Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Manyaunyau apewa kibali cha kuagua na serikali na polisi je nchi inaamini uchawi?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by king11, Dec 4, 2011.

  1. k

    king11 JF-Expert Member

    #1
    Dec 4, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakati wa kuelekea uandikwaji wa katiba mpya, katika karne ya 21 bado taifa linafikia wakati wa kutoa kibari kwa waganga wa kienyeji kupita ndani ya nyumba za watu kusaka uchawai na irizi, hii ni picha ya wazi jinsi taifa lilivyopoteza uelekeo na kutumia muda mwingi katika kupambana na uchawi badala ya kukuza uchumi.


    Katika wilaya ya ilala kata ya ukonga serikali imetoa kibari kwa mganga wa kienyeji aitwaye manyaunyau kutafuta wachawi wote katika kata hii, je hivi ndivyo vipaombele vya serikali yetu?

    kama hiv ndivyo vipaombele basi kwenye katiba mpya tuweke sheria ya uchawi na serikali ikubali matumizi yake na kuingiza katika nyenzo za serikali,
     
  2. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #2
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,339
    Likes Received: 1,012
    Trophy Points: 280
    Mkuu hujui kuwa wachawi na waganga wa kienyeji wana ushawishi mkubwa katika nchi hii? Wananchi wengi wa nchi hii wanapiga ramli na kuaguliwa na hao wataalam. Hukuona Babu alivyopewa baraka zote wakati ule wa msimu wake? Huoni watunga sheria ambao ni waganga na waganguzi?
     
  3. KASSON

    KASSON Senior Member

    #3
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Mbona unahofu,kama ulikabidhiwa mikoba lako ilo.kama vitabu vya dini vinaongea juu ya uchawi nini katiba
     
  4. Narubongo

    Narubongo JF-Expert Member

    #4
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,922
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    nipe majina ya vigogo 10 wa ngazi za juu za chama na baraza la mawaziri ambao hawatumii ushirikina
     
  5. Idimulwa

    Idimulwa JF-Expert Member

    #5
    Dec 4, 2011
    Joined: May 27, 2011
    Messages: 3,385
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Uchawi upo hata biblia inakiri hilo,ila inaonekana unahofu sana wewe mchawi nini?
     
  6. KANYIMBI

    KANYIMBI JF-Expert Member

    #6
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 6, 2011
    Messages: 243
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Huyo manyaunyau noma, atakuumbua hapo mtaani kwako. Nakushauri uondoe hizo bunduki zako(ndumba) hata kama bado zinapumua kama chura. Hautapungukiwa kitu. ACHA JAMAA AFANYE KAZI. Alitusaidia sana hapa mtaani kwetu. sasa tunalala kwa amani.
     
  7. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #7
    Dec 4, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mchawi lazima amtambue mchawi mwenzie, kama serikali iko makini ingetumia watu wa MUNGU kuwatoa wachawi si manyaunyau, ACHENI IMANI HABA KWA MUNGU KILA JAMBO LINAWEZEKANA
     
  8. Kalunguine

    Kalunguine JF-Expert Member

    #8
    Dec 4, 2011
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 2,543
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Viongozi wa serikali wawatumia sana wakati wa uchaguzi,so wanaogopa wakiwatosa now itakula kwao wakati wa uchaguzi
     
  9. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #9
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,183
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Hivi ile kesi yake ya wizi kule Mwanza iliishaje? Au ameizima kwa kutumia ndumba zake? Na kuhusu serikali kuukubali uchawi tusisahau kuwa hata Rais wetu analindwa na majini,wale vijana wa PSU wanageresha tu sana sana labda kumdaka anapojiwa na ule ugonjwa wake wa kuanguka.
     
  10. Bukanga

    Bukanga JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 2,852
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Uchawi ni dili!!!!!!!!!!!
     
  11. W

    Wakurogwa JF-Expert Member

    #11
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 2, 2011
    Messages: 216
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mhhh hii nayo ni siasa?
     
  12. k

    king11 JF-Expert Member

    #12
    Dec 4, 2011
    Joined: Jun 7, 2010
    Messages: 328
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nadhani nimeona maoni ya wengi wengine wakisema kutoa habari hii humu ni hofu wengine wakisema ya kuwa viongozi wa serikali wameingia kwa njia hii.

    lakini kikubwa si shughuli za mtu huyu bali kikubwa ni je nchi kutoa kibari kwa mtu huyu ni utawala wa sheria. Ingawa amepita katika madaraja na inasemekana ametoa irizi na mtoto aliyechukuliwa msukule kwenye daraja moja linaloenda mongolandege. lakini ni jambo linalotakiwa kujadiliwa na liwekwe sawa, je serikali zetu zinatakiwa kutoa vibari vya waganga wa kienyeji kupiga ramli wakati pinda alipinga na kusema ni vitendo vinavyochangia mauaji ya albino?
     
Loading...