Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapedeshee ndio wakina nani?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Songambele, Jul 11, 2008.

  1. Songambele

    Songambele JF-Expert Member

    #1
    Jul 11, 2008
    Joined: Nov 20, 2007
    Messages: 2,779
    Likes Received: 511
    Trophy Points: 280
    Kukubalika kwa muziki wa kikongo na wingi wa wanamuziki kutoka DRC wanaofanya kazi katika bendi za Tanzania kumeathiri hata lugha ya Kiswahili, kwani hata watanzania sasa wanalazimisha kuimba katika lafudhi ya kikongo ili kupata soko. Sio tu lafudhi hata baadhi ya maneno ya kikongo sasa yanatumika kama maneno ya Kiswahili au ya kawaida na yaliyokubalika na jamii.

    Sina hakika kama huku ni kukua kwa lugha au la. Miongoni mwa maneno hayo ni hili PEDESHEE, PEDEGHEE, au predeshee ili mradi kila mtu analitamka kivyake na kwakuwa ni neno geni hakuna aliyetoka na kulidadavua nini hasa maana yake na linatamkajwe. Binafsi likitamkwa naelewa ni kama mtu mwenye fedha na cheo mara nyingi wanaolitamka kila mtu anatafsiri yake. Ni wakongo wa FM academia wametafsiri neno lingine lilozoeleka la Kitokololo ambao wamesema maana yake Kuku, ni wakati muafaka sasa kwa wajuzi kujitokeza na kutueleza maana ya maneno mbalimbali yanayojitokeza na kukubalika na jamii yetu kuliko kuwa na neno linalotumika hivi hivi tu.

    Inawezekana hapa isiwe mahali pake, lakini naamini kwenye wengi apaharibiki neno na members wa jamiiforums hawawezi kukosa jibu katika hili. Katika tafiti ndogo niliyofanya niligundua neno PEDEGHEE/Pedeshee/Predezee ni PDG katika lafudhi ya kifaransa na kifupisho cha maneno President Director General na likiashiria mtu mwenye madaraka makubwa katika taasisi/kampuni na fedha. Kwa Kongo watu wanamna hii ndio wamekuwa sponsors wakubwa kwa wanamuziki na ndio maana wamekuwa wakitajwa na kutukuzwa na wanamuziki katika matamasha na nyimbo mbalimbali kwa muda mrefu.

    Sina hakika kama maana hii ndio inayotumika hapa kwetu kwani bongo au pia ndio maana halisi ya neno lenyewe. Wasiwasi wangu ni kuna wauza unga, majambazi, mafisadi na misheni towns ndio mapedeshee wa bongo, madeshee kibao walitajwa katika list ya majambazi na wauza unga kama miaka miwili imepita hivi. Kulikubali neno isiwe pia ndio kigezo cha kusafisha watu na shughuli wazifanyazo hata kama si halali na wamuziki walijue hili na waungane nasi katika vita dhidi ya uovu na wasiwe wasafishaji na kuwapa watu umaarufu tu.

    I am standing to be corrected na dhamira ni kujifunza zaidi. Nawasilisha
     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2008
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Pedeshee ni mtu mwenye faranka mingi...
    Yaani mkwanja au kisu au ngawila au mapene au Pesa nyingi tunaweza kusema ni tajili.
     
  3. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2008
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Pedegee au vyovyot utakavyotamka....ni French for P.D.G.President, Directeur, Generale..ni vyeo..kwahiyo wanamuziki katika kukoleza muziki wao hutumia PDG kuwasifu baadhi ya watu hasa wahisani/wafadhili wao."Kuwatukuza" huku..huwavimbisha kichwa wahusika na kuwafanya kumwaga mahela jukwaani!Wajinga ndo waliwao!
     
Loading...