Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapenzi ni huruma!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by GAZETI, Sep 3, 2011.

  1. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #1
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Ni asubuhi ya Ijumaa Tar. 2/09/2011. Rafiki yangu kaniita Tabata
    Anasema ana mazungumzo na mimi. Ninapofika nyumbani kwake
    Simkuti, namkuta mkewe naye anajiandaa kuondoka, anamsindikiza
    Jirani yake Hospitalini MUHIMBILI. Ninashawishika kuongozana nao.
    Najiunga kwenye safari hii nikiwa sijui uhusiano wa mgonjwa na jirani
    wa mwenyeji wangu, ni kukosa kazi ya kufanya ndiko kunakonipa
    msukumo wa kutembelea wagonjwa Muhimbili. Safari inachelewa
    hatimaye tunaondoka saa 10 Alasiri.

    NDANI YA MOI (MUHIMBILI ORTHOPEDICS INSTITUTE)


    Tumefika SEWA haji bahati mgonjwa karuhusiwa.
    Ili kuutumia Muda wangu vizuri naamua kutembelea
    Wagonjwa kwenye Wodi mbalimbali. Kweli hospitali
    ni sehemu ambayo inaweza kukufanya utafakari upya
    mambo mbalimbali.

    Nachukua Lift hadi Ghorofa ya Tatu. Naelekea Wadi
    No. 24 katika jengo hili la SEWA HAJI ni wadi hii
    Ndiyo iliyonipa uchungu na kunifanya nije huku
    MMU kujadili na wenzangu. Nimefika kitanda no.
    (8 no 10) Juu kuna karatasi imeandikwa no 10 chini
    Kuna maandishi ya ukutani no.8, nashindwa kuelewa
    Kama kitanda hiki ni no.8 au 10. Hapa nakutana na
    Wahida Mwalim Binti wa miaka 11(Kumi na mmoja)

    Namsogelea ana majeraha ambayo yanatoa harufu
    Mbaya. Ninapouliza kilichomsibu naambiwa ni waya
    Wa umeme wa Tanesco ule mkubwa sijui mnauitaje
    Kitaalamu ni ule umeme ambao haujafika kwenye
    Transfoma, ule waya ulikatika ukamgonga mkononi
    Maskini……. Binti mikono yote imeoza na anatakiwa
    Kukatwa mikono. Bado hajakatwa, madaktari ‘wanazingua'
    Binti anaendelea kuoza pale kitandani, labda ni taratibu za
    Kazi zinawataka wasubirie siku kadhaa sijui………
    Anazidi kuumia, Tanesco wametoa kipunguza uchungu
    cha Tsh 500,000/=

    ninapofikiria haya nalazimika kuingia jukwaani na kuwauliza
    wenzangu, Hivi tunapozungumzia Mapenzi, mahusiano na
    Urafiki tunafikiria kwa upana kiasi hiki. Tunajua kuwa hujafa
    Hujaumbika? Kama ni hivyo napenda niwashauri ndg zangu
    Tujenge utamaduni wa kwenda kuangalia wagonjwa na kujua
    Matatizo yao. Kama tunashindwa kuwahurumia wenzetu
    Ambao wengine wamening'iniza miguu yao vitandani n.k
    Basi hata sisi hatustahili kuhurumiwa. Si huko tu! Pia si vibaya
    Tukajenga utamaduni wa kutembelea tukajenga utamaduni wa
    Kutembelea watoto wasio na makazi maalum na kujua matatizo
    Yao kule sokoni Kariakoo n.k Tukirudi huko na kupeana taarifa
    Na kushauriana namna ya kutatua nafikiri MMU litakuwa
    miongoni mwa majukwaa bora kabisa.

    NAWASILISHA
     
  2. Rugambwa31

    Rugambwa31 JF-Expert Member

    #2
    Sep 3, 2011
    Joined: May 13, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Kaka unalosema ni kweli kabisa. Watu wanashida sana hasa mahospitalini ni balaa tuu. Kama kweli tukiwa na moyo wakutembelea na kuwafariji nazani tunaweza songa mbele kaka. Hila mm nionavyo hapa tz tumekuwa wabinafsi sana hadi inakuwa hali nimbaya sana. Wewe angalia tu kwann hawa watu wanapangiana mishahara mikubwa sana mil7 hadi mil14 wakati kuna mwalimu anakamata laki2 hadi laki3, kunamwingine anahata kipato nakapata tatizo kweli kunakupona hapo?
    Namuomba sana mungu atubariki watz tuache ubinafsi hili tuweze songa mbele. Nasema kama atuta acha ubinafsi kamwe atutasonga mbele hata tukibadilisha uongozi wanchi.

    nawakilisha nami
     
  3. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #3
    Sep 3, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    message delivered broo!!!!!!!!!!!!
     
