi na hazifuati kina ila maana huwa nyingi na ndio maana huona watu wengi wanazishobokea
    Fuatilia wimbo wa TOT katika Rapping anaposema
    anakalia KIGOGO na si MBURAHATI
    AU
    Gonga mbele x 3 kama mwenyewe hayupo zunguka
    Nyuma gonga x 2 km hayupo mwaga mzigo


    Kwa hiyo ni kazi kwelikweli km mke wangu akianza kushobokea Taarabu na nyimbo hizo naona km ataniacha?
    Na mara nyingi naona 80% ya wapenda Taarabu ndoa zao ..............
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Nov 3, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,058
    Likes Received: 5,241
    Trophy Points: 280

    Churaaaaa...... churaaaaaaaaaaa...........ni


    [​IMG]
     
  9. A-town

    A-town JF-Expert Member

    #9
    Nov 3, 2012
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 497
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Jf is never boring. Haya twendeni kwa mrisho mpoto sasa
     
  10. Magwangala

    Magwangala JF-Expert Member

    #10
    Nov 24, 2012
    Joined: Oct 4, 2011
    Messages: 1,730
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    Maana ya Chura?naogopa ban!
     
  11. Interest

    Interest JF-Expert Member

    #11
    Feb 8, 2016
    Joined: Apr 11, 2015
    Messages: 635
    Likes Received: 498
    Trophy Points: 80
    Aaah! CHURAAA..
     
  12. A-town

    A-town JF-Expert Member

    #12
    Feb 12, 2016
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 497
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 45
    Sizonje.............hii ndiyo nyumba yetu......milango ipo ila wanapita madirishani....
     
  13. naiman64

    naiman64 JF-Expert Member

    #13
    Feb 20, 2016
    Joined: Nov 22, 2013
    Messages: 2,870
    Likes Received: 591
    Trophy Points: 280
    CHURA ni me ambaye kukipambazuka, yeye hukaa vipembezoni(chobingo) kutongoza mabinti, mtunzi anamuuliza CHURA kwamba ni hohehahe hana a wala be huyo binti (maji) akimpata atampeleka wapi.
    Beti ya pili ameendelea kumuonya aache tabia hiyo maana tayari ni kama wanamvizia watamuumiza atahudumiwa na nani wakati hana mke.
    Ubeti WA tatu umejitosheleza. Pia rekebisha hapo si mgongo ni ukivunjika ugoko
     
Loading...