Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mapacha watatu wapata pa kukimbilia endapo watafukuzwa CCM

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by The Emils, Jun 18, 2011.

  1. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #1
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    CCM ikiwatimua ‘mapacha watatu’ tutawapokea-AFP Thursday, June 16, Na Mwandishi Wetu, Zanzibar CHAMA cha Wakulima Tanzania (AFP),
    kimeweka bayana msimamo wake
    kuwa ikiwa Chama Cha Mapinduzi
    (CCM) kitaamua kuwafukuza mapacha
    wake watatu, chenyewe kitawapokea
    na kumteua Edward Lowassa kuwa mgombea wa urais wa Jamhuri ya
    Muungano wa Tanzania katika
    uchaguzi mkuu wa mwaka 2015. Mwenyekiti wa Taifa wa AFP, Said Soud
    Said ameiambia RAI wiki hii katika
    mahojiano maalumu yaliyofanyika
    katika eneo la Forodhani kwenye
    Ukumbi wa Ngome Kongwe mjini
    hapa. Said amesema kimsingi CCM inajaribu
    kutaka kukamata kaa la moto
    kiganjani na hilo ni jambo la hatari
    kwao ikiwa itaamua na kuazimia
    kuwatimua mapacha hao watatu bila
    ya kupima upepo ulivyo. Alisema mapacha hao wana haiba,
    mvuto na nguvu ya ushawishi wa
    kisiasa kwa jinsi wanavyokubalika
    ndani ya umma hivyo chama chake
    hakitasita kuwapokea na
    kuwakaribisha kina Andrew Chenge, Rostam Aziz na Lowassa ili kuwa
    wanachama wake wapya. “Tutawapokea kwa nderemo, shangwe, vifijo na hoihoi, hawa ni raia
    wenzetu, si wahamiaji wa nchi hii,
    tunaamini ni wasafi, waadilifu na
    wachapakazi hodari ila mbinu chafu
    za kisiasa zinawapaka matope
    wasitamanike kwa utashi wa maadui wao,” alisema. Mwenyekiti huyo wa AFP amesema
    Lowassa ni tajiri mno katika siasa za
    Tanzania asiyelingana na mwanasiasa
    yeyote hasa katika kufikia kwake
    uamuzi wa kujiuzulu uwaziri mkuu na
    kukaa pembeni ili kuipisha Kamati ya Bunge la Tisa ifanye kazi yake kwa
    uwazi na hatimaye kubaini ukweli juu
    ya sakata hilo ambapo yeye ilibainika
    hakuhusika. “Nakuuliza mwandishi ni mwanasiasa yupi ndani au nje ya Serikali ya CCM
    aliyethubutu kufikia uamuzi
    uliofanywa na Lowassa, viongozi
    wengi wameboranga lakini wamebaki
    kuwa ving’ang’anizi wa madaraka. CCM kabla ya kufikia hatma ya jambo
    hilo kwanza itafakari kwa kina athari
    na faida kabla ya kupitisha uamuzi
    huo wenye majuto kwao,” alisema Said. Anaongeza: “Tuhuma pekee haitoshi kusimama kama ushahidi kamili na
    kufikia kuwaita au kumwita mtu fulani
    ni fisadi, makosa ya jinai, madai au
    mauajia yanahitaji ithbati ya vyombo
    vya kisheria hasa mhimili wa
    mahakama. Huu unaotaka kufanywa na CCM ni uonevu na ukatili usiostahili
    kwa raia yeyote kufanyiwa.” Alipoulizwa ikiwa AFP na wanachama
    wake hawaogopi kuwapokea watu
    hao wanaoshukiwa kuwa kujihusisha
    na ufisadi, Said alisema hiyo ni hadithi
    ya kupika na hekaya ya kutengeneza
    ili kuwatia madoa ambayo kwayo hayana ukweli na ushahidi kamilifu. Alisema ikiwa CCM itaamua
    kuwafukuza wanachama hao
    wanotuhumiwa kujihusisha na
    vitendo vya ufisadi vya kufikirika
    chama basi hicho chote kitamalizika
    kwa kuwa idadi kubwa ya wanachama na viongozi wake wana
    utajiri usioelezeka kwa namna
    walivyoupata. “Namkaribisha sana Lowassa na mapacha wake kwa mikono miwili
    kuhamia AFP, waje haraka, hatutasita
    kumtangaza Lowassa kama mgombea
    wetu wa urais mwaka 2015, naamini
    atashinda kwa kishindo na ndiye Rais
    ajaye mwaka 2015 Tanzania,” aliongeza Said. Aidha, mwenyekiti huyo aliongeza
    kusema kuwa watu wanaotuhumu
    kwamba viongozi hao ni mafisadi
    hawaelezi kwa yakini kile walichofisidi
    wametenda kosa lipi ila mbio za urais
    bila shaka ndizo zinazowagharimu na hasa Lowassa. Alisema uwezo wa Lowassa ni
    mkubwa na umeonekana wakati
    akiwa Waziri Mkuu na kwamba rekodi
    yake bado haijafikiwa na kiongozi
    yeyote kati ya walioteuliwa na Rais
    Jakaya Kikwete katika awamu ya nne. “Huyu anafanana na Jacob Zuma wa ANC nchini Afrika Kusini. Rais Jakaya
    Kikwete kama anapuuza nguvu za
    Lowassa kisiasa akubali kufanya
    mabadiliko ya katiba ya CCM kisha
    Lowassa, Fredrick Sumaye, John
    Malecela na Rais Kikwete wagombee nafasi ya uenyekiti kama Lowassa
    hakuibuka kidedea, ” alisema. Rais Zuma aliwahi kumbwaga Thabo
    Mbeki wakati akiwa madarakani na
    yeye kuwa Rais wa ANC huku baada
    ya kumshinda katika uchaguzi mkuu
    uliokuwa na mbinde huko Polukwane
    Afrika Kusini huku akiandamwa na kashfa za uuzaji wa silaha, rushwa na
    ubakaji. Habari zidi zinaeleza kuwa tayari
    Makamu Mwenyekiti wa CCM Tanzania
    Bara, Pius Msekwa amekutana kwa
    nyakati tofauti na wajumbe hao
    watatu wa NEC ya CCM katika Ofisi
    Ndogo ya CCM Lumumba huku Lowassa akisisitiza msimamo wake
    kuwa hajatenda kosa na hastahili
    kusulubiwa. Tarifa zaidi zinasema kuwa Msekwa
    alimweleza Lowassa na kumtaka
    aachane na mbio za urais lakini hata
    hivyo akashindwa kueleza sababu za
    kumkataza ambapo Lowassa alisema
    si dhambi ikiwa anataka kufanya hivyo ashinikizwe kuacha kutimiza
    haki yake ya kikatiba na
    kidemokrasia. Hata hivyo, Mwenyekiti huyo wa AFP
    Said alisisitiza kuwa yeye na chama
    chake wanauelewa uthubutu, ubunifu
    na uhodari wa kupanga mikakati
    alionao Lowassa na wenzake katika
    kuhamasisha dhana ya maendeleo hivyo wakiamua kuhamia AFP
    itakuwa ni kama kuramba raha ya
    ushindi.
     
