Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapendekezo ya sera mpya ya Habari

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Sophist, May 22, 2009.

  1. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #1
    May 22, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,574
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Ndugu,
    Idara ya habari inaandaa mabadiriko ya sera ya utangazaji. Sera inapendekeza kikomo cha umiliki wa vyombo vya habbari. Ukimiliki kituo cha kurusha matangazo ya radio, basi ni radio tu, kama ni TV, basi ni TV tu, kama ni magazeti basi ni magazeti tu.

    Sera hii ambayo itafuatiwa na sheria itamtaka mtu yeyote anayemiliki vyombo vyote vya habari, kuamua kuachia vyombo vingine ili abakie na kimoja tu! Atapewa muda usiozidi miaka mitano kuwa ametekeleza sera/sheria hiyo kikamilifu.
    Pendekezo la Serikali limeambatishwa.
     

    Attached Files:

    Last edited by a moderator: May 22, 2009
  2. m

    msj904 New Member

    #2
    May 22, 2009
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    that government is also there so there should be way were by it will leave some of the bodies that it is holding as of now
     
  3. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #3
    May 22, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hii ndio tanzania,huu ndio uongozi wetu,haya ndio maisha yetu,tume zoe hatuoni mabadiliko,ila watumbua kuwa wao hawata ongoza hii nchi milele.
     
  4. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #4
    May 22, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwani watanzania hatuwezi kupaaza sauti zetu tukapinga sera kandamizi kama hizi? Ambazo kwa makusudi serikali inazileta kwa lengo la kujilinda ufisadi na mizengwe yake isiumbuliwe?

    But well, ni myaka mitano, naamini myaka mitano ijayo hatutakuwa hapa tulipo, sauti za walala hoi zitakuwa zimeisha anza kusikika!
     
  5. M

    Masatu JF-Expert Member

    #5
    May 22, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Why Mengi tu na sio Diallo, RA, Kusaga, Mashirka ya dini et al?

    Hao wote si wanamiliki vyombo kama TV, Radio, Printing nk

    Kila kitu sasa Mengi, inaboa kweli!
     
