Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maoni ya kiongozi wa juu wa CCM Zanzibar kuh: Katiba mpya !!

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Mzenji73, Jul 6, 2012.

  1. M

    Mzenji73 JF-Expert Member

    #1
    Jul 6, 2012
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "Kila nikiyaangalia haya maoni kwa kweli sioni tofauti yake na tunachokipigania sisi wana UAMSHO!! hapa nasema alhamdulillah! je upo umuhimu wa muungano wa tanganyika na zanzibar hapo?, si na tujiunge tu na east african community? ndio pale tunaposema "TUACHIWEE TUPUMUEEE !!, maoni haya yanatoka kwa mtu mzito toka CCM- Zanzibar"
    I. Nchi kamili inayoweza kujiamulia.mambo yake yote ni lazima ikidhi mambo manne yafuatayo:


    1)Watu
    2)Mipaka ya Nchi husika
    3)Serikali ya kuendesha mambo ya Nchi husika
    4)UWEZO WA KUJIAMULIA NA KUINGIA MIKATABA NA NCHI HUSIKA KWA NCHI NYENGINE BILA IDHINI KUTOKA NCHI NYENGINE.


    II.NCHI YA ZANZIBAR inayo sifa ya mambo matatu hapo juu na kulikosa la nne UWEZO WA KUJIAMULIA MAMBO YAKE YENYEWE...ndio TUNAKOSA UWEZO WA:

    i)Kuwa na kiti UN
    ii)Kuwa na Mabalozi
    iii)Kushirikiana na nchi nyengine kipeke yetu kama Nchi ya Zanzibar
    iv)Kwa ujumla Nchi ya Zanzibar inakosa SELF DETERMINATION


    III. TANGANYIKA HAIPO WALA HAWANA HATA SIFA MOJA KATI YA YALE MANNE YA MSINGI NA INAFAIDIKA NA KUBEBWA NA KUTEKELEZEWA NA Jamhuri Ya Muungano Wa Tanzania hivyo MANUFAA YOTE YANAKWENDA TANGANYIKA!!!


    IV.MUUNGANO huu ni wa NCHI MBILI ZILIZOKUWA HURU!!!

    a)Tanganganyika
    b)Jamhuri ya Watu wa Zanzibar


    V.PENDEKEZO


    i)Kila Nchi IWEZE kuwa na SELF DETERMINATION.
    ii)Iingie katika mikataba yake na ushirikiano na nchi nyengine.
    iii)Iwe na Balozi zake.
    iv)Iwe na kiti chake UN,AU,EA na kadhalika.
    v)Tanganyika irejeshewe: a)Mipaka yake. b)Bunge lake c)Watu wake.


    VI.Hivyo tuwe:


    i)Serikali ziwe mbili ya Tanganyika na Zanzibar!!!
    ii)Kila moja ishughulikie mambo yake yote!!!
    iii)Kwa pamoja tutazame MAMBO YA USHIRIKIANO ILI TUWE NA 'MUUNGANO WA USHIRIKIANO'
    iv)Hili litawekwa wazi katiba MIKATABA AU TREATY ambayo itasainiwa na Nchi ZOTE MBILI.
    v)Tutatizama yale mambo tu ya ushirikiano na hayo LAZIMA KILA NCHI IYAKUBALI NA IYARIDHIE!!!
    vi)Kama Nchi haikuridhia,basi sio LAZIMA KUINGIA katika mkataba hu.
    vii)Mifano hii ipo Duniani kote kama mifano ifuatayo:

    A.European Union
    Kila nchi ina uhuru wake kamili,kwa mfano UK,FRANCE,GERMANY,BEGIUM,SPAIN,GREECE,HOLLAND,ITALY na kadhalika.
    Kila Nchi inapokataa na kutoridhia protokoli fulani,hailazimiki wala hailazimishwi:
    Mfano Euro na Pound Sterling ambapo UK haikukubalika na kuridhiwa.
    Shenghen Viza na matumizi ya Nchi chache tu katika jumuia.