  2. Mkuu wa chuo

    Mkuu wa chuo JF-Expert Member

    #2
    Jun 18, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 151
    Trophy Points: 160
    yaani ni sawa sawa na mchezaji kutoka English premier league na kuhamia ligi kuu ya vodacom Tanzania, au messi kuhamia timu ya Manyema we unategemea nini!?
     
  3. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #3
    Jun 18, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,242
    Likes Received: 1,444
    Trophy Points: 280
    Haya sasa!
     
  4. k

    kibenya JF-Expert Member

    #4
    Jun 18, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 350
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hata cuf,tlp,udp watapokelewa ika hawatoki ccm wale yale ni maamuzi ya muendelezo wa ulopokaji
     
  5. The Emils

    The Emils JF-Expert Member

    #5
    Jun 18, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 570
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    tutajua mengi mwaka huu hasa kutoka kwa hawa mapacha wa3
     
  6. Wambandwa

    Wambandwa JF-Expert Member

    #6
    Jun 18, 2011
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 1,951
    Likes Received: 162
    Trophy Points: 160
    Sasa'vi CCM ni kama mfa maji anayetapatapa majini, kuendekea kuwaenzi mapacha watatu au kuwafukuza achilia mbali kuwapa onyokali imekwisha poteza kabisa mvuto wake kwa wananchi.
     
Loading...