Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

maoni yangu kwa ZITTO na POAC kuhusu KUPEPELEA BAJETI!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kweleakwelea, Jul 20, 2011.

  1. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #1
    Jul 20, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    Hi all!

    nimekuwa nikisoma gazeti la mwananchi leo na kuona nia ya mheshimiwa Zitto Kabwe kupitia kamati yake ya umma inayosimamia mashirika ya umma POAC kukagua juu ya fedha zilizokuwa zikitumika na wizara ya nishati na madini kuhonga ili bajeti zipite kwa miaka kadhaa iliyopita...

    Rushwa hizi zinazoliwa kwa njia ya rushwa hata hivyo hazipo katika wizara hii pekee. hii imekuwa ni DESTURI ya miaka mingi ya serekali kupitia mashirika yake kupepelea ili bajeti zisizokuwa na mashiko zipite....

    wito wanhu kwa mheshimiwa Zitto Kabwe ni kwamba kuna haja ya kulaunch SERIOUS FRAUD INVESTIGATION kwa wizara zote kwani zimekuwa zikila mabilioni ya shilingi kwa kupitia taasisi zake kila wakati wa bunge la bajeti kwa madai ya KUPEPELEA BAJETI ZA WIZARA ZAO!

    naamini kabisa mkifanya utafiti huu kwa kushirikiana na mabank yaliyo na matawi dodoma na wafanyakazi kadhaa walio katika taasisi hizi za umma na wenye mapenzi mema na mama TANZANIA mtakuja na findings za AJABU SANA.

    MUNGU IBARIKI TANZANIA
     
  2. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    wizara ya nishati na madini haikaguliwi na POAC wewe bana mbona huelewi
     
  3. JOYCE PAUL

    JOYCE PAUL JF-Expert Member

    #3
    Jul 20, 2011
    Joined: Jan 8, 2010
    Messages: 1,004
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    umemwelewesha?nieleweshe namimi sijui nataka juaaa tafadhali
     
  4. kweleakwelea

    kweleakwelea JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2011
    Joined: Nov 29, 2010
    Messages: 2,142
    Likes Received: 285
    Trophy Points: 180
    HAPANA nazungumzia taasisi na mashirika ya umma yanayotumiwa kuzungusha hela za kupepelea bajeti? - anyway, labda nimepotea protocol lakini wizara zimekuwa ikitumia taasisi, idara na mamlaka zake kupata hela za kupepelea bajeti!
     
  5. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,136
    Likes Received: 281
    Trophy Points: 180
    Kamati inayosimamia hesabu za serikali kuu inaongozwa na Mh. Cheyo mbunge pekee na mwenyekiti wa UDP Taifa
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Nina uhakika uchunguzi 'huru' ukifanyika kwenye kamati za bunge hasa inayosimamia mashirika ya umma, na ile ya serikali za mitaa pamoja na mahesabu ya serikali, watakuta maajabu kushinda haya Jairo. There is no way mashirika ya umma yanapeta all these years despite the obvious scandal. PPF, NSSF, PSPF, LAPF, NIC na wengine.
     
Loading...