    B.African Union

    Nchi zote zote za Africa zimeungana,lakini kila Nchi ina uhuru wake kama vile:

    Mambo ya Nje
    Sarafu
    Kiti UN
    Balozi nchi nyengine
    Utaratibu wa Viza
    Na kadhalika

    C.East Africa
    Kenya
    Uganda
    Tanzania
    Burundi
    Ruanda
    Protokoli zake pia ni kama Muungano kwengineko.


    HIVYO TUNAPENDEKEZA UWEPO MUUNGANO WA NCHI MBILI!!!


    1)Kuwa na Serikali mbili ambazo kila Serikali INAJITEGEMEA WENYEWE!!!

    2)Kwa maana hiyo Serikali ya Tanganyika na Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kila moja itakuwa na yale mambo manne ya msingi:
    i)Mipaka yake
    ii)Watu wake
    iii)Serikali yake
    iv)Uwezo wake wa kuingia mikataba kushirikiana na Mataifa ya nje,kuwa na Balozi zake,kuwa na viti vyake UN,AU,EA na kadhalika.

    3)Kuwe na Muungano wa Shirikisho (Mungano wa Mkataba) kwa mambo ambayo nchi mbili hizo (Tanganyika na Jamhuri ya Watu wa Zanzibar) zitaridhia na kukubaliana!!!
     
  2. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #2
    Jul 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Huyu "kiongozi wa juu' ni nani? Kama ana nia njema na kama si mnafiki na anaweza kusimamia maneno yake basi ajitokeze. Tatizo la viongozi wenu Zanzibar chini chini wanadai kupinga muungano ila kwenye vikao vya maamuzi ndani ya chama na serikali wao siku zote kimya. Sasa huyu anaogopa nini kujitokeza wasi wasi kama siyo unafiki?
     
  3. m

    mkataba Senior Member

    #3
    Jul 6, 2012
    Joined: Jul 6, 2012
    Messages: 147
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Heshima kwa mh.Lisu,

    Huyu jamaa kapasua jibu na katupa maelezo safi kuhusu ulaghai wa CCM kuhusu muungano.

    Me naomba Watanganyika umefika wakati tudai Tanganyika yetu, kwa kweli najisikia aibu sana kuwasikia Wazenji wakijifaharisha na Uzanzibari wao, hayo utayaona zaidi ukiwa huko Zenji utatamani urudi kwenu haraka sana maana yanaudhi maneno yao.

    i. Kwanini sisi Watanganyika hatujikusanyi ktk Taasisi zetu tukawashajihisha na kuwaelimisha wazalendo kuitafuta Tanganyika???

    ii. Kwanini cku zote tuwe nyuma nyuma ktk suala uasili wa Taifa letu la Tanganyika??? Mkataa kwao ni mtumwa!!!

    Nawasilisha.
     
  4. POMPO

    POMPO JF-Expert Member

    #4
    Jul 6, 2012
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 6,694
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    [TABLE]
    [TR]
    [TD="bgcolor: #ffffff"][TABLE]
    [TR]
    [TD]wakuu wekeni HISTORIA ya kudai Tanzanyika sawa, msimsahau MTIKILA,


