Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapigano yazuka kati ya wapiganaji Libya

Discussion in 'International Forum' started by bampami, Jan 4, 2012.

  1. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #1
    Jan 4, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,114
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    Watu wanne wameuawa na
    wengine watano kujeruhiwa
    katika majibizano ya risasi
    yaliyozuka mapema katikati
    ya mji mkuu wa Libya,
    Tripoli. Yalitokea katika jengo moja
    la kijasusi lililopigwa na NATO
    mwaka jana yalipozuka
    mapinduzi ya kiraia dhdi ya
    kiongozi Muammar Gaddafi. Brigedi moja kutoka mji wa
    Misrata ilijaribu kuwaachilia
    huru wafungwa, na
    kuanzisha mzozo na kundi
    lingine lililokuwa na silaha
    kutoka Tripoli. Majeruhi walitoka pande zote
    mbili. Milio ya risasi ilisikika karibu
    na jengo hilo kati ya mitaa ya
    Zawiya na Said. Barabara zilifunguliwa haraka
    mara baada ya hali hiyo
    kutulizwa. "Nasikitika kwa tukio hilo.
    Sitaki kuingia kwa undani
    zaidi, lakini ilikuwa ni
    matokeo ya matatizo kati ya
    wanamapinduzi wa Misrata
    na wanachama wa baraza la kijeshi la mtaa wa Zawiya ,"
    Abdul Hakim Belhaj, mkuu
    wa baraza la kijeshi la Tripoli
    aliuambia mkutano wa
    waandishi wa habari. "Kilichotokea ni kitendo cha
    kizembe na hali sasa
    imedhibitiwa. Tangu mchana
    hatujasikia tena milio yoyote
    ya risasi," alisema. Ilikuwa ni dalili nyingine ya
    tishio kwa usalama
    linalosababishwa na
    wapiganaji waliokata tamaa
    wanaojaribu kuachana na
    hadhi ya uasi, anasema mwandishi wa BBC Mark
    Lowen akiwa Tripoli. Bado wana nguvu kutokana
    na kutokuwepo kwa jeshi la
    kitaifa au polisi. Lakini serikali mpya ya Libya
    chini ya shinikizo, sasa
    imeanza mchakato wa
    kuyashunghulikia makundi
    na kuyaunganisha na wizara
    za ulinzi na mambo ya ndani, mwandishi wa BBC anasema. Makumi ya maelfu ya
    wapiganaji bado yako
    kwenye brigedi mbalimbali,
    na kumezuka mfululizo wa
    mapaigano kati yao katika
    wiki za hivi karibuni. Mabadiliko kutoka vita vya
    wenyewe kwa wenyewe
    kuingia kwenye usalama na
    Libya iliyotulia bado ni hatua
    ya taratibu na ngumu na
    tatizo la kushughulikia wapiganaji ni mojawapo ya
    changamoto zilizo mbele.
     
  2. Matope

    Matope JF-Expert Member

    #2
    Jan 4, 2012
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 539
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Na badoooo!!!
     
  3. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #3
    Jan 5, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Alisema mtoto wa gadaffi wakasema muongo.

    Aisay watamjutia gadaffi.
     
  4. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #4
    Jan 5, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,219
    Likes Received: 359
    Trophy Points: 180
    Hali ya Libya ni tete sana..hili ni tukio moja tu lakini ukweli ni kwamba vita inapiganwa sehemu mbalimbali kule Libya..ila hawa manyangau hayawezi kusema maana ndio yalihusika na mambo haya..huyu Belhadji ni gaidi wa siku nyingi na US walishasema anataftwa ila sasa wamemtumia kumuua Ghadaff siku si nyingi watamgeuka tu...kwa ufupi nchi ile imeisha sasa..
     
  5. cartura

    cartura JF-Expert Member

    #5
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 13, 2009
    Messages: 3,053
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    heri shetani umjuaye kuliko malaika usiyemjua! walibya wanavuna walichopanda; hii nchi itaendelea kuwa chaotic kwa kipindi kirefu sana kijacho
     
  6. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #6
    Jan 5, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kila siku wana andamana Libya. Wa Tripoli hawawataki Wa Bengazi na Wa Bengazi hawawataki Wa Tripoli. Wana andamana Al Jazeera Square na sehemu nyingine nyingi tu. Kuna hatari wakagawana nchi. Na usijulikane kuwa wewe ni Gadhafi sympethiser, wataku uwa mpaka marafiki zako. Tukae tukijifunza kutoka matukio kama haya. Tusikubali kuchaguliwa mwelekeo wa nchi yetu na wazungu. Wao hawatujali. Wanajali rasilimali zetu tu.
     
  7. Seto

    Seto JF-Expert Member

    #7
    Jan 6, 2012
    Joined: Jan 15, 2011
    Messages: 959
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    What comes around goes around.....
     
  8. bampami

    bampami JF-Expert Member

    #8
    Jan 6, 2012
    Joined: Nov 5, 2011
    Messages: 4,114
    Likes Received: 268
    Trophy Points: 180
    I don't know.
     
  9. Rogate

    Rogate JF-Expert Member

    #9
    Jan 6, 2012
    Joined: Sep 29, 2010
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wazungu (us,uk &their alias) wanajua wanchotaka na wapo tayari kukichukua bila kujali nani anacho na kwa gharama yeyote. Wapo makini kutumia kinachoshika hisia za eneo husika ili kusababisha conflict na kuchukua wanachotaka.
     
Loading...