Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Maneno haya yanachanganya matumizi yake

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by KAUMZA, Jan 15, 2011.

  1. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35
    Nimekuwa nikichanganyikiwa hasa katika matumizi ya maneno haya

    1. Mahindi mabichi: yanachomwa au yanabanikwa?
    2. vitumbua: vinachomwa au vinakaangwa?
     
  2. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #2
    Jan 16, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Nafikiri ili kitu kikaangwe hakina budi kutiwa kwenye mafuta, vitumbua haviwekwi kwenye mafuta ila mafuta huwa yananyunyuziwa tu.

    Kuhusu mahindi na mimi pia nina utata.
     
  3. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #3
    Jan 17, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280

    Gurta ..hahahahhah lol
    hilo jina lako limenikumbusha nyumbani sana lol
    mmhhh haya bwana
    sasa na hisi weye ni Garma au Ako...
     
  4. Mwenzetu

    Mwenzetu JF-Expert Member

    #4
    Jan 17, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 480
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 45
    mahindi mabichi yanachomwa na vitumbua vinakaangwa
     
  5. n

    ndume Member

    #5
    Jan 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Namuunga mkono Gurta kwa upande wa vitumbua.
    Nataka kujibu kwa upande wa mahindi mahindi hayabanikwi bali yanachomwa,kwa sababu kitu kinachochomwa huwa hakikauki kwa hiyo nasema hivi mahindi hayabanikwi kwa sababu mahindi mabichi huchomwa na sizani kama kuna mtu atakayekula mahindi mabichi ya mkausho kwa mimi sijawahi hata siku hindi la mkausho.Kwa kumalizia nyama hubanikwa nyama ikichomwa haiwezi kuiva vizuri.Neno 'kubanika' linafanana na 'kukausha'

    ...........ASANTE............
     
  6. n

    ndume Member

    #6
    Jan 18, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 71
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Namuunga mkono Gulta kwa upande wa vitumbua.
    Nataka kujibu kwa upande wa mahindi mahindi hayabanikwi bali yanachomwa,kwa sababu kitu kinachochomwa huwa hakikauki kwa hiyo nasema hivi mahindi hayabanikwi kwa sababu mahindi mabichi huchomwa na sizani kama kuna mtu atakayekula mahindi mabichi ya mkausho kwa mimi sijawahi hata siku hindi la mkausho.Kwa kumalizia nyama hubanikwa nyama ikichomwa haiwezi kuiva vizuri.Neno 'kubanika' linafanana na kukausha

    ...........ASANTE............
     
  7. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #7
    Jan 18, 2011
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Mahindi mabichi yanaweza:

    A) Kuchomwa
    B) Kukaangwa
    C) kupikwa
    D) Kuchemshwa

    Vitumbuwa vinatumbuliwa, havichomwi wala havikaangwi na ndio maana vikaitwa vitumbuwa!
     
  8. K

    KONDOO Member

    #8
    Jan 18, 2011
    Joined: Jan 17, 2011
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuchoma kwa kiingereza ni burning kwa hiyo mahindi huwa hayachomwi bali ubanikwa kwa maana ya ku-roast, vitumbua hukaangwa kwa maana ya frying because frying is using cooking oil. Hupo hapo!
     
  9. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #9
    Jan 18, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    saita ama, hii ni garmaa ya mangola!
     
  10. Rungu

    Rungu JF-Expert Member

    #10
    Jan 18, 2011
    Joined: Feb 23, 2007
    Messages: 3,095
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 180
    Tuache kasumba. Kwani kiingereza ndio nini? Si ni lugha sawa na Kiswahili? Na kwa kukuchanganya zaidi, burning tafsiri yake sio kuchoma ni kuunguza. Ukweli niuonavyo mahindi huchomwa. Watu husema mahindi ya kuchoma na sio ya kubanikwa. Unasemaje hapo mzee KONDOO?
     
  11. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #11
    Jan 19, 2011
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    uko sahihi
     
  12. K

    KAUMZA JF-Expert Member

    #12
    Jan 31, 2011
    Joined: Aug 31, 2010
    Messages: 688
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 35

    Karanga je hufanywaje? Maana nazo hatuweki mafuta
     
  13. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #13
    Feb 3, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    karanga,zinakaangwa
    kukaanga si lazima utumie mafuta ata chochote tu
     
Loading...