Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Manyigu na nyuki: Shairi-Chombo chenda mrama

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Senior Bachelor, Jun 24, 2011.

  1. S

    Senior Bachelor Member

    #1
    Jun 24, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Chombo kii baharini, mawimbi yasukasuka
    Waloshika usukani, manahodha moja hulka
    Walikitoa ufukweni, baharini 'kiingika
    Abiria mehamaki, chombo chaenda mrama!

    Ilipoanza safari, kutapika walihisi
    Kwa woga wayo bahari, majiye kuyaakisi
    Taratibu wakakiri, hawakuwa nayo jinsi
    Nahodha kawatuliza, kuikabili safari.

    Injiniye yachemka, nahodhaye chamshinda
    Abiria wanamaka, wamehisi kinapinda
    Tobo 'megundulika, 'lotoboa sio kinda
    Manahodha moja hulka, chombo chenda mrama.

    Aloshika usukani, Cheka Jino mpole
    Litia na tumaini, chombo lipopokea
    'Biria lipata amani, wakidhani si gobole
    lo! Kama walotangulia, huyu pia limbukeni!

    Limbukeni 'jisifia, ajigamba yu mweledi
    Jama namhurumia, ajifanya maridadi
    Chombo kinajinukia, hata akipiga dobi
    Ukubwani kaingia, ndevuze hazichomozi!

    Mashauriano afanya, ya akidi na unywaji
    Kila wakiyamaliza, wajipamba kwa uaridi
    Maji ya vikao vyao, machozi ya abiria
    Ndio! chombo ki baharini, maji chumvi hayanyweki!

    Vya wengine vyaelea, bahari haivitishi
    Matobo meyamendea, maji hayawaangushi
    Makasia 'jipigia, kama bwana maangushi
    Chetu kinajizamia, manahodha tubadili.

    Toka kiwe baharini, nchi kavu kijaona
    Kama vile harusini, manahodha hawaj'ona
    Wisiki wazitamani, wa'giza bila amana
    Machoziye abiria, ni kinywaji chao bora!

    Abiria amkeni, kusanyeni zana zenu
    Machoziyo hayanyeshi, hata mchicha wa menge
    Tafuteni nazo nyundo, zibeni hayo matobo
    Manahodha fukuzeni, mchukue usukani.

    Kwa majigu jifunzeni, na kwa nyuki vilevile
    Nyuki wao wafaidi, kwa asali ya sukari
    'Nyigu mwisho ni masega, hivi asali wawezi?
    Lakini kiwasikia, wajiita nao nyuki!






     
  2. Sooth

    Sooth JF-Expert Member

    #2
    Jun 25, 2011
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 1,894
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    1. Chomboni kuna matundu, japo bado twaelea,
    Ni kama tunalo gundu, nahodha anapwelea,
    Nahodha hana utundu, hana cha kuelezea,
    Japo twaelekea kuzama, mbele naona nuru.

    2. Chombo si kama shilingi, ama sivyo tungezama,
    Sio ndoto wala bangi, ufukwe nautazama,
    Nahodha huyu mhangi, mpeni njia kina mama,
    Japo twaelekea kuzama, mbele naona nuru.

    3. Tukifika ufukweni, tumpe ridhaa makini,
    Hawezi tuweka poni, bayana yake thamani,
    Apandapo jukwaani, ni vitendo bila ghani,
    Japo twaelekea kuzama, mbele naona nuru.

    4. Kwa unahodha ameiva, tayari kwa kuongoza,
    Jamani mpeni ridhaa, ili safari kuanza,
    Magwanda ameshavaa, nuru kote kuangaza,
    Japo twaelekea kuzama, mbele naona nuru.

    5. Kosa lilofanya jana, kesho katu sirudie,
    Takao kuwa vijana, kwa mdomo washuhudie,
    Ni sherehe ya kufana, kwa sasa tuvumilie,
    Japo twaelekea kuzama, mbele naona nuru.

    6. Tujipe uvumilivu, tupeane taarifa,
    Subira yetu ya mbivu, tazifikia tarafa,
    Hatutakubali mbovu, tatumia maarifa,
    Japo twaelekea kuzama, mbele naona nuru.

    7. Mpeni ulinzi nahodha, huyo wetu mtarajiwa,
    Changia hata kwa fedha, shughuli kufadhiliwa,
    Shima tuondoe adha, nahodha wetu akitajwa,
    Japo twaelekea kuzama, mbele naona nuru.

     
  3. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #3
    Jun 25, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,146
    Likes Received: 3,688
    Trophy Points: 280
    nimekikosa kitufe cha thanks naongezea heko!!!!
     
  4. Kipilipili

    Kipilipili JF-Expert Member

    #4
    Jun 25, 2011
    Joined: May 25, 2010
    Messages: 2,059
    Likes Received: 305
    Trophy Points: 180
    Heko MSEJA MWANDAMIZI!badili jina kaka kukienzi kiswahili.na kwani hutaki oa?
    Ndoa jama ni tamu,kimpata muadhamu.
    Ndoa mashamshamu,pendo likiwa timamu.
    Ndoa mithili ya ndimu,mchuzi kunogesha hamu.
    Ndoa siyo jahanamu,pendo kishika hatamu.
     
  5. S

    Senior Bachelor Member

    #5
    Jun 29, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 86
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Pangu Pakavu,

    Ulosema yote poa, moyoni yamenipenya
    Japo naitaka ndoa, bado nafsi naifinya
    Walo ndani waniboa, hasa kwa wanachofanya
    Ndoa wazitia doa, utadhani ni mapanya.

    Utafiti nimefanya, kuzihusu hizo ndoa
    Walo ndani wanaminya, nje kujichomozea
    Walo nje wanahenya, ndani kupakimbilia
    Sitaiga tembo kunya, mwandamizi nabakia.
     
Loading...