    Mtikila kufungua kesi ya kudai Tanganyika


    na Ramadhani Siwayombe, Arusha


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [TD="width: 140, bgcolor: #ffffff"][​IMG] [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD][TABLE]
    [TR]
    [TD]MWENYEKITI wa Democratic Party (DP), Mchungaji Christopher Mtikila, anakusudia kufungua kesi mpya katika Mahakama ya Haki za Binadamu ya Afrika iliyoko Arusha, kudai serikali ya Tanganyika.
    Mchungaji Mtikila aliyasema hayo jana mjini hapa, mara baada ya kuahirishwa kwa kesi aliyoifungua katika mahakama hiyo kudai uwepo wa mgombea binafsi.
    Mtikila alisema kuwa kutokana na imani kubwa aliyonayo kwa mahakama hiyo, ana imani haki aliyokua akiitafuta kwa muda mrefu sasa iko mbioni kupatikana.
    Alifafanua kuwa katika kufungua kesi hiyo ya kudai Tanganyika, kuna wanasheria kutoka Nigeria wako tayari kuja kusimamia katika kesi hiyo ambayo alidai itakuwa ni ukombozi kwa Watanganyika wote.
    Aidha alisema kuwa wakati yeye anakusudia kufungua kesi hiyo tayari ana taarifa za kuwepo kwa baadhi ya Wazanzibari wanakusudia kufungua kesi katika mahakama hiyo kupinga muungano.
    Awali katika mahakama hiyo, kesi iliyoanza kusikilizwa juzi na mahakama hiyo juu ya hoja ya mgombea binafsi iliyofunguliwa na Mtikila pamoja na kituo cha msaada wa sheria na haki za binadamu mara baada ya kusikilizwa hoja za pande zote mbili iliahishwa.
    Kesi hiyo inayosikilizwa na majaji tisa kati ya 10 wa mahakama hiyo iliahirishwa hadi baada ya siku 90 ambapo itakuja kutolewa hukumu kutokana na pande zote mbili kukamilisha ushahidi wao.
    Katika kuwasilisha maelezo ya mwisho na kujibu maswali yaliyotolewa na majaji wa mahakama hiyo, upande wa Mtikila uliiomba mahakama hiyo itamke kuwa na haki kuwepo na mgombea binafsi katika chaguzi zote za kisiasa hapa nchini.
    Aidha kupitia kwa wanasheria James Jesse, Clement Mashamba, Donald Deye na Profesa Lajovi waliiomba mahakama hiyo pia iiamuru serikali ya Tanzania kulipa gharama zote za kesi hiyo.
    Jaji Elsien Thompson alimuuliza Mtikila ni kwa nini anataka kuwepo kwa mgombea binafsi wakati yeye tayari ana chama chake kinachomuwezesha kupata fursa ya kugombea.
    Kupitia mawakili wake, Mtikila alijibu kuwa kutokana na kuwepo na taratibu ngumu za uidhinishwaji wa vyama kuruhusiwa kusimamisha wagombea, imepelekea mteja wao kushindwa kupata haki hiyo.


    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Jul 6, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Let Zanzibar Go!
     
  6. M

    Mzenji73 JF-Expert Member

    #6
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "huyu hajajificha, kayasema haya hadharani/ kadamnasi, ila mimi si sehemu yangu kumtaja, nafikiri kwa msimamo alionao sasa ipo siku atayasema hadharani, si wanasubiri tume ije mbele yao?"
     
  7. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #7
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,462
    Likes Received: 774
    Trophy Points: 280
    Sasa kama kayasema hadharani unaogopa nini kumtaja? Ndio nidhamu ya woga na unafiki wenyewe huo.
     
  8. M

    Mzenji73 JF-Expert Member

    #8
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "kwa nini ujisikie aibu kwa waZanzibari kujifaharisha na nchi yao!? je huwa waona aibu piya kuona waKenya wanajifaharisha na nchi yao? ni ukweli usiopingika sisi huku wala hatujifaharishi na uTanzania, hii haimaanishi kuwa nawachukia waTanganyika laa! nawapenda sana! ni ndugu/jamaa na marafiki zangu, kama walivyo waKenya pia. Ila huku Zanzibar tokea 'day one' ya huu wenye kuitwa muungano, hatukuwa tayari kupoteza nchi yetu katika ramani ya dunia, (iliwe na tanganyika). nyinyi waTanganyika wengi wenu munaona hivi vilio vimeanza leo, laa vipo tokea 'day one' ya wenye kuitwa muungano. historia yathibitisha hayo. Ela sasa wakati unfika wa kuachiliwa twende kwa amani, na udugu/ujamaa na urafiki wetu wa kijamii utaendelea kuwepo tu, hata kama wengine hawapendi hili, wao wanaona kujirejeshea sisi jamhuri yetu kama uhasama. Uzalendo mtamu bana! namshukuru Allah kunijaaliya kuwa mwana wa Zanzibar na namuomba anijaalie niishuhudie Zanzibar yetu pale itakapokuwa DOLA KAMILI pale ambapo ...

