Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Manji apokwa jengo la Quality Plaza

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mwitongo, Jun 22, 2012.

  1. Mwitongo

    Mwitongo JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 30, 2009
    Messages: 311
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 0
    Wadau yule tajiri Yusuf Manji, ameshindwa kesi na kupokwa jengo la Quality Plaza ambalo alilijenga, akaliuza kwa shirika moja la hifadhi, na kisha akawa mpangaji. Tangu alipopanga hakupata kulipa pango. Bado Tanesco nao wanamdai umeme wa mabilioni. Uamuzi umetolewa na Mahakama wiki hii, lakini jambo la ajabu ni kwamba vyombo vya habari vimekaa kimya kabisa. Hapa kuna nini? Huenda ukimya huu unatokana pia na Manji kutumia nguvu ya Mahakama kuzuia magazeti zaidi ya 10 yasimwandike kwa mazuri wala kwa mabaya! Ebu tujadili jambo hili.
     
  2. B

    Bob G JF Bronze Member

    #2
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 5, 2011
    Messages: 2,353
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pigo kwa watani zngu Yanga na wana ccm mafisadi na hatimae nguvu ya hela imeshindwa kazi
     
  3. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Jamani Yanga kama kuna ukweli club inakufa!
     
  4. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,556
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Nilimusoma Kichere kwenye mwanahalisi this week...inasemekana tulimfuata Maximo aje kuokoa jahazi
     
  5. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,096
    Likes Received: 6,756
    Trophy Points: 280
    wanachama wa yanga wamemkataa manji atii
     
  6. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,202
    Trophy Points: 280
    Kwenye kichwa cha habari yako neno APOKWA umemaanisha nini mkuu?
     
  7. mtu chake

    mtu chake JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2012
    Joined: Aug 20, 2010
    Messages: 2,855
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    ..mbn anaandikwa kuhusu kugombea YANGA na hajashtaki?
     
  8. Zogwale

    Zogwale JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 10, 2008
    Messages: 11,466
    Likes Received: 590
    Trophy Points: 280
    Hii ilikuwa habari njema kwake maana anaitaka Yanga kwa muda mrefu sana na ndiye aliyeigawa Yanga maana alitaka iwe company aimiliki na wale wote waliopinga walijigawa na ndiyo maana hadi leo yanga ina makundi mawili na migogoro haitakaa imalizike. Kwa sasa anaingia kwa mgongo wa uongozi ili akamilishe azma yake. Subirini mambo mtayaona.
     
  9. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2012
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,839
    Likes Received: 2,994
    Trophy Points: 280
    Manjis ni masikini kama waTanzania wengine wengi tulivyo kilichokuwa kinamsaidia ni mfumo mbovu unawaruhusu wezi kuiba bila kuadhibiwa.
     
  10. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mahakama ipi iliyotoa uamuzi huo? na ni shirika lipi la hifadhi lilomshtaki? Toa taarifa zilizokamilika hii JF inatumika na wengi kama chanzo cha habari, sasa habari ikiwa sio kamili haipendezi
     
  11. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2012
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    sasa waadnishi wa habari wataandikaje hilo wakati kila tarehe 30 wanakwenda kwa Sabrina pale Quality Centre ofisi za Nexus Consulting Agency kukamata mpunga..wanavuta kilo 4 kila mwezi ...hahaaaa
     
  12. asigwa

    asigwa JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 11,880
    Likes Received: 7,045
    Trophy Points: 280
    Fedha haiwezi kushinda haki.......
     
  13. Kapwila Matulu

    Kapwila Matulu JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 9,753
    Likes Received: 1,913
    Trophy Points: 280
    Mimi sijaelewa. Kama alishaliuza, amepokwa nini?
     
  14. grafani11

    grafani11 JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2012
    Joined: May 24, 2011
    Messages: 15,369
    Likes Received: 169
    Trophy Points: 160
    Huyu Shafii Dauda huyu atatuua wana Yanga jamani! Yaani ameshafika mpaka huku jameniiiii....

    Tumemfanya nn au ndiye akiyefanya mpaka Manji ashindwe kumleta Maximo nn?

    Halafu tena mm nimesikia ni yeye ndiye aliyemteka Yondani pale mtaa wa twiga na jangwani. Mweeeeeh.
     
  15. tembeleh2

    tembeleh2 JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2012
    Joined: Jul 27, 2010
    Messages: 768
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nchi hii ni ya wenye pesa, kama unabisha utaona? Hilo jengo ataendelea kulitumia na kodi hatalipa na hakuna gazeti lolote litakaloandika habari hizo.
     
  16. U

    Udaa JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2012
    Joined: Jun 8, 2012
    Messages: 727
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wezi wa kalamu,na wanaotumia madaraka vibaya siku zao zinahesabika.Na kimvuli chao tunakifaham.
     
