Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maongezi ya kijana aliyeandika verse za BONGO FLAVOR necta form 4 mwaka jana...

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Watu8, Jul 12, 2012.

  1. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #1
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Yafuatayo ni maongezi ya kijana Julius na mtangazaji wa PB, Gerald Hando wa Clouds FM. Julius afunguka na kueleza jamii sababu iliyomfanya afanye kitendo hicho.


    Historia fupi...
    Jina langu naitwa Julius na nina umri wa miaka 23.
    Nimechelewa kumaliza shule kwa kuwa nilikua narudia sana shule.
    Kwa sasa naishi Tabata Segerea, kiasili mimi ni Mchaga wa Marangu.
    Mwanzoni nilkua naishi na mama mdogo, lakini sasa nakaa peke yangu, mama yangu anaishi Kisarawe, na huko ndipo nilianza shule. Nilianza elimu ya msingi Umoja mwaka 1996, baadaye mwaka1999 nikahamia kijiji cha Gwata Kisarawe na huko nilimaliza elimu ya msingi na kuchaguliwa kuendelea na masomo ya sekondari katika shule ya sekondari Maneromango.

    Upande wangu kielimu ulikua ngumu sana, hii ni kutokana na uwezo mdogo wa kuelewa masomo. Kidato cha pili nilirudia mara mbili, baada ya hapo nikarudi nyumbani na kukaa nyumbani mwaka mzima. Baadae mama mdogo akanichukua na kunileta Dar, na kuanza tena kidato cha kwanza.
    Nilikua naipenda sana shule, ila inabidi ijulikane kwamba utofauti wa upeo wa kuelewa vitu unatofautiana baina ya mtu na mtu.
    Mara nyingi nilikua nasukumwa kusoma sana na Mama mdogo. Mara nyingi darasani nilikua na matokeo mabaya sana (hapa anaongea kwa sauti ya chini)

    Sababu ya kuandika bongo flavor...
    Jinsi ninavyoishi najiuliza vitu vingi sana. Katika nchi yetu kuna hii "system" kuwa, kama unataka kuwa na maisha mazuri kuna "system" ambayo unaenda nayo mwanzo mwisho, vivyo hivyo kwa watu wenye maisha magumu.
    Nilikua najaribu kutuma mesage kwa watu wanaosimamia elimu ya Tanzania kuwa vipaji vinatofautiana baina ya watu, ila watu walichukulia suala langu upande mmoja tu wakidhani labda huyu mtu hapendi shule au ni muhuni.
    Wakati wa kuandika ile mistari ya Bongo flavor nilikua nikiamini baraza la mitihani na kada mbalimbali za serikali zitalipokea tukio hilo kwa upande chanya.

    Wito...
    Mimi napenda sana sanaa kwa ujumla na ninaamini nipo vizuri sana upande huu, sasa kama kungekua na utaratibu wa kukuza vipaji sambamba na elimu ya darasani naamini ingekua inasaidia watu kama mimi.

    Alijisikiaje baada ya kutangazwa na Ndalichako...
    Baada ya kufanya tukio lile na kuona reaction ya jamii, nilikua najisikia vibaya sana, na wakati mwingine hatawaandishi walikua wakinikebehi.
    Lakini baada ya kuja hapa studio leo najisikia vizuri sana na nahisi kama nimetua mzigo mkubwa sana. Hii imekua fursa pekee kwa jamii ya Watanzania pengine kunielewa.

    Mwisho...
    Kama kuna mzazi au mtu yoyote ambaye nimemkwaza au nimemkatisha tamaa kwa jinsi yoyote ile naomba anisamehe, nia yangu ilikua ni kufikisha ujumbe na kilio cha watu wenye uwezo mdogo kieleimu lakini upande wa pili tuna vipaji vya sanaa.

    Julius kwa sasa anafanya sanaa ya kuandika na kuimba muziki. Kwa sasa amarekodi wimbo mmoja unaoitwa "Mr President".
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Jul 12, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Sawa lakini si sawa sana!
     
  3. dubu

    dubu JF-Expert Member

    #3
    Jul 12, 2012
    Joined: Oct 18, 2011
    Messages: 3,022
    Likes Received: 299
    Trophy Points: 180
    hahahaaaa....!!!. yeye anataka sanaa wenyewe wanamlazimisha mabiology. kha!
     
  4. Wingu

    Wingu JF-Expert Member

    #4
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,326
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 133
    Kwa wamarangu wala sishangai sana
     
  5. ITEGAMATWI

    ITEGAMATWI JF-Expert Member

    #5
    Jul 12, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 3,849
    Likes Received: 537
    Trophy Points: 280
    Amesema ni kabila gani vilee???
     
  6. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #6
    Jul 12, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 136
    Trophy Points: 160
    Ha haa hiyo singo itupie hapa tusikie lazima itakuwa hit !
     
  7. A

    Awo JF-Expert Member

    #7
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 771
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Sanaa gani zinafanywa bila kusoma na kuwa na nidhamu?
     
  8. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #8
    Jul 12, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Si angemwandikia waziri wa elimu barua akamueleza mtazamo wake badala ya kuandika wimbo wakati anatakiwa kufanya hesabu?
     
  9. L

    Lugeye JF-Expert Member

    #9
    Jul 12, 2012
    Joined: Apr 18, 2011
    Messages: 530
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 60
    hahahaha!!
     
  10. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #10
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    si ndio hapo mkuu, ila mshikaji kapata reception nzuri maana watu wengi wameonesha kumpa support kutimiza zake ndoto
     
  11. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #11
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    kwani Wamarangu wapo vipi mkuu?
     
  12. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #12
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Mchaga wa Marangu, sasa sijui Marangu mtoni au kule juu juu
     
  13. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Mkuu ni nzuri ila ndio kwanza imepata airtime asubuhi hii, labda Clouds wataipa promo
     
  14. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2012
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    Malezi!
     
  15. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    ukweli ni kwamba elimu ni ufungua wa maisha, lakini neno ELIMU ni pana si lazima iwe ya darasani ile ya Bunsen burner, Archmerdes principle au sijui Chimulenga war n.k. Jamaa anasisitiza kungekua na msisitizo wa elimu maalumu za sanaa kwa watu kama yeye.
     
  16. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    nadhani wazo hilo hakuwa nalo, anyway ila imemfanya kawa celebrity in his world
     
  17. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,886
    Likes Received: 466
    Trophy Points: 180
    Kuna watu wana vichwa vigumu mkuu, fundisha fundisha na wewe ukiuliza swali jibu unalopata unachoka...
     
  18. paty

    paty JF-Expert Member

    #18
    Jul 12, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 1,171
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    sina neno , mi napita tu
     
  19. r

    rakeyescarl JF-Expert Member

    #19
    Jul 12, 2012
    Joined: Dec 9, 2007
    Messages: 395
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mim nimemsifu,amefanikiwa kuufikisha uumbe kwa wahusika nina imani wote walilijua hilo,na hii ndio maana watu hupindua hata nchi,;vikitumwa vilio havifiki au havisikilizw lakini ukipindua nchi tu, unajulikana na kusikilizwa ulitaka nini hata kama hutafanikiwa kuupata huo ukuuu.
     
  20. Bornvilla

    Bornvilla JF-Expert Member

    #20
    Jul 12, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 915
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Amesema kabila lake ni CHADEMA! Mbona hamuelewi jamani?
     
Loading...