    1. Rais wa Zanzibar atakapotambulika kimataifa

    2. Nitakapokuwa na urai/passport yangu ya Zanzibar

    3. Nitakapoiona sarafu na benki kuu ya Zanzibar

    4. Nitakapokishuhudia kiti cha Znz kinarudi UN
    !
     
  9. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #9
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,146
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
  10. M

    Mzenji73 JF-Expert Member

    #10
    Jul 7, 2012
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "kila jambo na wakati wake, hili ndio linalotufanikishia lengo letu waZanzibari, unafiki, papara/jazba ni vitu vingine na subra, busara na hekma ni vitu vyengine, "
     
  11. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #11
    Jul 7, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,462
    Likes Received: 774
    Trophy Points: 280
    Mkuu Mzenji73 kutaja jina sio papara, wewe mwenyewe umesema aliyasema hadharani which means alitaka ifahamike kuwa yeye flani kasema hivo, sasa wewe mtoa taarifa unavyokataa kutoa jina unaonekana wa ajabu mkuu, for sure, unbelievable.:confused2:
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #12
    Jul 7, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Muungano wa Ushirikiano maana yake ni nini??

    Kweli wewe ni Muamsho Dhaifu!
     
  13. Mtumbatu

    Mtumbatu JF-Expert Member

    #13
    Jul 7, 2012
    Joined: Apr 27, 2012
    Messages: 319
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 45
    ... lakini haopa kuna tatizo moja kubwa ambalo wazanzibari kwenye ngani za chini hamjaliona ikiwa tutakwenda kwenye serikali mbili kwanza ijulikane kuwa tanganyika ndio ibebe deni la Tanzania maana wao ndio waliokopoa, vni vizuri hiyo package ikaja responsibilities za tanganyika na madeni yao walionunulia rada.
     
  14. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #14
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wekeni CV ya huya jamaa, anatisha.
     
  15. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #15
    Jul 8, 2012
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Kwa akili hizi za akina Mabumba, Zanzibar inayo safari ndefu kuyapata maendeleo!
     
  16. F

    Falconer JF-Expert Member

    #16
    Jul 8, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 598
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    timbilimu,mabumba ni nani?. Hizi ndizo kejeli ambazo hazisaidii kitu. mzenji73 ameleta changa moto na aliyoyaleta yametoka kwa kigogo wa CCM. Hofu nikuwa huu pengine ndio msimamo wa CCM zanzibar katika kikao chao cha siri kilicho fanyika juzi. Sasa basi fununu kama hizi huwa ni siri likisubiriwa tamko. Na tamko litajitokeza aidha kupitia baraza la wawakilishi au msemaji mkuu wa chama.
    Changamoto iliopo ni kuwa wazanzibari hawataki tena kuwa kwenye muungano. Kama ni RADAR, hayo ni matatizo ya Mkapa. Sisi hakutushauri alipokwenda kununua radar. Na pesa ziliporudishwa zimetumiwa kwenye ukarabati wa mashule ya tanganyika. Hakuna hata shule moja zanzibar imenufaika na pesa hizo. Pili, katika kipindi kilichopita inasemekana munatudai. Tumeomba muwakilishe deni lenu. Kama munakumbuka palikuwa na deni la umeme, $50m. Pesa kidogo kulinganisha na uchumi wa taifa letu. Nimependekeza pachaguliwe kamati husika kufuatilia suala hili la kuvunja muungano kusudi limalizike kwa salama. Kama munatudai, tutawalipa na kama tunawadai mutatulipa. Sisi hatuna noma kuwalipa sabau tunajijua mulicho nacho chetu.
     
  17. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #17
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Wengine hujitia wenyewe changa machoni. Huyu jamaa kichwa.
     
  18. masopakyindi

    masopakyindi JF-Expert Member

    #18
    Jul 8, 2012
    Joined: Jul 5, 2011
    Messages: 12,644
    Likes Received: 997
    Trophy Points: 280
    Usiwe mwoga, kama ni Shein tutakuwa na mgogoro, kama ni Hamad Sherrif yule pro-arab hatushangai sana.
     
  19. M

    Mzenji73 JF-Expert Member

    #19
    Jul 8, 2012
    Joined: Jan 10, 2009
    Messages: 341
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    "je kama ni Mh Mansou Yussuf Himid?"
     
  20. Imam Yussuf Shamsi

    Imam Yussuf Shamsi Member

    #20
    Jul 8, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Ukivunjika si vibaya kama watatupa mgao wetu wa deni letu la 4.5
     
Loading...