Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapendekezo ya spika CCM yamevunja katiba?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Percival Salama, Nov 20, 2010.

  1. P

    Percival Salama Senior Member

    #1
    Nov 20, 2010
    Joined: Feb 3, 2010
    Messages: 118
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Je hatua ya CCM kufanya mapendekezo ya spika wa bunge la Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kigezo cha Jinsia kimekanya katiba sehemu ya 9 kifungu kidogo cha (g)? wadau naomba masaada hapo.
    9. ​
    Lengo la Katiba hii ni kuwezesha ujenzi wa Jamhuri ya
    Muungano na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar au wa
    chochote kati ya vyombo vyake na udugu na amani kutokana na
    kufuata siasa ya Ujamaa na Kujitegemea, amabyo inasisitiza
    utekelezaji wa misingi ya kijamaa kwa kuzingatia mazingira
    yaliyomo katika Jamhuri ya Muungano. Kwa hiyo, Mamlaka ya
    Nchi na vyombo vyake vyote vinawajibika kuelekeza sera na

    shughuli zake zote katika lengo la kuhakikisha-

    (g) kwamba Serikali na vyombo vyake vyote vya umma
    vinatoa nafasi zilizo sawa kwa raia wote, wake kwa
    waume, bila ya kujali rangi, kabila, dini au hali ya​
    mtu;
     
  2. minda

    minda JF-Expert Member

    #2
    Nov 20, 2010
    Joined: Oct 2, 2009
    Messages: 1,065
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    madhumuni hayo ya kumpitisha ke bila shaka pengine ni kwa hatua ya chama chao. kumbuka chama chochote ni kikundi cha watu na katika kikundi kwa kawaida kuna kundi dogo lenye influence.

    ndani ya ccm tunaambiwa waliofanya maamuzi hayo ni cc ambayo kama sikosei hawafiki hata 50 kwa idadi; aidha chama hicho sasa tunaambiwa kinashikiliwa na watuhumiwa wa ufisadi na wale wapiganaji wamepoteza vita rasmi kwa kushindwa kwa sitta.

    kwa mawazo yangu kifungu hicho hakikiukwi kwa sababu ni kwa ngazi ya chama/kikundi; lakini ingekuwa bungeni kisha uamuzi ukatolewa kwamba sasa spika atakayechaguliwa lazima awe mwanamke, ndipo hapo sasa hiyo article itakuwa contravened.
     
Loading...