Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maombi ya kujiunga vyuo vikuu sasa kwa 'message'

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Bujibuji, Jan 19, 2010.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Jan 19, 2010
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,066
    Likes Received: 5,260
    Trophy Points: 280
    TUME ya Vyuo Vikuu nchini (TCU), imeanzisha mfumo mpya wa wanafunzi kuomba kujiunga na vyuo vikuu ambapo hivi sasa wanafunzi wanatakiwa kuomba kwa kutuma ujumbe kwenda namba 15789 au kutumia mtandao na maombi yote yatapokelewa na TCU.

    Akizungumza na waandishi wa habari jijini Dar es Salaam jana, Katibu Mtendaji wa TCU, Profesa Mayunga Nkunya, alisema kwa kupitia mfumo huo, waombaji hawatatakiwa kutoa vyeti vya majibu yao wakati wa maombi kwa kuwa TCU itakuwa inayapata moja kwa moja kutoka Baraza la Mitihani nchini( Necta).

    Lakini alisema kwa wale wanafunzi watakaoomba kutoka shule za kimataifa watatakiwa kupeleka majibu yao Necta ili yakahakikiwe kabla hawajatuma maombi yao.

    ``Wanaotakiwa kuomba ni wale waliomaliza kidato cha sita, ndiyo watakaoweza kutumia mfumo huo, na ni kwa kuanzia wale waliomaliza mwaka 1988 hadi leo,``alisema Prof Nkunya na kuongeza;

    ``Wale ambao hawakumaliza kidato cha tano au wamepitia elimu ya watu wazima hawataweza kutumia mfumo huo kwa kuwa haiwaruhusu,``.

    Kuhusu majibu alisema nayo yatatolewa kwa ujumbe mfupi au mtandao na kwamba ni muhimu waombaji wakaambatanisha namba mbili za simu ambazo zinapatikana au email kwaajili ya kurahisisha mambo.

    "Ili wanaotaka kutuma maombi waweze kuelewa mfumo huu, TCU imeandaa kitabu chenye maelezo kamili kuhusu namna wanafunzi wanavyoweza kufanya na vitasambazwa katika mikoa yote, kwenye vyuo vyote vya elimu ya juu, wizarani, Nacte, ofisi za bodi ya mikopo zilizipo mikoani na Dar es Salaam na ofisi za TCU,"alisema.

    Profesa Nkunya alisema pia katika tovuti ya TCU, wizara ya elimu, Nacte, vyuo vya elimu ya juu na bodi ya mikopo maelekezo hayo vinapatikana.

    Alisema wanafunzi watakaotuma maombi watatakiwa kuomba programu 12 tu kwa taasisi tofauti kama mfumo huo ulivyoandaliwa, lakini katika kufanya hivyo muombaji anatakiwa kuchagua programu nane kwenye taasisi tofauti na programu tatu kwa taasisi moja.

    Prof Nkunya alisema mfumo huo unaanza kutumika kuanzia mwaka wa masomo wa 2010/2011 na wanaotuma maombi wanatakiwa kuanza kufanya hivyo kuanzia Februari 15 hadi Mei 31 mwaka huu.

    ``Hakuna maombi yatakayokubaliwa baada ya mwezi Mei 31 mwaka huu,``alisema Profesa Nkunya.

    Alisema waliotuma maombi watapewa majibu yao June 4, na watatakiwa kuhakikisha majibu hayo hadi ifikapo Juni 11 mwaka huu.
    Alisema mfumo huo umeigharimu TCU kiasi cha Sh 1 bilioni ambazo zimetolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi.

    source : mwananchi website
     
  2. pcman

    pcman JF-Expert Member

    #2
    Jan 20, 2010
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 712
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Kiasi change sh bilioni 1 !.
     
  3. Lekanjobe Kubinika

    Lekanjobe Kubinika JF-Expert Member

    #3
    Jan 20, 2010
    Joined: Dec 6, 2006
    Messages: 3,067
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    Tanzania kumkucha sasa, sio tna shamba la bibi. Masumbufu yasiyo ya lazima sasa kwa heri!! Labda, tusijipongeze maana wabongo wanaweza kuwa guinea pigs, pengine mfumo huu ukawa mzurim kuusikia lakini ukawa na kero iliyokubuhu.

    Leka
     
  4. Amoeba

    Amoeba JF-Expert Member

    #4
    Jan 20, 2010
    Joined: Aug 20, 2009
    Messages: 3,328
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 0
    one big leap, itasaidia kuondoa urasimu, pia udanganyifu wa vyeti feki.
     
  5. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #5
    Jan 20, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    afadhari loh
     
  6. Who Cares?

    Who Cares? JF-Expert Member

    #6
    Jan 20, 2010
    Joined: Jul 11, 2008
    Messages: 2,946
    Likes Received: 1,211
    Trophy Points: 280
    mnhhh...i smell rat here....hivi kweli leo tunaomba kujiunga na chuo kikuu kwa just an sms???....sijui jinsi huo mfumo utavyokuwa..ila nahisi tunahitaji kuuchunguza kwa kina.....

    tshs 1 billion spent on thisss???????....hapa napo tunahitaji maelezo (we taxpayers)...ndioooo....kwani nini?....na pia hizi sms zinakuwa zinalipiwa...hiyo pesa inakwenda wapi kwa matumizi gani na kwa manufaa ya nani???

    ol in ol...kidogo naona tunaanza kujikita kwenye science na technology kwa kiasi flani hiivi....baadae tutasikia mara server imeharibika...mara ohh...wataalamu toka marekani wanataka 2m usd kutengeneza mfumo wa computer ...mara ohhhh...ilimradi kelele tuuuu...ni maoni tuuu
     
Loading...