Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapenzi kabla ya ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by EBENEZA MT, Aug 28, 2011.

  1. EBENEZA MT

    EBENEZA MT JF-Expert Member

    #1
    Aug 28, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Je? yanazidisha upendo na kuimarisha mahusiano au ni kinyume chake.
     
  2. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #2
    Aug 28, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Inategemea mlitongozana kwa ajili gani... Kama mlitongozana mkijua dhahiri kua ni kwa ajili ya tamaa zenu juu yenu (lust)... Mara nyingi mapenzi ya namna hii yako relaxed kila mmoja akiwa huru na kujiachia kua they are having fun... This type of relationship huweza kukua na kukuta kua mnakuta mko compactable to the extent ya kua wenza na kufunga pingu za maisha... Hivo in this case kuimarisha...

    Mkitongozana mikitegemea eventually mnataka kuoana.. Mapenzi yaweza sababisha stress katika relation ship sababu kila mfanyapo mnapimana... yaani both mdada na mkaka wako kutazamana na kuchunguzana (thou involuntary sometimes)... akifikiria kama anafaa, akiangalia kama anamfurahisha 6/6.. na ni dhahiri kila lichunguzwalo halikosi kasoro no matter how perfect... Hivo uhusiano wa namna hii Mapenzi kabla ya ndoa - matokeo ya kuoana ni 50/50....
     
  3. m

    mzabzab JF-Expert Member

    #3
    Aug 29, 2011
    Joined: Aug 18, 2011
    Messages: 6,778
    Likes Received: 333
    Trophy Points: 180
    ninavyojua mie most men wanajua from the beginning kama huyu ni mwanamke wa kuweza kuwa mke au huyu ni wakupoteza muda tuu...hivyo basi kufanya mapaenzi kabla ya ndoa sio determining factor ya kunoga au kuto noga kwa mapenzi
     
  4. Shine

    Shine JF-Expert Member

    #4
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 11,516
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Hapa yafaa mtu kuangalia imani inaruhusu au la
     
  5. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #5
    Aug 29, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,342
    Likes Received: 477
    Trophy Points: 180
    kutongozana kukihusishwa na kuoana ujue ni karaha tupu zimekaribishwa...............na wahusika
     
  6. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #6
    Aug 29, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135

    Asha, nina uhakika suala la imani kwa Mwenyezi mungu hukulipa nafasi hapa......
     
  7. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #7
    Aug 29, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    Imani ni suala binafsi ila ni gumu sana. Kwa uzoefu wangu watu huwa hawafuatilii mambo ya imani. Wanachojali ni feelings na tamaa zao za ngono.

    Binafsi sioni tatizo kama wako above 18 yrs.
     
  8. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #8
    Aug 29, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    utanitongoza lin?
    nasubiri..bt plz isipite kesho....
     
  9. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #9
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145

    "And come not near unto adultery. Lo! it is an abomination and an evil way." (Al-Isra': 32)

    1 Corinthians 6:18-20 & 1 Corinthians 7:1-2


    "Flee fornication. Every sin that a man doeth is without the body; but he that committeth fornication sinneth against his own body. What? know ye not that your body is the temple of the Holy Ghost which is in you, which ye have of God, and ye are not your own? For ye are bought with a price: therefore glorify God in your body, and in your spirit, which are God's. Now concerning the things whereof ye wrote unto me: It is good for a man not to touch a woman. Nevertheless, to avoid fornication, let every man have his own wife, and let every woman have her own husband."






     
  10. Mohammed Shossi

    Mohammed Shossi Verified User

    #10
    Aug 29, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 3,981
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 145
    Unayosema yanatokana na kutokulelewa kimaadili ya imani zetu kwani dini zote zinakata kuzini kabla ya kuoana lakini sie wenye dini hizi tunazini mpaka tunajukuu halafu tunaenda madhahabuni au kwa sheikh tunaoana/kubariki ndoa.

    Dini/imani ni kwa kuzaliwa tu mimi naitwa Mohammed nimezaliwa kwenye uislam na wewe unaitwa John umezaliwa kwenye ukristu lakini ukiangalia kwa undani tunayoyatenda hayaendani na imani zetu asilani abadani. Kwa maana hiyo Imani sio swala binafsi nadhani tamaa ndio swala binafsi zaidi kwa imani haiwezi kuwa na ubinafsi ni suala la wengi na mafunzo yake hayana choyo(ubinafsi) kama ulivyoeleza.
     
  11. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #11
    Aug 29, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,995
    Likes Received: 836
    Trophy Points: 280
    Hakuna formula. Kuna waliokutana wote 'mabikra' na ndoa zao hazikudumu lakini pia kuna waliokutana wote wameshafanya kila uzinzi kabla ya ndoa lakini ndoa zao zinadumu!
     
  12. EBENEZA MT

    EBENEZA MT JF-Expert Member

    #12
    Aug 29, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 264
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    <br />
    <br />
    ni kweli ndoa haidumu kwa sababu ya bikira.
     
  13. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #13
    Aug 29, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160

    Ni kweli Bacha... For the simple reason kua jibu lilihitaji kitu realistic... sio tu kile ambacho ni kizuri masikioni kwa watu...
     
  14. oba

    oba JF-Expert Member

    #14
    Aug 29, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 306
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kinyume chake! yhe more experience you have about sex before marriage the more you endanger your marriage
     
Loading...