Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapigano yaendelea DRC CONGO; Wakongo wanakimbilia Rwanda na Uganda

Discussion in 'International Forum' started by mwitaz, May 26, 2012.

  1. mwitaz

    mwitaz JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2012
    Joined: Feb 19, 2012
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Taarifa kutoka Jamhuri ya
    Demokrasi ya Congo
    zinaeleza kuwa mapigano
    yanaendelea mashariki
    mwa nchi baina ya
    wanajeshi wa serikali na wanajeshi walioasi. Msemaji wa waasi, Vianney
    Kazarama, aliliambia
    shirika la habari la
    Ufaransa, kwamba jeshi la
    serikali linashambulia
    kituo chao kimoja kwa silaha nzito, huko Kivu-
    Kaskazini. Mapigano hayo yalianza
    kama siku 10 zilizopita. Umoja wa Mataifa unasema
    maelfu ya watu
    wamekimbia ghasia hizo,
    wengi wao wameelekea
    Uganda na Rwanda. Waasi hao wanasema wao
    wamo kwenye vuguvugu
    la March 23, ambalo asili
    yake ni kundi la
    wapiganaji wa Kitutsi, la
    CNDP. Walikubali kujumuika na
    jeshi la Congo, lakini sasa
    wanadai kuwa wanataka
    makubaliano ya amani ya
    mwaka wa 2009
    yatekelezwe kikamilifu.

    Source: Wankuru Stephen Mwita
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    hawa waacheni tu wapigane ..vita i[o damuni sasa wanapigana pigana nini? bangi hizi
     
  3. J

    JokaKuu Platinum Member

    #3
    May 26, 2012
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,789
    Likes Received: 998
    Trophy Points: 280
    ..Rwanda ndiyo inachochea mapigano ndani ya DRC.

    ..mpaka sasa hivi wamempa hifadhi Laurent Nkunda badala ya kumkabidhi kwa ICC.

    ..pia sielewi kwanini hao Watutsi walioko DRC hawarudi kwao Rwanda badala yake wanafanya vurugu DRC.
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kiongozi, mgogoro wa DRC is very complicated. Ukipata details zote has kuhusu Kivu utasikitika sana. It is very unlikely Kivu will see peace in our lifetime. Very unlikely! Kuna mkorogo wa mataifa mengi sana na tofauti na ilivyozoeleka kuona nchi za magharibi kama tatizo, DRC ina both nchi za magharibi na Africa.
     
  5. Edward Teller

    Edward Teller JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 3,768
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    hata huko wanakokimbilia si safe-wanakimbilia kwenye mikono tata
     
  6. i

    interlacs Senior Member

    #6
    May 28, 2012
    Joined: Feb 7, 2012
    Messages: 141
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 45
    Kagame is the one who spurs war in DRC. Under the pretext of Genocide, he has been sending his men in DRC to seek for indarahamwe. As the result, his soldiers are digging gold and diamond. If you remember well his soldiers fought in Kisangani DRC in 2000 against Uganda soldiers over a rich land dispute.
    Now they want to occupy South kivu as their territory.

    I think the incumbent president of DRC knows all these tricks as he is said to be originated from Rwanda.
     
Loading...