Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapishi ya supu

Discussion in 'JF Chef' started by MziziMkavu, Dec 7, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Dec 7, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280
    Mapishi ya supu ya matango ya baharini na pilipili manga
    [HR][/HR]
    [TABLE="width: 90%, align: center"]
    [TR]
    [TD="class: FontStyle5"]

    Mahitaji[​IMG]


    Matango gramu 750, pilipili manga gramu 3, vipande vya vitunguu maji gramu 25, mvinyo wa kupikia gramu 15, chumvi gramu 4, chembechembe za kukoleza ladha gramu 5, tangawizi gramu 10, kiasi kidogo cha giligilani, mafuta ya ufuta na mchuzi wa sosi.

    Njia

    1. osha matango , halafu uyakate yawe vipande vipande. Chemsha maji, halafu weka vipande vya matango kwenye maji ya moto.
    2. washa moto mimina mafuta kwenye sufuria halafu tia vipande vya vitunguu maji na tangawizi korogakoroga, mimina maji, mvinyo wa kupikia, chembechembe cha kukoleza ladha, mchuzi wa sosi, chumvi na pilipili manga, korogakoroga, halafu tia vipande vya matango korogakoroga. Baada ya kuchemka ipakue kwenye bakuli. Mimina mafuta ya ufuta, weka vipande vya vitunguu maji na giligilani. Mpaka hapo supu hiyo iko tayari.[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]


    Mapishi ya ngisi na kuku
    [HR][/HR]
    [TABLE="width: 90%, align: center"]
    [TR]
    [TD="class: FontStyle5"]Mahitaji[​IMG]
    Ngisi gramu 50, kuku mmoja, pilipili hoho gramu 10, pilipili mboga gramu 10, mchuzi wa sosi vijiko viwili, sukari kijiko kimoja, chumvi kijiko kimoja, pilipili manga kijiko kimoja, wanga vijiko viwili, kiasi kidogo cha vitunguu maji, tangawizi, na giligilani.
    Njia
    1. kata kuku awe vipande vipande, koroga pamoja na mchuzi wa sosi, sukari, chumvi na wanga.
    2. osha ngisi halafu umkate awe vipande. Kata pilipili hoho, pilipili mboga, vitunguu maji na tangawizi ziwe vipande.
    3. washa moto, tia mafuta kwenye sufuria, halafu tia vipande vya pilipili hoho, vitunguu maji na tangawizi, korogakoroga tia vipande vya kuku korogakoroga, halafu mimina maji, baada ya kuchemka punguza moto, baada ya dakika 15, tia vipande vya mboga na ngisi korogakoroga, mimina mchuzi wa sosi, tia chumvi, pilipili manga, korogakoroga halafu tia giligilani, korogakoroga, ipakue. Mpaka hapo kitoweo hiki kiko tayari kuliwa.


    Mapishi ya mchele unaonata na nyama ya kuku kwenye majani ya yungiyungi
    [HR][/HR]
    [TABLE="width: 90%, align: center"]
    [TR]
    [TD="class: FontStyle5"][​IMG]Mahitaji:
    Majani sita ya yungiyungi, mchele unaonata gramu 500, kamba mwakaje gramu 100, nyama ya kuku gramu 50, uyoga gramu50, chumvi kijiko kimoja, sukari vijiko viwili, pilipili manga vijiko viwili, mafuta ya ufuta kijiko kimoja, wanga vijiko viwili
    Njia:
    1.osha majani ya yungiyungi, weka mchele unaonata kwenye maji kwa saa moja, halafu upakue. Washa moto, mimina maji kwenye sufuria, weka kamba-mwakaje kwenye maji korogakoroga, wapakue. Pia weka vipande vya nyama ya kuku na uyoga kwenye maji joto, korogakoroga, vipakue.
    2 washa moto, tia mafuta kwenye sufuria, tia kamba-mwakaje, vipande vya nyama ya kuku, uyoga, korogakoroga, tia chumvi, sukari, pilipili manga na mafuta ya ufuta, korogakoroga, tia maji ya wanga, korogakoroga, Vipakue. Chemsha mchele unaonata kwa mvuke kwa saa moja, halafu koroga pamoja na chumvi, sukari, mafuta ya ufuta, maji na mafuta, korogakoroga.
    3 weka mchele unaonata kwenye jani la yungiyungi, halafu weka vitu vilivyokorogwa kwenye hatua ya tatu, halafu weka mchele unaOnata tena, funga jani hilo kuwa mraba, endelea kufanya hivyo, mwisho weka kwenye sufuria chemsha kwa mvuke kwa dakika 10. Mpaka hapo kitoweo hiki kiko tayari kuliwa.[/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]



    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  2. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #2
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    mmmh hayo mahitaji mengine huku kwetu hakuna na nimependa kujua huo mchele wa kunata unapatikana wapi Tanzania yetu.
     
  3. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    hayo majani ya Yungiyungi ndio aina gani ya majani?
     
  4. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #4
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    Dr bwana, hizi inabidi utupikie tukija hosp inakuwa motisha wakati tunakusubiri. The secretary akitoka fungate naomba umuongezee hii kazi ya yungiyungi
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. The secretary

    The secretary JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 4,158
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Yungiyungi? Hebu aseme kwa kienglish wagonjwa wamempata doctor ili kupata matibabu ya Mzizi Mkavu yahitaji kamusi
     
  6. CORAL

    CORAL JF-Expert Member

    #6
    Sep 8, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 2,160
    Likes Received: 173
    Trophy Points: 160
    Hayo matango ya baharini mimi hapana. Nataka ya nchi kavu.
     
Loading...