  6. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #6
    May 22, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    2.4 UMILIKI WA VYOMBO VYA HABARI[/B] (kusahihishwa)
    Hivi sasa mmiliki mmoj a anaruhusiwa kuwa na zaidi ya chombo
    kimoja cha habari. Aidha, baadhi ya vyombo vya habari
    vimeanzishwa bila watendaji wenye taaluma. Wamiliki wengine
    wa vyombo vya habari hawatoi mafunzo kazini kwa watumishi
    wao. Vilevile, baadhi ya vituo vya redio na televisheni yinatumiwa
    na wawekezaji na mashirika ya habari ya nje kueneza sera na
    utamaduni wa mataifa ya nchi za nje na hivyo kuathiri mila na
    utamaduni wetu. Baadhi ya wawekezaji hao wa nje pia
    wanadhibiti maudhui ya baadhi ya vyombo vya habari hapa
    nchini, na hivyo kuathiri mtazamo wa kizalendo wa wananchi.
    2.4.1 Malengo ya Sera
    •. Kuendelea kuruhusu mmiliki mmoja kuwa na zaidi ya chombo
    kimoja cha habari;
    •Kuvifanya vyombo vya habari vizingatie wajibu wa kutoa
    huduma kwa manufaa ya umma;
    •Kuhakikisha mmiliki wa chombo cha habari ana watendaji
    wenyetaaluma; .
    •Kuwahamasisha wamiliki wa vyonibo vya habari kuwaendeleza
    watumishi wao kitaaluma;
    •Kuhakikisha kwamba uendeshaji wa vyombo vya habari
    unakuwa mikononi mwa Watanzania, na wageni wanaajiriwa tu
    kama utaalam wao haupatikani nchini.
    13
    2.4.2 Maelekezo ya Sera
    •Serikali iendelee kuwaruhusu wamiliki kuwa na zaidi ya
    chombo kimoj a cha habari;
    •Raia wa nchi za nje wanaweza kuwekeza katika chornbo cha
    habari kwa ubia na raia, ill mradi hisa za M tanzania zisiwe
    chini ya asilimia 51 kumwezesha kuongoza chombo hicho
    wakati wote;.
    •Uendeshaji wa vyombo vya habari utakuwa mikononi mwa
    Watanzania;
    •Wageni wataajiriwa tu kama utaalam wao unaohitajika
    haupatikani nchini;
    •Serikali iwahamasishe wawekezaji kuanzisha vyombo vya
    habari katika maeneo ambayo hayavutii kibiashara;
    •Chombo cha habari kisitumiwe kwa manufaa binafsi ya mrniliki
    au mtendaji, bali kitatumiwa kwa maslahi ya umma;
    •Chombo cha habari kiongozwe na maadili ya taaluma na ya
    jamii hus1ka;
    •Chombo cha habari kisitangaze habari kwa misingi ya ubaguzi
    wa rangi, kabila, dini, jinsia au ulemavu au kuchochea
    uhasama;
    •Lugha zitakazotumiwa na vyombo vya habari hapa nchini ni
    Kiswahili na Kiingereza.
    2.3 UMILIKI WA VYOMBO VYA HABARI
    Hivi sasa mmiliki mmoja anaruhusiwa kuwa na vyombo vingi vya
    habari tena vya aina tofauti. Lakini athari zake zinaweza kuwa
    mbaya, kwani chombo kinaweza kutumika kwa manufaa ya
    mmiliki na ya biashara yake, kinaweza kuvuruga usawa katika
    mashindano ya kibi kibiashara, na huweza kujiingiza ku ashara, kusaidia upande
    saidia mmoja katika malumbano ya kisiasa kisiasa.
    Aidha, baadhi ya vyomba vya
    habari vimeanzishwa bila watendaji wenye taaluma. Wamiliki
    wengine wa vyamba vya habari hawatoi mafunzo kazini kwa
    watumishi wao. Vilevile, baadhi ya vitua vya redia na televisheni
    vinatumiwa na wawekezaji na mashirika ya habari ya nje kueneza
    sera na utamaduni wa mataifa ya nchi za nje na hivyo kuathiri
    mila na utamaduni wetu. Baadhi ya wawekezaji hao wa nje pia
    14
    wanadhibiti maudhui ya baadhi ya vyombo vya habari hapa
    nchini, na hivyo kuathiri mtazamo wa kizalendo wa wananchi.
    2.3.1 Malengo ya Sera
    •Kuweka kikomo cha vyombo vya haba habari mtu mmoja
    ri atakavyoruhusiwa kumi kumiliki. iki.
    •Kuvifanya vyombo vya habari vizingatie wajibu wa kutoa
    huduma kwa manufaa ya umma;
    •Kuhakikisha mmiliki wa chombo cha habari ana watendaji
    wenye taaluma;
    •Kuwahamasisha wamiliki wa vyombo vya habari kuwaendeleza
    watumishi wao kitaaluma;
    •Kuhakikisha kwamba uendeshaji wa vyombo vya habari
    unakuwa mikononi mwa Watanzania, na wageni wanaajiriwa tu
    kama utaalam wao haupatikani nchini.
    2.3.2 Maelekezo ya Sera
    elekezo •SerikaZi imruhusu mtu mmoja kumiZiki aina moja tu ya
    chombo ch cha habari, kama ni magazeti, au redio au teZevisheni,
    a na siyo vyote kwa wakati mmoja. (MmiZiki aZiyenavyo sasa
    apewe muda wa miaka mitano kuuza hisa~za vyombo vyake
    vingine).
    •Mwekezaji wa nje katika chombo cha habari atawekeza
    kufuatana na sera hii na shena inayoitekeleza, siyo iZe ya Kituo
    cha Uwekezaji cha Tanzania (TIC).
    •Raia wa nchi za nje wanaweza kuwekeza katika chombo cha
    habari kwa ubia na raia, ili mradi hisa za Mtanzania zisiwe chini
    ya asilimia 51 kumwezesha kuongoza chombo hicho wakati
    wote; .
    •Uendeshaji wa vyombo vya habari Jtakuwa mikononi mwa
    Watanzania;
    •Wageni wataajiriwa tu kama utaalam wao unaohitajika
    haupatikani nchini;
    15
    •Serikali iwahamasishe wawekezaji kuanzisha vyombo vya
    habari katika maeneo ambayo hayavutii kibiashara;
    •Chombo cha habari kisitumiwe kwa manufaa bin.afsi ya
    mmiWd au mtendaji, bali kitatumiwa kwa maslahi ya umma;
    •Chombo cha habari kiongozwe na maadili ya taalurna na ya
    jamii husika;
    •Chombo cha habari kisitangaze habari kwa misingi ya ubaguzi
    wa rangi, kabila, dini, jinsia au ulemavu au kuchochea
    uhasama;
    •Lugha zitakazotumiwa na vyombo vya habari hapa nchini ni
    Kiswahili na Kiingereza.
     
