Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapafu Kujaa maji

Discussion in 'JF Doctor' started by MziziMkavu, Aug 10, 2012.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Aug 10, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,530
    Likes Received: 2,804
    Trophy Points: 280
    [​IMG]

    Ni pale ambapo kunakuwa na mkusanyiko wa maji kati ya kuta mbili zinazozunguka mapafu. Kujaa huku kwa maji husababisha mgonjwa kupata shida ya kupumua vizuri.
    [​IMG]

    Je mapafu kujaa maji husababishwa na nini?


    Sababu za Mapafu kujaa maji zinaweza kuelezewa kutokana na aina ya maji yaliyojaa:

    • Transudate – hapa maji huliki kutoka kwenye mishipa ya damu na kuingia kwenye mapafu mfano kwenye magonjwa yafuatayo:
    • Moyo kushindwa kufanya kazi kwa ufanisi (congestive cardiac failure)
    • Ini kushindwa kufanya kazi kwa ufanisi (liver failure)
    • Figo kushindwa kufanya kazi kwa ufanisi (renal failure)
    • Exudate – hapa maji hujaa kutokana na kuta zinazonguka mapafu kitaalamu pleura zinapovimba au kutokana na magonjwa ya mapafu mfano:
    • Kansa ya pafu au ya titi
    • Lymphoma
    • Kifua kikuu
    • Vichomi
    • SLE
    • Figo kushindwa kufanya kazi kwa ufanisi
    • Asbestosis
    • Majipu ndani tumbo
    Dalili:

    • Kusindwa kuhema vizuri
    • Maumivu ya kifua
    • Kifua kikuu- Jasho jingi kutoka kipindi cha usiku, kukohoa damu, kupungua uzito
    • Vichomi- homa , kukohoa, makohozi yenye rangi
    Vipimo:

    • Picha ya kifua kikuu (x-ray)
    • Ultrasound ya kifua
    • CT-scan
    • Thoracentesis
    • Vipimo vya damu

    Matibabu:
    Kwasababu ya kusababisha matatizo ya kupumua inabidi kuanza na ABC za kuokoa maisha, angalia mfumo wa hewa na kadhalika . tibu magonjwa yanayosababisha kupunguza maji kwenye mapafu kunaweza kutumika kwa ajili ya kipimo au matibabu ya kumpa nafuu mgonjwa. Mapafu Kujaa maji
     
  2. O

    Otorong'ong'o JF-Expert Member

    #2
    Aug 10, 2012
    Joined: Aug 17, 2011
    Messages: 23,305
    Likes Received: 2,467
    Trophy Points: 280
    Shukrani sana.
     
  3. tembekezad

    tembekezad Member

    #3
    Sep 12, 2016
    Joined: Jul 23, 2016
    Messages: 15
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 5
    vipimo hivyo hospitali ya mkoa vinapatikana?
     
Loading...