Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maneno ya Maalim Seif 2000!

Discussion in 'Great Thinkers' started by Rev. Kishoka, Mar 15, 2008.

  1. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2008
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Naam, kila lisemwalo lahifadhiwa kwa kumbukumbu. Ikiwa mtazamo na msimamo wa Maalim Sefu ni kuvunja Muungano pindi akiwa Rais wa Zanzibar, je CUF ya Lipumba na haya ya Muafaka yana maana gani?

    Maneno haya ni ya mwaka 2000, je bado Maalim Sefu anashikilia msimamo wake?Je Watanganyika Mnasemaje?

    http://www.time.com/time/europe/magazine/2000/1030/zanzibar.html
     
  2. Mahesabu

    Mahesabu JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2008
    Joined: Jan 27, 2008
    Messages: 4,603
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    JAMANI MANENO HAYO....!MDOMO ULIPONZA KICHWA...!
     
  3. Mtu wa Pwani

    Mtu wa Pwani JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2008
    Joined: Dec 26, 2006
    Messages: 4,085
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    ndio tujifunze kuwa makini ktk kuzungumza sio kubwabwaja tu.

    hekima zishinde emotion zetu.

    yatamla roho siku zote maneno hayo.
     
  4. Gamba la Nyoka

    Gamba la Nyoka JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2008
    Joined: May 1, 2007
    Messages: 4,520
    Likes Received: 2,470
    Trophy Points: 280
    Au ndo maana muafaka haufikiwi nini?.
     
  5. A

    Asha Abdala JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2008
    Joined: Mar 21, 2007
    Messages: 1,135
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Muafaka ulifikiwa na moja ya masharti yalikuwa ni CUF kuyatambua mapinduzi ya 1964 na kuheshimu Muungano na walikubali masharti yote mawili.

    That said, Maalim sentence is tactically vague- amesema ataona kama kuna umuhimu wa kuwemo kwenye muungano. Hajatamka kwamba atavunja.

    Huu ni msimamo wa vyama vyote vinavyoamini katika serikali tatu ikiwemo CHADEMA.

    Ukweli ni kuwa hakuna chama ambacho kinaweza kuvunja Muungano; sheria ya vyama vya siasa inatamka kwamba sharti moja wapo la chama kusajiliwa ni kukubali kwamba hakitavunja muungano na kuwa na sura ya pande mbili. Sasa suala la vyama ni suala la kimuungano. Leo hii CUF ikishinda Zanzibar, ikitangaza kutoutambua Muungano de jure kinakuwa kimeshajifuta kama chama na kupoteza uhalali wa kuwepo kwake madarakani.

    Labda yafanyike mapinduzi 2010; mapinduzi ya umma! Kwetu si wa-jang'ombe twasema, hewala.

    Asha
     
  6. K

    Kithuku JF-Expert Member

    #6
    Mar 16, 2008
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,346
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kumbe ndo maana mwenzetu huyu ananyimwa urais? Lakini hivi kweli itakuwaje Z'bar na bara kukawa na marais kutoka vyama tofauti, kuna plan yoyote kwa hali kama hii zaidi ya "kumzuia" mgombea mmojawapo kushinda?
     
Loading...