Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maoni ya Katiba: Wazanzibari, Urais uwe kwa Zamu

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by mkigoma, Jul 4, 2012.

  1. m

    mkigoma JF-Expert Member

    #1
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wakitoa maoni yao mbele ya tume ya katiba jana mkoa wa kusini Unguja, watu wengi waliotoa maoni yao wametaka kuwe na zamu katika kupokezana uraisi wa muungano na wametaka muungano uwe wa milele ila uboreshwe. chanzo gazeti la Zanzibar leo.
     
  2. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #2
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Kwa mana kama hamutaki au hayo hayatakubaliwa basi mjue ndio muungano unaenda zake na yako mengi makuu kuliko hilo na yote ni lazima yawemo vyenginevyo tugawane mbao.
     
  3. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #3
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Mara hawataki muungano, mara wanautaka!!? Kigeugeu.
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Jul 4, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,633
    Likes Received: 3,351
    Trophy Points: 280
    Zanzibar Leo ni gazeti la serikali, what do you expect from their editorials!!! We need an independent reporter!
     
  5. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #5
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Kwa hoja zinazotolewa na zitakazotolewa wenyewe mtajua kuwa jamaa washauchoka na mtakuwa hamna budi kubwaga manyanga.
     
  6. m

    masssaiboi JF-Expert Member

    #6
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 10, 2009
    Messages: 637
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 33
    Hiyo ni nzuri kwani siku Ccm wakimsimamisha Mznz ndio itakuwa mwisho wake
     
  7. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #7
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    CCM wakiweka ngedele basi watashinda,we wawapi wewe ?
     
  8. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #8
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,651
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    Zamu kwa maana ya kwamba na Sisi sasa tutaanza kuwa tunakwenda kuongoza Zanzibar kama wafanyavyo wao? Mara mwaka huu mtu agombee mkuranga mwaka ujao bububu! Kama na upande wetu itaruhusiwa basi ni vyema. Ila kama wazanzibar wanataka Urais then na sisi Wasukuma tutataka tuwe kwenye hiyo rosta. Tuko zaidi ya million 15 katika million 42. We deserve kwa kuwa kama watu m1 wanataka wawe considered kuwa na zamu ya urais bila kujali uwezo wa mtu then hata Jussa ataweza kupendekezwa aongoze JMT.
     
  9. Ndumbayeye

    Ndumbayeye JF-Expert Member

    #9
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 31, 2009
    Messages: 3,878
    Likes Received: 431
    Trophy Points: 180
    nafikiri wasioutaka ni wale waroho wa madaraka na vikaragosi vyao wanaouona muungano mi kikwazo kwao.
     
  10. PPM

    PPM JF-Expert Member

    #10
    Jul 4, 2012
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 839
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa Zamu kwani ni mbio za kupokezana vijiti?
     
  11. S

    SPANERBOY UDZUNGWA JF-Expert Member

    #11
    Jul 4, 2012
    Joined: Jun 20, 2012
    Messages: 612
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    kwanini hawa watu hawavunji muungano? Mi nimechoka sasa
     
  12. K

    KIDUNDULIMA JF-Expert Member

    #12
    Jul 4, 2012
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 34
    Trophy Points: 45
    hapo indirectly wanawaaambia mwifufue tanganyika yenu ili kuwepo na serikali TATU
     
  13. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #13
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mi nataka papi
     
  14. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #14
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    wamuweke mhindi wao JUSSA
     
  15. Democracy999

    Democracy999 JF-Expert Member

    #15
    Jul 4, 2012
    Joined: May 26, 2012
    Messages: 947
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Viongozi wa Zanzibar wapungue kwenye central government kwani ni cancer tu
     
  16. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #16
    Jul 4, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    Safari hii mkitaka msitake Zanzibar itawapa somo la kihistoria ,Wanayoyataka Wazenji yapo uwanjani kama mtairudisha Tanganyika au mtaizika ,Zanzibar will remain forever and ever yaani hata dunia ikimalizika basi Zanzibar itakuwepo. Wenye wivu wajinyonge
     
  17. Kobello

    Kobello JF-Expert Member

    #17
    Jul 4, 2012
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 5,149
    Likes Received: 183
    Trophy Points: 160
    Wazenji bado hawaelewi somo. Safari hii ni tofauti, hatutaki tumechoka.
     
  18. y

    yetabula Member

    #18
    Jul 4, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 82
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Hii sasa ni kali ya mwaka, yaani chao chao na chetu chao? Sasa sisi tunabakia na nini? Kama ni hivyo basi na wabara wapate nafasi ya kuweza kutawala huko Zenji, lakini sio wao tuuuu.
     
  19. M

    Msemalo nakataa New Member

    #19
    Jul 4, 2012
    Joined: Jul 4, 2012
    Messages: 1
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hayo si mawazo bali ni uzushi tu,wanzanzibar wamechoka kukandamizwa...inasemekana kuwa hakuna watu wanaolipa kodi kubwa Tz kama si wazanzibar..hii inawakera sana na hapa ndo yanakuja maamuzi ambayo...(to continue)
     
  20. Young Tanzanian

    Young Tanzanian JF-Expert Member

    #20
    Jul 4, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,741
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hawa wazanzibar wamezid kulalamika kwanza ata kwenye tume ya katba kuwa nao idadi sawa si haki..kila idara wanataka wapewe usawa..bot wanataka..hazina wanataka.. kila idara hawatuwape nchi yao tuu..ktk vtu nyerere alivyokosea nikutuunganisha na hawa jamaa kaz hawatak kila ktu kulalamika...
     
Loading...