Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maoni kuhusu Biashara E-Africa

Discussion in 'International Forum' started by Papa, Oct 10, 2007.

  1. P

    Papa New Member

    #1
    Oct 10, 2007
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi ni mtanzania naishi South Africa nataka kujua kuna biashara gani naweza wekeza E-Africa

    Nipe maoni na mifano ilio hai


    Kula nao Papa
     
  2. Dua

    Dua JF-Expert Member

    #2
    Oct 10, 2007
    Joined: Nov 14, 2006
    Messages: 2,483
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Swali lako liko too general kiasi kwamba hakuna anayeweza kukujibu kirahisi. Biashara ziko za kila aina inategemea na mtaji wako. Ukiwa more specific kwa mfano type ya investment unayoangalia nafikiri wapo wengi tu kule bongo ambao wanaweza kukupa uzoefu wao. Vile vile unaweza kupitia TIC kuangalia jinsi wanavyowakaribisha WTZ na kuangalia pale ambapo wanaboronga au wanapatia.
     
  3. ram

    ram JF-Expert Member

    #3
    Oct 11, 2007
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 5,624
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Karibu mwekeza mzalendo, biashara nying tu hapo ni mtaji wako tu. Hata ukitaka mgodi utapata ni pochi tu!
     
  4. m

    mboje Member

    #4
    Oct 12, 2007
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Migodi ipo bora tu ufiche mikataba.
    Ukitaka pia wekeza kwenye utalii, ni biashara nzuri na inalipa tu. Mimi binafsi nadili nayo unaweza tembelea hapa www.tanancientroutes.net
     
  5. Mushobozi

    Mushobozi JF-Expert Member

    #5
    Oct 15, 2007
    Joined: Aug 20, 2007
    Messages: 534
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    karibu mboje
     
  6. Mushobozi

    Mushobozi JF-Expert Member

    #6
    Oct 15, 2007
    Joined: Aug 20, 2007
    Messages: 534
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Pia kazi ya udalali na serikali upo. hii taturahisiahia kuondoa ununuzi wa bidhaa feki kama rada huku vikiwa na commion kubwa sana kwa serikali. sasa hivi madalali wengi ni waasia.

    ila itabidi na wewe ujiunge na chama cha kifisadi, vinginevyo watakuChifupa.
     
  7. m

    mboje Member

    #7
    Oct 16, 2007
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 10
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    aksante sana, uniongoze vema nisije nikapotoka!!
     
  8. b

    bhoey New Member

    #8
    Nov 8, 2007
    Joined: Jun 3, 2007
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Papa,
    Binafsi unaujuzi gani katika biashara?Experience,Skills,Qualifications?Jaribu kujikakamua iliuweze kufika mahala ambapo ungpenda kuanzisha biashara yako. Fanya uchunguzi iikujuwa kama kutakuwa na comptetitors kiasi gani na kama wapo wasikukatishe tamaa...watumie ilikuongeza ubunifu mwingi ambao utakongezea mapato!Man,there is more info za kukusaidi lakini jaribu kukusanya mawazo yako kwa ujumla na kuyapanga kwanza.
    Kila la kheri.
    Bhoey
     
  9. N

    Nesindiso Sir JF-Expert Member

    #9
    Nov 13, 2007
    Joined: Oct 31, 2007
    Messages: 374
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Karibu bongo mshikaji. Fikiria alternatives kama tatu uje tukuandikie business plan.
     
  10. K

    Kanali New Member

    #10
    Jan 10, 2008
    Joined: Jan 10, 2008
    Messages: 4
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Biashara nzuri ni ile unayoipenda wewe na kuweza kuifanya wewe mwenyewe. Je unataka ushauri wa kufanya biashara wewe mwenyewe au kuwekeza kwenye biashara nzuri. Kama unataka kuwekeza Tanzania kuna sekta za beer na sigara. Watu wanakunywa sana pombe na kuvuta sigara na kuhatarisha afya zao. hivyo wekeza kwenye biashara ya madawa ya kutibu magonjwa yanayotaka na kunywa sana beer na kuvuta sigara utapata pesa. Sekta zingine ni madni na utalii. Kuna madini ya kila namna Tanzania na kuna vivutio vingi vya asili. Kama unaweza kujenga Hotel au lodge nzuri huko mbugani utapa pesa. Pia kama utauza cell phone,mchicha na samaki utapata pesa. Fikiria unachoweza na mtaji ulio nao, ukijenga nyumba na kuziuza utapa pesa, ukizipangaisha utapata pesa. Biashara zipo nyingi jaribu ile unayoipenda angalia hasara na faida zake na kama hailipi anzisha ya aina ingine. Kikubwa ni kumake sure unaipenda hiyo biashara. Ukiuza mavazi au fanicha utapa pesa. Hakuna mteremko lazima uhangaike na ujionee mwenyewe. Ushauri ni kitu kizuri lakini nikikwambia kafanye biashara ya kujenga kiwanda cha sabuni utaweza?
    Kuna watu wanauza viwanda vinawashinda wapo pia wanaouza biashara zinawashinda. Mazingira ni magumu kila mahali si ulaya si Marekani si Japan. Kwani huko South Africa unafanya biashara gani? anzia huko kwanza na biashara inayofaa kwa huko. Kisha uingie Bongo tayari ukiwa mfanyabiashara. Usisubiri mpaka uende Bongo. Anza hata kuuza maji kaisha unaingia China unanunua mashine za kutengeneza mitambo ya kuchuja maji na kuyaita Sauzi Water, utapata hela. Au anza kuuza chapati hukohuko South Africa kisha ingia Bongo na mashine za kutengeneza chapati, tafuta tenda utapata unaweza kutengeneza chapati 1,000,000 kwa wiki kila chapati shilingi 100 unapata milioni 100 za Tanzania kwa wiki taratibu namna hiyo. Baadae unatafuta soko huko South Africa, Chapatai zako zitapata soko ukijua kutengeneza chapati safi na nzuri. Biashara ni biashara hata ukiuza maji, kahawa, chai, biskuti, utapata fedha. Shindwa mwenyewe babu. Ndio maana nakwambia fanya ile unayoipenda wewe. BOngo sasa hivi jua kali unaweza kushusha air condition 50 au 100 kutoka huko South au nchi ingine? Kila biashara ina ushindani wake na utundu wake je wewe utundu wako nini? Usiibe usiue na usiseme uongo wala kutamani mali ya watu.
     
  11. S

    Son of the Soil Member

    #11
    Jan 10, 2008
    Joined: Nov 16, 2007
    Messages: 21
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mawazo mapana, asante...
     
Loading...