  17. K

    Kiranja JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2012
    Joined: May 19, 2007
    Messages: 754
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    http://www.fikrapevu.com/biashara-na-uchumi/zitto-kabwe-amponza-manji-kutimuliwa-na-pspf-quality-plaza

    SAKATA la kati ya Mfanyabiashara Yusuf Manji na mifuko ya hifadhi ya jamii limeendelea na sasa Mfuko wa Pensheni kwa Watumishi wa Umma (PSPF), umemtaka mfanyabiashara huyo kuhama mara moja katika jengo la Quality Plaza ambalo aliuuzia mfuko huo katika mazingira tata.

    Manji anadaiwa na PSPF karibu Sh bilioni 5, ambazo ni malimbikizo ya kodi ya pango.

    Kwa muda mrefu sasa Manji amekua akitajwa kufanya biashara zenye utata na mifuko ya hifadhi ya jamii na alifanikiwa kuiuzia PSPF jengo la Quality Plaza na Mufuko wa Hifadhi ya Jamii (NSSF) kuizua maghala kwa shilingi bilioni 46, ambayo aliyajenga kwa mkopo wa Sh bilioni 9 kutoka mfuko huo.

    Habari za uhakika kutoka serikalini zinaeleza kwamba, uamuzi huo wa PSPF umefikiwa Ijumaa ya Aprili 1, 2011 baada ya mfuko huo kubanwa na Wabunge wa Kamati Hesabu za Mashirika ya Umma* (POAC), inayoongozwa na Mbunge wa Kigoma Kaskazini (Chadema), Zitto Kabwe .

    Katika barua ya PSPF* kwenda kwa kampuni ya Image Properties & Estate inayosimamia uendeshaji wa Quality Plaza, mfuko huo umeitaka kampuni ya Quality Group Limited kuondoka mara moja katika jengo hilo vinginevyo hatua kali za kisheria zitachukuliwa.

    Hivi karibuni, Quality Group Limited iliiomba Mahakama kuzuia kuondolewa kwao katika jengo hilo, maombi ambayo muda wake ulishakwisha lakini PSPF wakawa wanachelewa kuchukua hatua wakati taasisi hiyo ilikua na hali mbaya ya kifedha kiasi cha serikali kuombwa na POAC kulinusuru kwa kuwekeza zaidi.

    “Unaelekezwa kuitimua haraka Quality Group Limited kwa kushindwa kutimiza masharti ya mkataba wa pango,” inaeleza sehemu ya barua hiyo ya Aprili 1, 2011 iliyosainiwa na Kaimu Mkurugenzi* Adamu Mayingu, kwenda kwa Image Properties & Estate.



    Jengo hilo liko kitalu namba 182/2 barabara ya Nyerere jijini Dar es Salaam ni mali ya PSPF alipanga baada ya kuliuza lakini akawa halipi kodi.

    Katika maelezo ya wakili wa PSPF, Benitho Mandele, ambayo iliwasilishwa mahakamani iilieleza kwamba Manji anadaiwa kodi ya kuanzia Aprili, 2009 hadi Desemba 2010, hivyo jumla ya deni lote ni dola 2,335,189.06 za Marekani, wakati shauri hilo lilipowasilishwa mahakamani na sasa limefikia Sh bilioni 5.

    Makampuni mengine ya Manji yaliyomo katika jengo hilo ni pamoja na kampuni aliyoichukua kwa Chama cha Mapinduzi (CCM) katika mazingira tata ya Gaming Management Limited, Quality Ligistics Co. Limited, International Transit Ivestment Limited na Q-Consult Limited.
     
  18. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,551
    Likes Received: 6,161
    Trophy Points: 280
    Mi naogopa kujadili hii humu na sisi JF tukafungiwa!, mwisho wa siku atakayeshinda ni Manji!, he who laugh last, laugh most!. Nchi hii ina wenyewe, na wenyewe ni hao!. Anaedhani wenyewe ni sisi!, anajifariji tuu !.
     
  19. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #19
    Jun 22, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Pasco uko sahihi. Sina maneno ya kuongeza. Hii kesi inachekesha sana na inadhihirisha jinsi nchi ilivyo na watu wenye jeuri. Lolote linaweza kutokea. Mbowe anasema 90% Mp's wameingia kwa rushwa... Do u expect anything difference?
     
  20. mgt software

    mgt software JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 9,809
    Likes Received: 941
    Trophy Points: 280
    Manji utajiri wake mwingi umepitia njia za kitapeli na mfumo mbovu wa nchi, EPA, Mifuko ya Hifadhi na Mikataba ya Ujanja Ujanja, Tajiri Mengi alihainisha lakini akaishia kuombwa msamaha na kulipa sh.1
     
Loading...