Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Manispaa ya Moshi yaongoza kuwa na wasomi wengi Tanzania

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Makupa, Aug 7, 2012.

  1. M

    Makupa JF-Expert Member

    #1
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Recent studies indicate that moshi urban district has the highest literacy rate for person over 15 years of age comapared to any of the other 128 districts in Tanzania.Therefore, Moshi will be the last place where census exersize is likely to run into problems.It is a town where every person is educated.
    Source: Daily News - 6/8/2012
     
  2. T

    Twigwe Member

    #2
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    so what!!!
     
  3. B

    Bobuk JF-Expert Member

    #3
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 5,809
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Hizi tafiti mbona zinatuchanganya. Kuna utafiti mwingine sikumbuki ulifanywa na shirika gani but it is about two months ago walitoa results, wao waliosema hivi about 60% ya wanawake wa Moshi hawajui kusoma na kuandika.

    I can remember nikamsikia mbunge Lucy Owenya na MB yule CDM aliyekuwa manager wa keys Hotel (nimemsahau jina), katika mchango wa ofisi ya waziri mkuu waki quote hiyo statistics ya 60% illiteracy rate in women of Moshi district.
     
  4. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Ofcourse Moshi inawasomi wengi. Swala la elimu halina masihara.
     
  5. M

    Makupa JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    A step towards emancipation from mental slavery
     
  6. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,497
    Trophy Points: 280
    Kama hii taarifa ina ukweli, nani wa kupongezwa? Chama cha Mapinduzi - chama dola na sera zake bora za elimu? Au juhudi binafsi za watu wa Moshi? Au ni taasisi mbali mbali zisizo za kiserikali kama za dini kwa michango na juhudi zao? Au ni vyama vya upinzani ambavyo vimeongoza Moshi kwa mihula kadhaa sasa? Na je, ni kwanini Moshi? Kinachoshindikana maeneo mengine ya nchi yetu ni nini?
     
  7. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #7
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,022
    Likes Received: 3,861
    Trophy Points: 280
    Hizo tafiti zimeweka fani mbalimbali za hao wasomi wa Moshi.
     
  8. M

    Makupa JF-Expert Member

    #8
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Yote haya yamewezekana chini ya uongozi wa serikali ya ccm na huitaji shahada kuelewa hilo
     
  9. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2012
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndiyo maana magamba wanaangukia pua chaguzi nyingi Moshi!!! Kwani Mtaji wa CCM ni Ujinga wa wabongo! TAFAKARI kwa kuangalia matokeo ya kila jimbo CCM wanongoza vijijini! Kisha chukua hatua!
     
  10. M

    Makupa JF-Expert Member

    #10
    Aug 7, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,713
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Ni vizuri basi kama wangetumia wasomi kutoka mtwara ili kuondoa upendeleo mkuu
     
  11. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #11
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Mkuu naona unakurupuka kama Gamba. Mleta Mada kasoma kwenye gazeti kwahiyo mtafute mhariri wa daily News umwambie huo upambaf wako wa "so what!!!"
     
  12. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #12
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Tafiti za Gamba mwenzenu wa Redet Dr Bana naona analeta ukaskazini na yeye kwi! kwi! kwi! kwi! teh! teh! teh!
     
  13. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #13
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,497
    Trophy Points: 280
    Kwa hiyo serikali ya CCM iko Moshi tu? Kwa nini isiwe Lindi, Mtwara, Dodoma, Pemba na kwingineko? Naomba ufafanuzi.
     
  14. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #14
    Aug 7, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Declare interest kama wewe ni Andrew hapo ndio nitaamini.
     
  15. k

    kitero JF-Expert Member

    #15
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nimojawapo ya wafanyaji watafiti,kwa moshi inaongoza kwakuwa na wasomi wengi ukilinganisha na mikoa yote niliyofanyia tafiti zangu.Kule ilimu imepewa kipaumbele sana kuliko mambo mengine yoyote,na kwasasavi ktk nyumba yenye watu 4 wenye umri kati ya miaka 16-30 wa wili mpaka watatu wamepata elimu ya secondary.
     
  16. m

    mob JF-Expert Member

    #16
    Aug 7, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    sijackia watoto wa kazi wakitolewa moshi kuja kufanya kazi dar bali nasikika wanatoka kule kwenye kilima kinachoua sana baada ya mikumi......................Infact Moshi kila kata ina shule mbili zasecondary ni ni vigumu kumkuta mtu hajampeleka mtot wake shule.Tatizo sas linakuwa ni ardhi.Nitafanya lobbying na watu angalau tuweze kuwahamisha baadhi wa watu tuwapeleke lindi mtwara pwani,rukwa ili waache kugombania ardhi
     
  17. malema 1989

    malema 1989 JF-Expert Member

    #17
    Aug 7, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 804
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    una akili sana jamaa angu, unaonaje 2015 ukajitosa kwenye kinyanganyiro cha MB? hata hivyo tatizo sio kwenye RED tu bali hata viwanda na taasisi za elimu ya juu bado ni issue kulingana na mahitaji.

    Mr Gama did not mince words in describing how this year's census was for the first time experiencing controversies as different groups were coming up with complications likely to stifle the efforts and split the nation on basis of religious, political or social factions. But Moshi will be the last place where the Census exercise is likely to run into problems. It is a town where every person is 'educated.' Recent studies indicate that Moshi urban district has the highest literacy rate for persons over 15 years of age when compared to any of the 128 other districts in Tanzania
     
  18. m

    mob JF-Expert Member

    #18
    Aug 7, 2012
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,683
    Likes Received: 179
    Trophy Points: 160
    mkuu kuna wakati kulikuwa na move ya kutafuat sehemu ya kuhamia ikapelekea vijana wengi wakakimbilia Tanga hasa Handeni ila ni wachache sana walioweza kuhimili haya mazingira wengine waliishia kukimbia ila nimefanya survey kuna sehemu huku mkuranga na baadhi ya sehemu za Kondoa mpakani na babati kuna mazingira kama ya moshi hivi so ni vyema wenzangu tukahamia huko.karibu huku kwetu mazima/kwa mathias kibaha kuna mathari mazuri na pia ardhi ni nzuri sana na ina rutuba heka one million
     
  19. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #19
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,497
    Trophy Points: 280

    Hapana Mkuu; watoto wa kazi kutoka Moshi wapo ila mzazi anakukabidhi mwanae kwa masharti maalum. Kwanza hakuna ku-accummulate mshahara; lazima alipwe on-time; pili ukikaa naye kwa mwaka mmoja lazima umtafutie "training" fulani ikizidi miaka mitatu ni lazima umpeleke sekondary. Pia ni lazima apate likizo yake ya mwaka kama kawaida hasa mwisho wa mwaka akasalimie kwao. Nimesomesha wawili kwa utaratibu huu.
     
  20. dudus

    dudus JF-Expert Member

    #20
    Aug 7, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 5,619
    Likes Received: 1,497
    Trophy Points: 280
    Kahawa na kiti moto vinastawi vizuri? Ha ha ha ha ha.
     
Loading...