  7. m

    mahiya Member

    #7
    May 22, 2009
    Joined: Feb 24, 2009
    Messages: 12
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inasikitisha.Tatizo siyo kuwa na Vyombo vingi vya habari. kama alivyo sema Waziri mkuu Mizengo Pinda kwamba kupambana na Mafisadi ni kazi ngumu kwani wana nguvu ya fedha na mtandao mkubwa.je wenzangu mmewahi kusikia habari za kundi la mafia lilivyo sumbua nchi huko Italy. kuja kujua ni kuwa hata baadhi ya watumishi wa serikali ya nchi hiyo walikuwa ni miongoni mwa kundi hilo.
    Hivyo tusishangae kusikia Sera kama hiyo ni sehemu ya mapambano magumu ya kukomesha ufisadi kwani vyombo vya habari vinawachoma kama moto.
     
  8. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #8
    May 22, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,391
    Likes Received: 2,448
    Trophy Points: 280
    as long as the same standard applies to the government and the ruling party.. I'm fine with it.. I don't think it is targetted to Mengi.. kwani wao wakitafuta njia ya kukwepa sera hiyo na wengine nao watafanya hivyo hivyo.. kwanini wasiamue tu na kusema mfanyabiashara asiwe na biashara ya zaidi ya aina moja. Kama umeamua kuuza karanga usiuze nyanya na kama una dry cleaning usiwe na duka la nguo! One businessman, One product policy!
     
  9. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #9
    May 22, 2009
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Sidhani kama haya mabadiliko yanamuhusu Mengi.
    Mabadiliko haya nimeanza kuyasikia siku nyingi karibu miaka 3 hivi.
    Kam utekelezaji wake umekuja wakati Mengi anagombana na Mafisadi sioni kwa nini mtu aunganishe na kusema ni sheri aya kumbana Mengi.
    Hii ni sheria inayoibana mpaka serikali??
     
  10. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #10
    May 22, 2009
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ingekuwa umiliki wa biashara zote Tanzania unalazimisha Mtanzania kuwa na zaidi ya 51% sidhani kama tungekuwa tunaongelea Mabuzwagi na Mabarick hapa JF.
     
  11. M

    Magezi JF-Expert Member

    #11
    May 22, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,733
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Kwanini lazima mtaje mengi wengine wenye vyombo vya habari vingi hawapo?

    Mnachefua, mbona wenye star tv, msanii africa, radio free africa, n.k. hamuwataji?
     
  12. JosM

    JosM JF-Expert Member

    #12
    May 22, 2009
    Joined: Oct 11, 2008
    Messages: 685
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    kwa kuwa mabadiliko haya yana mlenga Bwn.Mengi ndio maana akamtaja.
     
  13. U

    Ulusungu Member

    #13
    May 22, 2009
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 85
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Masikini Soko Huria TZ. Naona wamesau sera kwa watumiaji pia,iwe ni marufuku kutumia chombo cha habari zaidi ya kimoja,Kama wewe ni msoma magazeti ni marufuku kusikiliza radio na kuangalia TV... Tatizo ni kuwa watunga sera wetu ufikiriaji wao sio endelevu,wanafikiri mara na kukoma kufikiri tena...
     
  14. Sophist

    Sophist JF-Expert Member

    #14
    May 23, 2009
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 1,574
    Likes Received: 622
    Trophy Points: 280
    Madilu, jaribu kukumbuka sakata la Malima na Mengi miaka 3 iliyopita. Kamati ya Bunge iliyoundwa ilikusudia kutaoa tamko sawa na mapendekezo ya mabadiliko ya sasa. Kamati ilishindwa kuafikiana na huo ukawa mwisho wa njama hizo. Kuna haja ya kuunganisha matukio ndugu yangu! Mkakati wa kumnyang'anya Mengi nguvu ya vyombo vya habari ulianza 2006!
     
  15. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #15
    May 24, 2009
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Watendaji wa serikali Hawakawii kujipiga risasi ya mguu kwa kutamani sana mshiko kama Changudoa ambaye hajaopolewa kwa muda wa wiki nzima.

    Hivi nyie watendaji wa serikali mtaendelea kukubali kutongozwa na kudharirishwa na wenye fedha hadi lini??

    Du!
     
  16. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #16
    May 24, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Duh!,MWM umeniacha hoi hapa, hhahaahah!! hapa umeongea nafikiri mpaka watakapoona kuwa wameisha athirika na kujutia kuwa maharagwe ya mbeya.
     
Loading...