  4. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #4
    Sep 3, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Jazakallahkheir
     
  5. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #5
    Sep 3, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Kwa ujumla hayo ni maisha ya watz wengi sana! Tunajisahau tu tunapopata access za ku brouse kama hivi, tunaojadiliana humu maisha wengi tuna maisha ya wastani ndio maana tunajisaha na kufikiri maisha ndio haya kwa kila mtz! Maisha ya ndugu zetu ni shida sana! Hata huyo ni bahati tu yupo dar angalau Tanesco wametoa.
    Kuhusu member wa jf kujitolea kuwasaidia, nadhani wengi wanafanya but individually. Nadiani unafahamu wengi humu hawapendi kufahamiana kwa sababu mbalimbali ingawa tofauti ni kubwa kwa Arusha. Tungeweza kujiunga kwa pa1 na kulifanya hilo kwa pa1 lingeleta maana kubwa sana!
     
  6. Shantel

    Shantel JF-Expert Member

    #6
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 7, 2011
    Messages: 2,024
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    tatizo na huku mtaani tuna shida sana, tunauguliwa na ndugu marafiki, pesa nazo ni issue ndio maana unaona hivo mkuu
    lakini pia sio kwamba htutembelei sehemu hizo tunatembelea sana tu kila tupatapo nafasi..ahsante sana
     
  7. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #7
    Sep 3, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    mmmh! Hapa yahitaji utulivu.... will be back...
     
  8. B

    Brian Jonas Member

    #8
    Sep 3, 2011
    Joined: Sep 3, 2011
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ok,kwanza nikupongeze kwa hicho ulichokiibua. Watanzania wengu huruma yetu na misaada ni ya kukopeshana na kuaazimana,
    kwani misaada mingi huenda kwa watu ambao wanauwezo wa kurudisha,maslani angalia watu wanapochangia vikao vya harusi,
    tafrija nyingine kuliko kusaiadia wahitaji kama vile wagonjwa,wajane,yatima na wahanga wengine. Pia uwajibikaji cku hizi haupo
    watu wanajali sana pesa kuliko utu, hasa secta hiyo utakufa unaangaliwa kama hauna kitu.
     
  9. Mzee

    Mzee JF-Expert Member

    #9
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 2, 2011
    Messages: 11,584
    Likes Received: 1,313
    Trophy Points: 280
    Nakupongeza kaka. Höngera sana. Nashukuru kwa ushauri wako.
     
  10. W

    Wakuchakachua JF-Expert Member

    #10
    Sep 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 346
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mung atupe moyo wa kutoa maana hali ni ngumu kweli
     
  11. Vijisenti

    Vijisenti JF-Expert Member

    #11
    Sep 3, 2011
    Joined: Mar 11, 2011
    Messages: 468
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Mh! kweli mapenzi ni huruma. Mwili unasisimka mkuu.
     
  12. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #12
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Lakini Mkuu, hao wanaotoa Individually wengi wao hutoa kwa watu
    wanaowafahamu tu! Si watanzania wengi wenye utamaduni wa
    Kutembelea wagonjwa, mara nyingi mtu mpaka asikie kuwa ni
    jirani au ndugu yake na wakati mwingine hutokea mtu akaenda
    kwa kuogopa kulaumiwa.
     
  13. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #13
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Watu hutembelea tu wanaposikia kuna mtu wanamfahamu
    mara nyingi ni watu wa dini ndio nimeona wanatembelea
    wagonjwa!
     
  14. GAZETI

    GAZETI JF-Expert Member

    #14
    Sep 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 2,906
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Tunakusubiri!
     
  15. kuberwa

    kuberwa JF-Expert Member

    #15
    Sep 3, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 568
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    uislamu unaelekeza haya yote ya kutendeana wema ikiwa ni pamoja na kutembelea wagonjwa kwani inatukumbusha uwepo wa Mungu Muumba, na kila mara kujikuta ukirudi njia iliyo ya kheri hata pale unapokuwa unatetereka kiimani. pia inakumbumbusha kuwa sie viumbe hatuna mamlaka juu ya miili yetu na maisha kwa ujumla isipokuwa Mwenyezi pekee! Kweli Gazeti, tukifuata hayo tutakuwa ni watu wema na tutaogopa kutenda ubaya kwa wengine hivyo kufanya dunia mahali salama pa kuishi...Big up kwa Thread nzuri
     
  16. Lokissa

    Lokissa JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 6,979
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    sad story. ntaufanyia kazi kaka kwani mda mwingi tukitoka job tunawaza kuwahi bar na familia hatuwazi wagonjwa na wahitaji.jms nako tunatumia mafuta mengi kwenda club za mbali kustarehe lkn muhimbili tunaipita kwa mbali na huko tuendako tunatumia hela nyingi ambazo zingasaidia kuokoa maisha ya wahitaji.,MUNGU atusamehe.
     
  17. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #17
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    kaka ulicho andika ni ukweli wala haupingiki Mungu azidi kukujalia na pia hata sisi azidi kututumia kuona wagonjwa na wenye shinda mbalimbali na kuweza kuwa saidia hujafa hujaumbika Mungu ndiye mtoa ridhiki tusaidie na wengine
     
Loading...