Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maneno ya mama...we acha tuu!!!!

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Bakulutu, Mar 11, 2012.

  1. Bakulutu

    Bakulutu JF-Expert Member

    #1
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 1,724
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Kusema ukweli, mama ni mama.Nakumbukia na nayaona matumizi ya baadhi ya maneno aliokuwa akinieleza mama enzi nikiwa nakuwa..
    1. Usingizi hauishi mwanagu..
    2.Huwez kuacha kutamani mwangu,ila ishinde tamaa...
    3.Fimbo ya mbali haiui nyoka..
    4.Utu wako ndio utu wa mwenzio..
    5.KAZI HAZIUI(HAZITOI UHAI) mwanangu,fanya kaz unavyo weza ukiwa mzima..
    6..............
    7...........
    KUMBUSHIA NA WEWE YAKO...
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Mar 11, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Maguzu masese (nguvu haziishi kwa kufanya kazi)
    shizugile shitashokaga kukano(ukipika chakula huwezi kirudisha kwenye ghala-maana yake usiwe mchoyo wa chakula)
     
  3. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #3
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,780
    Likes Received: 2,176
    Trophy Points: 280
    kumbe Kongosho kwenu ni Nagasaki....sikujua...
     
  4. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #4
    Mar 11, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Konichiwa?

    Boti boti dena!

    Tulihama Hiroshima mwaka 1973
     
  5. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #5
    Mar 11, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Bazengano batibisaga madako (majirani hawafichani masaburi - maana yake jirani akikuomba mzigo mpe ndio kusaidiana hivyo)
     
  6. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #6
    Mar 11, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    ...chakula kikiiva ni kama mav* so usimnyime mtu msosi!
    ...babaenu anahangaika na ada yenu,someni,sisi kuna siku hatutakuwepo duniani,elimu ndio urithi wenu!
     
  7. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #7
    Mar 11, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,511
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    etiii?...
     
  8. S

    Skype JF-Expert Member

    #8
    Mar 11, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 7,286
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Gwanhana gete nkoi.
     
  9. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #9
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka nikiwa na kama 10 yrs , tulisafiri na Mama yangu mzazi kwenda Nrb siku moja tukiwa katika moja ya mitaa ya Kibira , mie nikiwa
    tunafatana na Maa tukakutana na mtu M'baba njiani akiwa anaongea peke yake.
    Mie nikawa namcheka yule M'baba , Maa akaniuliza JG unacheka nini ?
    Nikamjibu namcheka yule mtu anaongea peke yake huku akifatiza na kurusharusha mikono.
    Maa akanambia mwanangu usimcheke ukikua utayaona kwa nini watu wazima huongea peke yao.
    Naaam , early 90" ilitokea siku nimepatwa na mijimambo ! Na ndiyo siku hiyo iliponitokea kuongea man alone kwa street , nika'refar yale maneno ya Mama.
     
  10. WaliNazi

    WaliNazi JF-Expert Member

    #10
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 7, 2012
    Messages: 853
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0

    ....duuhh..!!
     
  11. SALOK

    SALOK JF-Expert Member

    #11
    Mar 12, 2012
    Joined: Sep 20, 2011
    Messages: 1,947
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Mtoto hapendwi na uchafu wake! Yaani usiache kumkemea mtoto wako/jirani kutokana na tabia mbovu kama vile matusi, udokozi, uchokozi, kudekadeka ovyo, na uchafu wa mwilini pengine ukichelea kuonekana unamnyanyasa mtoto au ukampenda sana mtoto ukashindwa na kusahau wajibu huo muhimu!
     
  12. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #12
    Mar 12, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,234
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    asanteni mliokumbuka,
    mimi mara nyingi nikukutana na mama
    napenda anipe historia ya familia/ukoo wetu.
     
  13. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #13
    Mar 12, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    mi wangu alikua akipenda kunambia:
    Mwanangu siku hizi hakuna shoga kuna shonga!
    Shonga-in commorian manake balaa
     
  14. Bakulutu

    Bakulutu JF-Expert Member

    #14
    Mar 12, 2012
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 1,724
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Angel,...mbona kama kifaransa hivi au ni Kilingala??
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Mar 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Pia alikuwa ananiambia 'Tabia yako ndo itakayokuhukumu, watu wanakuona'
    maana, ni matendo madogo madogo ya kila siku hubaki kwenye jamii inayokuzunguka.
     
  16. Angel Nylon

    Angel Nylon JF-Expert Member

    #16
    Mar 13, 2012
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 4,199
    Likes Received: 626
    Trophy Points: 280
    Ni kingazija si wanachanganya na kifaransa wale
     
  17. M

    MandawaNaManenge Member

    #17
    Mar 13, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mi alikuwa anapenda kusema:

    - Usingizi hauna reference. Ni kama usingizi hauna mwisho. Maana hata ukiuliza kati ya usingizi wa 12 March 2011 na wa 06 June 2011 upi mtamu. So alikuwa anahimiza kutopenda kulala sana maana hapana tija na hauishi.

    - Alisema pia tuushinde ubaya kwa wema. Hili neno ni zito saana maana yaliyojiri hapo kati, kama si neno hilo, basi unachuka panga unakata tamaa ( OSS jazz band tone- ' sasa jama nasema nataka kukata tamaaa)
     
  18. Eeka Mangi

    Eeka Mangi JF-Expert Member

    #18
    Mar 13, 2012
    Joined: Jul 27, 2008
    Messages: 3,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wa kwangu alikuwa anaongea Kichaga sikumbuki ila alikuwa ananipa kichapo ile mbaya. Sasa ivi ndo najua kwa nini alikuwa ananipa mboko vile!
     
Loading...