Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maoni ya Mh Lucy Mayenga (Mb) Kuhusu Bunge lililoahirishwa leo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Campana, Apr 16, 2011.

  1. C

    Campana JF-Expert Member

    #1
    Apr 16, 2011
    Joined: Dec 2, 2008
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mheshimiwa huyu, akihojiwa na TBC kuh bunge hili, amesema, pamoja na mengineyo, kuwa:

    Kuna wabunge wenye taaluma ya sheria wametumia bunge kuonesha ujuaji wao kuliko 'waliobobea' kwenye sheria.

    Wabunge hao 'wajuaji' wanataka kutafuta umaarufu kupitia bunge


    My take:

    Sikuwahi kumwona mh huyu akitoa mchango wowote bungeni, hivyo nadhani yuko hodari kuupepeta nje ya bunge kuliko ndani ya bunge.

    Anasumbuliwa na wivu kwa wale wenye 'kitu' kichwani, wanapotumia kujua kwao kwa manufaa ya nchi.

    Siasa zinaendana na umaarufu. Ni bora kwa mwanasiasa yeyote kutafuta umaarufu kupitia majukwaa kama bungeni, badala ya njia nyinginezo kama hongo, upendeleo (wa viti maalum - kama mheshimiwa huyu alikopitia hadi kuibukia mjengoni).
    Bado ana gamba usoni - linalomfanya asijue wananchi wanataka nini.

    Yeye, kama wabunge wenzake, wako bungeni kuwakilisha u-ccm wao badala ya wananchi
     
  2. z

    zamlock JF-Expert Member

    #2
    Apr 16, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    kichwa kimoja cha tundu lissu ni sawa na wabunge 150 wa ccm ama kweli lissu ni noma
     
  3. Y

    Yetu Macho JF-Expert Member

    #3
    Apr 16, 2011
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 223
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hajui majukumu ya mbuge na sidhani kama kuna ubaya mtu aukitumia kipaji na utaalamu wake kwa maslahi ya taifa. Kama kutetea maslahi ya taifa ni kutafuta umaarufu, kuna ubaya gani basi iwapo mtu ataupata huo umaarufu na watanzania tukafaidika na sheria nzuri?

    Kama wabunge wenyewe ndo hawa...

    Yetu Macho
     
  4. Gang Chomba

    Gang Chomba JF-Expert Member

    #4
    Apr 16, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 8,462
    Likes Received: 457
    Trophy Points: 180
    teh teh unanikumbusha siku moja Marehemu Amina Chifupa alijishaua kuingia ktk mjadala na Bi Halima Mdee...palikuwa pazuri sana, coz wote walikuwa ni wabunge wa viti maalum.

    Ila mwisho wa siku tukaenda kulala huku tukiwa na jibu kuwa wabunge wa viti maalum wa CCM ni ushuzi mtakatifu
     
  5. k

    kiche JF-Expert Member

    #5
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    huyo anasumbuliwa na wivu,ni kawaida kwa mtu ambaye hana kitu kichwani kuongea utumbo kama huo,kwani aliomba kuchangia akanyimwa!?,na hii itapunguza wabunge wasio na kitu kichwani kusimama na kuongelea mswada,watu kama akina maji marefu, lameck airo inabidi watu kama hao bila kumsahau lucy mayenga inabidi wawe wanaingia na pipi katika vikao vya bunge kuepuka mdomo kunuka.
     
  6. k

    kiche JF-Expert Member

    #6
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 456
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    hao wa ccm wapo kwa ajili ya kazi maalumu ndiyo maana mkazo wawe 50%,utajiuliza usawa huu ni wa nini wakati wengi wao wamemaliza miaka 5 sasa bila kuongea!?
     
  7. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #7
    Apr 16, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    wabunge wa viti maalum hao..watu walikuwa ma bar maid wanapewa ubunge kisa wanaburudisha wazee wa kujivua magamba....
     
  8. Mzalendo80

    Mzalendo80 JF-Expert Member

    #8
    Apr 16, 2011
    Joined: Oct 30, 2010
    Messages: 2,339
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Lissu ni Kichwa na hawawezi kumlinganisha Lissu na Kichwa maji kikwete 000000000
     
  9. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #9
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    nimemuona akijionelesha nikajua ana-advertise lipstick alovaa!she is too simple minded.jamani msitukatie tamaa,hao walipewa ubunge kwa vigezo hivyo vya kubwajaja.hakuwa anajua asemacho asilani,naomba radhi kwa niaba yake wakuu
     
  10. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #10
    Apr 16, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Bunge la tatu, umahiri na umakini umeonekana kwa vichwa vs makalio. Damn!
    Waziri mkuu kaongea nyuki na mizinga na asali kwa dk 20. WTF!
     
