Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapishi ya Mlenda wa majani ya maboga

Discussion in 'JF Chef' started by Fixed Point, Feb 17, 2012.

  1. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #1
    Feb 17, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mapishi ya Mlenda wa majani ya maboga:
    Mahitaji:
    1. bamia gram 250
    2. Majani ya maboga 200
    3. Nyanya chungu (kama utapenda) gram 100
    4. Magadi 1/4 kijiko cha chai
    5. chumvi - to taste
    6. nyanya ndogo 1
    7. Karanga zilizosagwa gram 100
    8. maji - kikombe 1

    Matayarisho:
    1. Osha na kata bamia na nyanya chungu vipande vidogovidogo
    2. Osha na kata majani ya maboga ndogondogo

    Jinsi ya kupika
    1. Bandika maji mpaka yachemke
    2. weka chumvi na magadi
    3. Weka majani ya maboga, bamia, na nyanya chungu
    4. vikishachemka kwa kama dakika 5, weka nyanya, acha ichemke kidogo.
    5. weka unga wa karanga na acha uchemke kwa kama dakika 5 - 7.
    Tayari kwa kuliwa.
    Mboga hii inapendeza kuliwa na ugali
     
  2. The only

    The only JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2012
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 546
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 45
    wat a cook
     
  3. J

    Joyceline JF-Expert Member

    #3
    Sep 6, 2012
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 1,012
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Pia ni nzuri kwa watu wenye matatizo ya mmen'genyo wa chakula
     
  4. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #4
    Sep 6, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    mimi napenda sana mlenda, naweza kula kila siku na nisichoke. nikiwa naumwa au mjamzito ugali mlenda ndo chakula kinachopanda sana
     
  5. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #5
    Sep 8, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Hii kitu ndo ilinishindaga kula kabisaa!
     
  6. Mentor

    Mentor JF-Expert Member

    #6
    Sep 8, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 16,597
    Likes Received: 3,842
    Trophy Points: 280
    Mi apo kwenye gram umeniacha kabisa Fixed Point.
    Maana uku uswahilin kwetu kuna nyanya za mafungu sh 100, 200 500
    Sasa gram 200 ni kama nyanya ngapi za sh ngapi??!
    Nadhani umenipata...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #7
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #8
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mentor umenichekesha sana. haya tufanye majani ya maboga fungu moja la 150 na bamia za 200. hii imekaaje?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  9. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #9
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    hapana, mimi ni mngoni. kwetu wali unaliwa sikukuu tu, tena unaambatana na kuvaa nguo mpya
     
  10. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #10
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    ha ha haaaa!!! Sasa umejulia wapi kupika mlenda vizuri hivyo?
     
  11. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #11
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    sisi pia tunakula sana mlenda, na kwa kweli napenda sana kupika, especially napika mlenda mzuri sana. kuna mume wa rafiki yangu akitaka kula mlenda tu anani-call aje kula kwangu
     
  12. Michael Amon

    Michael Amon Verified User

    #12
    Sep 8, 2012
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 8,474
    Likes Received: 388
    Trophy Points: 180
    Duh!!! Ila angalia usije ukaishia kuharibu ndoa ya watu.
     
  13. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #13
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    hilo haliwezekani kabisa, I know what I am doing and I am happy where I am. more over, she is my bff, hakuna kitakachokuja between us, not even husbands.
     
  14. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #14
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,133
    Likes Received: 402
    Trophy Points: 180
    wewe!i have to see yu!how cumz ukiwa mjamzito unapenda kula chakula ambacho na mi nakipenda nikiwa mjamzito,kuna sehemu kuna watu walifanya kakitu kwenye uzao wetu!i bet!this is more than jus coincidence mlongo wangu!khaA!
     
  15. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #15
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,133
    Likes Received: 402
    Trophy Points: 180
    tena waambie unaliwa na nyama ya kuku mlongo wangu!watell watell
     
  16. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #16
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    ha haaaaaaa, mlongo wangu uyumwiki?
    hapo ndo ujue kuwa kuna kitu, au usikute ni mtoto wa uncle zangu, ha haaaaaaaaaaaaa. kwa kweli itabidi tukutane tuhadithiane kwanza
     
  17. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #17
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    wewe, kuna siku ilitokea kesi, nilikuwa kwa uncle wangu, jumapili tumeenda kanisani tunarudi tukakuta mke wa mjomba kachinja kuku kapika na wali. mtoto wake akaanza kuhoji leo ni sikukuu gani, na inakuwaje tumeenda church bila nguo mpya na wakati ni sikukuu
     
  18. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #18
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,133
    Likes Received: 402
    Trophy Points: 180
    wala si utani manake dah!
     
  19. snowhite

    snowhite JF-Expert Member

    #19
    Sep 8, 2012
    Joined: Aug 2, 2012
    Messages: 13,133
    Likes Received: 402
    Trophy Points: 180
    Mngoni kwa nyama kha!hapo hajaweka likolo la nyungu pembeni a.k.a pitiku!
     
  20. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #20
    Sep 8, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    nyumbani kwangu nina bustani, yaani huwa nahakikisha nanyungu haikosekani. sasa mtoto wangu mmoja ukipika mboga ya majani nyingine tu analalamika "mimi napenda pitiku"
     
Loading...