Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapigano ya Wakristo na Waislam yazuka Arusha

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mwankuga, Feb 25, 2011.

  1. mwankuga

    mwankuga JF-Expert Member

    #1
    Feb 25, 2011
    Joined: Aug 30, 2010
    Messages: 295
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    na Mwandishi wetu


    [​IMG]
    YAMEZUKA mapigano kati ya Waislam na Wakristo katika mji mdogo wa Mto wa Mbu wilayani Monduli, mkoani Arusha, na kusababisha wachungaji wawili kujeruhiwa vibaya na kukimbizwa katika hospitali ya wilaya ya Karatu kwa matibabu.
    Hadi tunakwenda mitamboni gazeti hili lilikuwa na taarifa tofauti kuhusu chanzo cha vurugu hizo ambapo moja ilieleza kuwa chanzo cha vurugu hizo ni baadhi ya Waislamu kuwatuhumu wachungaji wawili waliotajwa kwa majina ya mchungaji Jakson na mwenzake Prospatus, kwamba wamekuwa wakiichambua vibaya Kurani tukufu hivyo kuidhalilisha dini ya Kiislam, hivyo wakaamua kuvamia mkutano wa Injili na kuwashambulia wachungaji hao pamoja na wasikilizaji wao.
    Mbali na kuwajeruhi wachungaji hao, ilielezwa kuwa Waislam hao walivunja na kuliharibu kanisa la Anglikana la Mto wa Mbu.
    Hata hivyo, taarifa nyingine kutoka Mto wa Mbu zilisema chanzo cha vurugu hizo ni mahubiri yaliyofanywa na mhubiri mmoja aliyetajwa kwa jina moja la Utouh ambaye ilielezwa kuwa mahubiri yake aliyoyafanya kwa wiki nzima yalisababisha waumini wa Kiislam 20 wabadili dini na kuwa Wakiristo, hali ambayo ilidaiwa kuzusha chuki ya kidini katika eneo hilo.
    “Walikwenda nyumbani kwa huyo mhubiri hawakumkuta, walivunja mlango wa nyumba yake na kutoa vitu vyote nje na kuvichoma moto.
    “Walipotoka hapo walikwenda katika Mwalimu Anne Academy ambayo mwenye shule ni Mkiristo, hapo walivunja ofisi ya walimu ambao walikuwa madarasani na kuchukua simu za mikononi na kisha waliwapiga walimu na watoto,” zilieleza taarifa hizo kutoka kwa baadhi ya wananchi wa Mto wa Mbu waliodai kujua yaliyotokea.
    Gazeti hili lilipowasiliana na kamanda wa polisi, OCD Maganga, alithibitisha kupata taarifa za tukio hilo na kwamba alikuwa njiani akielekea Mto wa Mbu kulifuatilia.

    Source:Tanzania Daima 25/02/2011

    Hii Wana JF imekaaje,mwenye habari kamili na hali ilivyo sasa atujuze.Lakini issue kama hizi sio nzuri kwani athari zake ni mbaya.Wakati huu tunatakiwa kuwa kitu kimoja ili tuweze kuung'oa utawala wa CCM uliodumu madarakani zaidi ya miaka 30,huku umasikini miongoni mwa Watanzania ukizidi kuongezeka


    [​IMG]


    [​IMG]
     
  2. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #2
    Feb 25, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,210
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Hii habari tangu jana nilivoisoma kwa mara ya kwanza, haikuniingia akilini na mpaka sasa haitaki kuniingia. It is a cooked story yenye lengo fulani. Watu wamechoka na amani wanataka kujaribu vurugu na vita.
     
  3. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #3
    Feb 25, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    wale wanagombania ardhi.........nyie mnasema udini
     
Loading...