  11. z

    zamlock JF-Expert Member

    #11
    Apr 16, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    na kuunga mkono mtu kama lameck airo ajaenda hata shule la saba lenyewe kamaliza kwa shida hili ndilo ambalo ccm wanatakiwa walifanye kuwatoa kadi watu kama hao ambao wametumia pesa zao kuingia bungeni wanakazi nzito ccm ya kufanya ndipo tuweze kuwa amini
     
  12. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #12
    Apr 16, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    [FONT=&quot]….I personally know the lady, she is ultra-opportunist and very cheap to buy...kwa kifupi anapenda sana kuhonga wakati wa kampeni, alianza na ubunge wa viti maalum-vijana, sasa ni kinamama toka Shinyanga...ni Lowassa's Camp,... rumours are that her move to switch from Christianity to Islamic were for political and economical advantages rather than faith-based...[/FONT]
     
  13. Mdau

    Mdau JF-Expert Member

    #13
    Apr 16, 2011
    Joined: Mar 29, 2008
    Messages: 1,629
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    [FONT=&quot]….I personally know the lady, she is ultra-opportunist and very cheap to buy...kwa kifupi anapenda sana kuhonga wakati wa kampeni, alianza na ubunge wa viti maalum-vijana, sasa ni kinamama toka Shinyanga...ni Lowassa's Camp,... rumours are that her move to switch from Christianity to Islamic were for political and economical advantages rather than faith-based...[/FONT]
     
  14. s

    superfisadi JF-Expert Member

    #14
    Apr 16, 2011
    Joined: May 22, 2009
    Messages: 551
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    natamani kulia bi dada mwenzangu anapodondokwa na maneno bila kutarajia , nimeangalia bunge leo nikajiuliza maswali mengi hasa juu ya suala la uwakilishi wa wananchi kwenye hiki chombo nadhani kwenye katiba mpya tuweke kipengele cha mgombea binafsi , wabunge wanafikia maamuzi kwa kuangalia misimamo ya vyama vyao , leo Lissu alikuwa akiomba marekebisho kwa hoja za msingi lkn yalipigwa chini kwa kura za kutamka hapana ht walipoamua kupiga kura wakapiga kengele wabunge ambao hawakuwa wakijua nini kimeongelewa wakapiga kura
    Hii ni kutuchezea watz na fedha zetu tunazowalipa wanazitumia hovyo nadhani tuanzishe utaratibu wananchi kuwahoji wabunge wetu juu ya kile wanachofanya bungeni kwa niaba yetu .
     
  15. Mlangaja

    Mlangaja JF-Expert Member

    #15
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 529
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Viti maalumu ni ubabaishaji tu! Kuna rafiki yangu mmoja kutoka nchi iliyojengeka sana kidemokrasia aliniambia, huko kwao mfumo wa kijuha namna hii hauwezi kutumika.
     
  16. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #16
    Apr 16, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,202
    Likes Received: 5,732
    Trophy Points: 280
    hapo ndi mimi ninapokuwaga mdogo hapo
     
  17. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #17
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    <br />
    Hiyo nimeipenda, kichwa hiyo pekee ni sawa na werema 300.
    <br />
     
  18. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #18
    Apr 16, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu, eti tunahitaji nyuki sisi?
    Ili madini na gas na mbuga za wanyama ziwe za nani? WTF' upuuzi mtupu!
     
  19. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #19
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Waweza ona mbunge anayejiita engineer manyanya alivyojivunjia heshima, hata ukihiyo wake kukataliwa na makinda anayeonekana kubeba chochote cha ccm.
    Kama ni kutafuta umaarufu, leo aliyejaribu kufanya hivyo ni manyanya si Tundu Lissu, anayetumia elimu yake kutetea watanzania.
     
  20. Makene

    Makene JF-Expert Member

    #20
    Apr 16, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,476
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Hata maelezo ya kidaktari hayakupaswa kuwepo kwenye hiyo hotuba aache wataalam wafanye sehemu zao.
     
Loading...